Mức điểm theo bậc của Eduqas GCSE English Language
Mức điểm theo bậc của Eduqas GCSE English Language trong June 2017 to June 2026 kỳ thi, cho toàn bộ chứng chỉ và từng đề thi. Mỗi bảng cho biết điểm thấp nhất để đạt từng bậc, trích từ tài liệu chính thức của Eduqas, được liên kết bên dưới.
Mức điểm theo bậc của June 2026 Eduqas GCSE English Language
Mới nhất
| Bằng cấp | Điểm tối đa | Điểm: điểm thấp nhất và % điểm tối đa | ||||||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| Bậc điểm 9 | Bậc điểm 8 | Bậc điểm 7 | Bậc điểm 6 | Bậc điểm 5 | Bậc điểm 4 | Bậc điểm 3 | Bậc điểm 2 | Bậc điểm 1 | ||
| English Language | 200 | 15376.5% | 14170.5% | 12964.5% | 11557.5% | 10251% | 8944.5% | 6834% | 4723.5% | 2713.5% |
| Đề thi | Điểm tối đa | Điểm: điểm thấp nhất và % điểm tối đa | ||||||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| Bậc điểm 9 | Bậc điểm 8 | Bậc điểm 7 | Bậc điểm 6 | Bậc điểm 5 | Bậc điểm 4 | Bậc điểm 3 | Bậc điểm 2 | Bậc điểm 1 | ||
| Component 1 - 20th Century Literature Reading and Creative Prose WritingC700U10 | 80 | 6075% | 5771.3% | 5265% | 4657.5% | 4050% | 3341.3% | 2632.5% | 1822.5% | 1012.5% |
| Component 2 - 19th and 21st Century Non-Fiction Reading and Transactional/Persuasive WritingC700U20 | 80 | 6277.5% | 5670% | 5163.8% | 4657.5% | 4151.3% | 3746.3% | 2835% | 1923.8% | 1113.8% |
- Component boundaries are notional: Eduqas publishes them as a guide, and only the subject boundaries decide the grade.
- Component boundaries are raw marks. A component with a weighting factor has its marks multiplied by it before they are added to the subject total (C700U20 × 1.5).
Nguồn: Eduqas grade boundaries, GCSE June 2026 (mở eduqas.co.uk trong tab mới)
Dùng các ngưỡng này cho bộ câu hỏi của bạn: lưu chúng vào tài khoản, rồi chọn trên trang Ngưỡng điểm của bất kỳ bộ câu hỏi nào để xem điểm dự đoán của bạn so với các ngưỡng đó.
Mức điểm theo bậc của November 2025 Eduqas GCSE English Language
| Bằng cấp | Điểm tối đa | Điểm: điểm thấp nhất và % điểm tối đa | ||||||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| Bậc điểm 9 | Bậc điểm 8 | Bậc điểm 7 | Bậc điểm 6 | Bậc điểm 5 | Bậc điểm 4 | Bậc điểm 3 | Bậc điểm 2 | Bậc điểm 1 | ||
| English Language | 200 | 15276% | 13969.5% | 12763.5% | 11055% | 9447% | 7839% | 6030% | 4221% | 2412% |
| Đề thi | Điểm tối đa | Điểm: điểm thấp nhất và % điểm tối đa | ||||||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| Bậc điểm 9 | Bậc điểm 8 | Bậc điểm 7 | Bậc điểm 6 | Bậc điểm 5 | Bậc điểm 4 | Bậc điểm 3 | Bậc điểm 2 | Bậc điểm 1 | ||
| Component 1 - 20th Century Literature Reading and Creative Prose WritingC700U1 | 80 | 6075% | 5670% | 5265% | 4455% | 3746.3% | 2835% | 2227.5% | 1620% | 1012.5% |
| Component 2 - 19th & 21st Century Non-Fiction Reading and Transactional/Persuasive WritingC700U2 | 80 | 6176.3% | 5568.8% | 5062.5% | 4455% | 3847.5% | 3341.3% | 2531.3% | 1721.3% | 911.3% |
- Component boundaries are notional: Eduqas publishes them as a guide, and only the subject boundaries decide the grade.
- Component boundaries are raw marks. A component with a weighting factor has its marks multiplied by it before they are added to the subject total (C700U2 × 1.5).
Nguồn: Eduqas grade boundaries, GCSE November 2025 (mở eduqas.co.uk trong tab mới)
Dùng các ngưỡng này cho bộ câu hỏi của bạn: lưu chúng vào tài khoản, rồi chọn trên trang Ngưỡng điểm của bất kỳ bộ câu hỏi nào để xem điểm dự đoán của bạn so với các ngưỡng đó.
Đề thi các năm trước và bảng hướng dẫn chấm của November 2025
Mức điểm theo bậc của June 2025 Eduqas GCSE English Language
| Bằng cấp | Điểm tối đa | Điểm: điểm thấp nhất và % điểm tối đa | ||||||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| Bậc điểm 9 | Bậc điểm 8 | Bậc điểm 7 | Bậc điểm 6 | Bậc điểm 5 | Bậc điểm 4 | Bậc điểm 3 | Bậc điểm 2 | Bậc điểm 1 | ||
| English Language | 200 | 15276% | 13969.5% | 12763.5% | 11356.5% | 9949.5% | 8643% | 6532.5% | 4422% | 2412% |
| Đề thi | Điểm tối đa | Điểm: điểm thấp nhất và % điểm tối đa | ||||||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| Bậc điểm 9 | Bậc điểm 8 | Bậc điểm 7 | Bậc điểm 6 | Bậc điểm 5 | Bậc điểm 4 | Bậc điểm 3 | Bậc điểm 2 | Bậc điểm 1 | ||
| Component 1 - 20th Century Literature Reading and Creative Prose WritingC700U10 | 80 | 6075% | 5670% | 5265% | 4556.3% | 3948.8% | 3341.3% | 2632.5% | 1822.5% | 1012.5% |
| Component 2 - 19th and 21st Century Non-Fiction Reading and Transactional/Persuasive WritingC700U20 | 80 | 6176.3% | 5568.8% | 5062.5% | 4556.3% | 4050% | 3543.8% | 2632.5% | 1721.3% | 911.3% |
- Component boundaries are notional: Eduqas publishes them as a guide, and only the subject boundaries decide the grade.
- Component boundaries are raw marks. A component with a weighting factor has its marks multiplied by it before they are added to the subject total (C700U20 × 1.5).
Nguồn: Eduqas grade boundaries, GCSE June 2025 (mở eduqas.co.uk trong tab mới)
Dùng các ngưỡng này cho bộ câu hỏi của bạn: lưu chúng vào tài khoản, rồi chọn trên trang Ngưỡng điểm của bất kỳ bộ câu hỏi nào để xem điểm dự đoán của bạn so với các ngưỡng đó.
Mức điểm theo bậc của November 2024 Eduqas GCSE English Language
| Bằng cấp | Điểm tối đa | Điểm: điểm thấp nhất và % điểm tối đa | ||||||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| Bậc điểm 9 | Bậc điểm 8 | Bậc điểm 7 | Bậc điểm 6 | Bậc điểm 5 | Bậc điểm 4 | Bậc điểm 3 | Bậc điểm 2 | Bậc điểm 1 | ||
| English Language | 200 | 14874% | 13668% | 12462% | 11055% | 9648% | 8241% | 6130.5% | 4120.5% | 2110.5% |
| Đề thi | Điểm tối đa | Điểm: điểm thấp nhất và % điểm tối đa | ||||||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| Bậc điểm 9 | Bậc điểm 8 | Bậc điểm 7 | Bậc điểm 6 | Bậc điểm 5 | Bậc điểm 4 | Bậc điểm 3 | Bậc điểm 2 | Bậc điểm 1 | ||
| Component 1 - 20th Century Literature Reading and Creative Prose WritingC700U1 | 80 | 5973.8% | 5568.8% | 5062.5% | 4556.3% | 3948.8% | 3240% | 2531.3% | 1721.3% | 911.3% |
| Component 2 - 19th & 21st Century Non-Fiction Reading and Transactional/Persuasive WritingC700U2 | 80 | 5973.8% | 5467.5% | 4961.3% | 4353.8% | 3847.5% | 3341.3% | 2430% | 1620% | 810% |
- Component boundaries are notional: Eduqas publishes them as a guide, and only the subject boundaries decide the grade.
- Component boundaries are raw marks. A component with a weighting factor has its marks multiplied by it before they are added to the subject total (C700U2 × 1.5).
Nguồn: Eduqas grade boundaries, GCSE November 2024 (mở eduqas.co.uk trong tab mới)
Dùng các ngưỡng này cho bộ câu hỏi của bạn: lưu chúng vào tài khoản, rồi chọn trên trang Ngưỡng điểm của bất kỳ bộ câu hỏi nào để xem điểm dự đoán của bạn so với các ngưỡng đó.
Đề thi các năm trước và bảng hướng dẫn chấm của November 2024
Mức điểm theo bậc của June 2024 Eduqas GCSE English Language
| Bằng cấp | Điểm tối đa | Điểm: điểm thấp nhất và % điểm tối đa | ||||||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| Bậc điểm 9 | Bậc điểm 8 | Bậc điểm 7 | Bậc điểm 6 | Bậc điểm 5 | Bậc điểm 4 | Bậc điểm 3 | Bậc điểm 2 | Bậc điểm 1 | ||
| English Language | 200 | 15075% | 13869% | 12663% | 11256% | 9849% | 8442% | 6432% | 4422% | 2412% |
| Đề thi | Điểm tối đa | Điểm: điểm thấp nhất và % điểm tối đa | ||||||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| Bậc điểm 9 | Bậc điểm 8 | Bậc điểm 7 | Bậc điểm 6 | Bậc điểm 5 | Bậc điểm 4 | Bậc điểm 3 | Bậc điểm 2 | Bậc điểm 1 | ||
| Component 1 - 20th Century Literature Reading and Creative Prose WritingC700U10 | 80 | 6075% | 5568.8% | 5163.8% | 4657.5% | 3948.8% | 3341.3% | 2632.5% | 1822.5% | 1012.5% |
| Component 2 - 19th and 21st Century Non-Fiction Reading and Transactional/Persuasive WritingC700U20 | 80 | 6075% | 5568.8% | 5062.5% | 4455% | 3948.8% | 3442.5% | 2531.3% | 1721.3% | 911.3% |
- Component boundaries are notional: Eduqas publishes them as a guide, and only the subject boundaries decide the grade.
- Component boundaries are raw marks. A component with a weighting factor has its marks multiplied by it before they are added to the subject total (C700U20 × 1.5).
Nguồn: Eduqas grade boundaries, GCSE June 2024 (mở eduqas.co.uk trong tab mới)
Dùng các ngưỡng này cho bộ câu hỏi của bạn: lưu chúng vào tài khoản, rồi chọn trên trang Ngưỡng điểm của bất kỳ bộ câu hỏi nào để xem điểm dự đoán của bạn so với các ngưỡng đó.
Mức điểm theo bậc của November 2023 Eduqas GCSE English Language
| Bằng cấp | Điểm tối đa | Điểm: điểm thấp nhất và % điểm tối đa | ||||||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| Bậc điểm 9 | Bậc điểm 8 | Bậc điểm 7 | Bậc điểm 6 | Bậc điểm 5 | Bậc điểm 4 | Bậc điểm 3 | Bậc điểm 2 | Bậc điểm 1 | ||
| English Language | 200 | 14572.5% | 13266% | 12060% | 10552.5% | 9045% | 7537.5% | 5628% | 3819% | 2010% |
| Đề thi | Điểm tối đa | Điểm: điểm thấp nhất và % điểm tối đa | ||||||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| Bậc điểm 9 | Bậc điểm 8 | Bậc điểm 7 | Bậc điểm 6 | Bậc điểm 5 | Bậc điểm 4 | Bậc điểm 3 | Bậc điểm 2 | Bậc điểm 1 | ||
| Component 1 - 20th Century Literature Reading and Creative Prose WritingC700U1 | 80 | 5670% | 5163.8% | 4657.5% | 4050% | 3645% | 3037.5% | 2328.8% | 1518.8% | 810% |
| Component 2 - 19th & 21st Century Non-Fiction Reading and Transactional/Persuasive WritingC700U2 | 80 | 5973.8% | 5467.5% | 4961.3% | 4353.8% | 3645% | 3037.5% | 2227.5% | 1518.8% | 810% |
- Component boundaries are notional: Eduqas publishes them as a guide, and only the subject boundaries decide the grade.
- Component boundaries are raw marks. A component with a weighting factor has its marks multiplied by it before they are added to the subject total (C700U2 × 1.5).
Nguồn: Eduqas grade boundaries, GCSE November 2023 (mở eduqas.co.uk trong tab mới)
Dùng các ngưỡng này cho bộ câu hỏi của bạn: lưu chúng vào tài khoản, rồi chọn trên trang Ngưỡng điểm của bất kỳ bộ câu hỏi nào để xem điểm dự đoán của bạn so với các ngưỡng đó.
Đề thi các năm trước và bảng hướng dẫn chấm của November 2023
Mức điểm theo bậc của June 2023 Eduqas GCSE English Language
| Bằng cấp | Điểm tối đa | Điểm: điểm thấp nhất và % điểm tối đa | ||||||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| Bậc điểm 9 | Bậc điểm 8 | Bậc điểm 7 | Bậc điểm 6 | Bậc điểm 5 | Bậc điểm 4 | Bậc điểm 3 | Bậc điểm 2 | Bậc điểm 1 | ||
| English Language | 200 | 14572.5% | 13266% | 12060% | 10552.5% | 9045% | 7537.5% | 5628% | 3819% | 2010% |
| Đề thi | Điểm tối đa | Điểm: điểm thấp nhất và % điểm tối đa | ||||||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| Bậc điểm 9 | Bậc điểm 8 | Bậc điểm 7 | Bậc điểm 6 | Bậc điểm 5 | Bậc điểm 4 | Bậc điểm 3 | Bậc điểm 2 | Bậc điểm 1 | ||
| Component 1 - 20th Century Literature Reading and Creative Prose WritingC700U10 | 80 | 5670% | 5163.8% | 4657.5% | 4050% | 3442.5% | 2835% | 2126.3% | 1518.8% | 810% |
| Component 2 - 19th and 21st Century Non-Fiction Reading and Transactional/Persuasive WritingC700U20 | 80 | 5973.8% | 5467.5% | 4961.3% | 4353.8% | 3746.3% | 3138.8% | 2328.8% | 1518.8% | 810% |
- Component boundaries are notional: Eduqas publishes them as a guide, and only the subject boundaries decide the grade.
- Component boundaries are raw marks. A component with a weighting factor has its marks multiplied by it before they are added to the subject total (C700U20 × 1.5).
Nguồn: Eduqas grade boundaries, GCSE June 2023 (mở eduqas.co.uk trong tab mới)
Dùng các ngưỡng này cho bộ câu hỏi của bạn: lưu chúng vào tài khoản, rồi chọn trên trang Ngưỡng điểm của bất kỳ bộ câu hỏi nào để xem điểm dự đoán của bạn so với các ngưỡng đó.
Mức điểm theo bậc của November 2022 Eduqas GCSE English Language
| Bằng cấp | Điểm tối đa | Điểm: điểm thấp nhất và % điểm tối đa | ||||||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| Bậc điểm 9 | Bậc điểm 8 | Bậc điểm 7 | Bậc điểm 6 | Bậc điểm 5 | Bậc điểm 4 | Bậc điểm 3 | Bậc điểm 2 | Bậc điểm 1 | ||
| English Language | 200 | 14371.5% | 13065% | 11758.5% | 10251% | 8844% | 7437% | 5728.5% | 4020% | 2311.5% |
| Đề thi | Điểm tối đa | Điểm: điểm thấp nhất và % điểm tối đa | ||||||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| Bậc điểm 9 | Bậc điểm 8 | Bậc điểm 7 | Bậc điểm 6 | Bậc điểm 5 | Bậc điểm 4 | Bậc điểm 3 | Bậc điểm 2 | Bậc điểm 1 | ||
| Component 1 - 20th Century Literature Reading and Creative Prose WritingC700U1 | 80 | 5771.3% | 5265% | 4657.5% | 4050% | 3543.8% | 2936.3% | 2227.5% | 1620% | 911.3% |
| Component 2 - 19th & 21st Century Non-Fiction Reading and Transactional/Persuasive WritingC700U2 | 80 | 5771.3% | 5265% | 4758.8% | 4151.3% | 3543.8% | 3037.5% | 2328.8% | 1620% | 911.3% |
- Component boundaries are notional: Eduqas publishes them as a guide, and only the subject boundaries decide the grade.
- Component boundaries are raw marks. A component with a weighting factor has its marks multiplied by it before they are added to the subject total (C700U2 × 1.5).
Nguồn: Eduqas grade boundaries, GCSE November 2022 (mở eduqas.co.uk trong tab mới)
Dùng các ngưỡng này cho bộ câu hỏi của bạn: lưu chúng vào tài khoản, rồi chọn trên trang Ngưỡng điểm của bất kỳ bộ câu hỏi nào để xem điểm dự đoán của bạn so với các ngưỡng đó.
Đề thi các năm trước và bảng hướng dẫn chấm của November 2022
Mức điểm theo bậc của June 2022 Eduqas GCSE English Language
| Bằng cấp | Điểm tối đa | Điểm: điểm thấp nhất và % điểm tối đa | ||||||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| Bậc điểm 9 | Bậc điểm 8 | Bậc điểm 7 | Bậc điểm 6 | Bậc điểm 5 | Bậc điểm 4 | Bậc điểm 3 | Bậc điểm 2 | Bậc điểm 1 | ||
| English Language | 200 | 14371.5% | 13065% | 11758.5% | 10251% | 8844% | 7437% | 5728.5% | 4020% | 2311.5% |
| Đề thi | Điểm tối đa | Điểm: điểm thấp nhất và % điểm tối đa | ||||||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| Bậc điểm 9 | Bậc điểm 8 | Bậc điểm 7 | Bậc điểm 6 | Bậc điểm 5 | Bậc điểm 4 | Bậc điểm 3 | Bậc điểm 2 | Bậc điểm 1 | ||
| Component 1 - 20th Century Literature Reading and Creative Prose WritingC700U10 | 80 | 5771.3% | 5265% | 4657.5% | 4050% | 3543.8% | 2936.3% | 2227.5% | 1620% | 911.3% |
| Component 2 - 19th and 21st Century Non-Fiction Reading and Transactional/Persuasive WritingC700U20 | 80 | 5771.3% | 5265% | 4758.8% | 4151.3% | 3543.8% | 3037.5% | 2328.8% | 1620% | 911.3% |
- Component boundaries are notional: Eduqas publishes them as a guide, and only the subject boundaries decide the grade.
- Component boundaries are raw marks. A component with a weighting factor has its marks multiplied by it before they are added to the subject total (C700U20 × 1.5).
Nguồn: Eduqas grade boundaries, GCSE June 2022 (mở eduqas.co.uk trong tab mới)
Dùng các ngưỡng này cho bộ câu hỏi của bạn: lưu chúng vào tài khoản, rồi chọn trên trang Ngưỡng điểm của bất kỳ bộ câu hỏi nào để xem điểm dự đoán của bạn so với các ngưỡng đó.
Mức điểm theo bậc của November 2021 Eduqas GCSE English Language
| Bằng cấp | Điểm tối đa | Điểm: điểm thấp nhất và % điểm tối đa | ||||||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| Bậc điểm 9 | Bậc điểm 8 | Bậc điểm 7 | Bậc điểm 6 | Bậc điểm 5 | Bậc điểm 4 | Bậc điểm 3 | Bậc điểm 2 | Bậc điểm 1 | ||
| English Language | 200 | 13869% | 12562.5% | 11256% | 9748.5% | 8241% | 6733.5% | 4924.5% | 3216% | 157.5% |
| Đề thi | Điểm tối đa | Điểm: điểm thấp nhất và % điểm tối đa | ||||||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| Bậc điểm 9 | Bậc điểm 8 | Bậc điểm 7 | Bậc điểm 6 | Bậc điểm 5 | Bậc điểm 4 | Bậc điểm 3 | Bậc điểm 2 | Bậc điểm 1 | ||
| Component 1 - 20th Century Literature Reading and Creative Prose WritingC700U1 | 80 | 5568.8% | 5062.5% | 4455% | 3847.5% | 3240% | 2632.5% | 1923.8% | 1215% | 67.5% |
| Component 2 - 19th & 21st Century Non-Fiction Reading and Transactional/Persuasive WritingC700U2 | 80 | 5568.8% | 5062.5% | 4556.3% | 3948.8% | 3341.3% | 2733.8% | 2025% | 1316.3% | 67.5% |
- Component boundaries are notional: Eduqas publishes them as a guide, and only the subject boundaries decide the grade.
- Component boundaries are raw marks. A component with a weighting factor has its marks multiplied by it before they are added to the subject total (C700U2 × 1.5).
Nguồn: Eduqas grade boundaries, GCSE November 2021 (mở eduqas.co.uk trong tab mới)
Dùng các ngưỡng này cho bộ câu hỏi của bạn: lưu chúng vào tài khoản, rồi chọn trên trang Ngưỡng điểm của bất kỳ bộ câu hỏi nào để xem điểm dự đoán của bạn so với các ngưỡng đó.
Đề thi các năm trước và bảng hướng dẫn chấm của November 2021
Mức điểm theo bậc của November 2020 Eduqas GCSE English Language
| Bằng cấp | Điểm tối đa | Điểm: điểm thấp nhất và % điểm tối đa | ||||||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| Bậc điểm 9 | Bậc điểm 8 | Bậc điểm 7 | Bậc điểm 6 | Bậc điểm 5 | Bậc điểm 4 | Bậc điểm 3 | Bậc điểm 2 | Bậc điểm 1 | ||
| English Language | 200 | 13869% | 12562.5% | 11256% | 9748.5% | 8241% | 6733.5% | 4924.5% | 3216% | 157.5% |
| Đề thi | Điểm tối đa | Điểm: điểm thấp nhất và % điểm tối đa | ||||||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| Bậc điểm 9 | Bậc điểm 8 | Bậc điểm 7 | Bậc điểm 6 | Bậc điểm 5 | Bậc điểm 4 | Bậc điểm 3 | Bậc điểm 2 | Bậc điểm 1 | ||
| Component 1 - 20th Century Literature Reading and Creative Prose WritingC700U1 | 80 | 5467.5% | 5062.5% | 4455% | 3847.5% | 3240% | 2632.5% | 1923.8% | 1215% | 67.5% |
| Component 2 - 19th & 21st Century Non-Fiction Reading and Transactional/Persuasive WritingC700U2 | 80 | 5670% | 5062.5% | 4556.3% | 3948.8% | 3341.3% | 2733.8% | 2025% | 1316.3% | 67.5% |
- Component boundaries are notional: Eduqas publishes them as a guide, and only the subject boundaries decide the grade.
- Component boundaries are raw marks. A component with a weighting factor has its marks multiplied by it before they are added to the subject total (C700U2 × 1.5).
Nguồn: Eduqas grade boundaries, GCSE November 2020 (mở eduqas.co.uk trong tab mới)
Dùng các ngưỡng này cho bộ câu hỏi của bạn: lưu chúng vào tài khoản, rồi chọn trên trang Ngưỡng điểm của bất kỳ bộ câu hỏi nào để xem điểm dự đoán của bạn so với các ngưỡng đó.
Đề thi các năm trước và bảng hướng dẫn chấm của November 2020
Mức điểm theo bậc của November 2019 Eduqas GCSE English Language
| Bằng cấp | Điểm tối đa | Điểm: điểm thấp nhất và % điểm tối đa | ||||||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| Bậc điểm 9 | Bậc điểm 8 | Bậc điểm 7 | Bậc điểm 6 | Bậc điểm 5 | Bậc điểm 4 | Bậc điểm 3 | Bậc điểm 2 | Bậc điểm 1 | ||
| English Language | 200 | 14472% | 13065% | 11658% | 10251% | 8944.5% | 7638% | 5728.5% | 3819% | 2010% |
| Đề thi | Điểm tối đa | Điểm: điểm thấp nhất và % điểm tối đa | ||||||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| Bậc điểm 9 | Bậc điểm 8 | Bậc điểm 7 | Bậc điểm 6 | Bậc điểm 5 | Bậc điểm 4 | Bậc điểm 3 | Bậc điểm 2 | Bậc điểm 1 | ||
| Component 1 - 20th Century Literature Reading and Creative Prose WritingC700U1 | 80 | 5872.5% | 5265% | 4556.3% | 4050% | 3543.8% | 2936.3% | 2227.5% | 1518.8% | 810% |
| Component 2 - 19th & 21st Century Non-Fiction Reading and Transactional/Persuasive WritingC700U2 | 80 | 5771.3% | 5265% | 4758.8% | 4151.3% | 3645% | 3138.8% | 2328.8% | 1518.8% | 810% |
- Component boundaries are notional: Eduqas publishes them as a guide, and only the subject boundaries decide the grade.
- Component boundaries are raw marks. A component with a weighting factor has its marks multiplied by it before they are added to the subject total (C700U2 × 1.5).
Nguồn: Eduqas grade boundaries, GCSE November 2019 (mở wjec.co.uk trong tab mới)
Dùng các ngưỡng này cho bộ câu hỏi của bạn: lưu chúng vào tài khoản, rồi chọn trên trang Ngưỡng điểm của bất kỳ bộ câu hỏi nào để xem điểm dự đoán của bạn so với các ngưỡng đó.
Đề thi các năm trước và bảng hướng dẫn chấm của November 2019
Mức điểm theo bậc của June 2019 Eduqas GCSE English Language
| Bằng cấp | Điểm tối đa | Điểm: điểm thấp nhất và % điểm tối đa | ||||||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| Bậc điểm 9 | Bậc điểm 8 | Bậc điểm 7 | Bậc điểm 6 | Bậc điểm 5 | Bậc điểm 4 | Bậc điểm 3 | Bậc điểm 2 | Bậc điểm 1 | ||
| English Language | 200 | 14170.5% | 12763.5% | 11457% | 10050% | 8643% | 7236% | 5427% | 3718.5% | 2010% |
| Đề thi | Điểm tối đa | Điểm: điểm thấp nhất và % điểm tối đa | ||||||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| Bậc điểm 9 | Bậc điểm 8 | Bậc điểm 7 | Bậc điểm 6 | Bậc điểm 5 | Bậc điểm 4 | Bậc điểm 3 | Bậc điểm 2 | Bậc điểm 1 | ||
| Component 1 - 20th Century Literature Reading and Creative Prose WritingC700U1 | 80 | 5771.3% | 5163.8% | 4556.3% | 3948.8% | 3341.3% | 2835% | 2126.3% | 1417.5% | 810% |
| Component 2 - 19th & 21st Century Non-Fiction Reading and Transactional/Persuasive WritingC700U2 | 80 | 5670% | 5163.8% | 4657.5% | 4050% | 3442.5% | 2936.3% | 2227.5% | 1518.8% | 810% |
- Component boundaries are notional: Eduqas publishes them as a guide, and only the subject boundaries decide the grade.
- Component boundaries are raw marks. A component with a weighting factor has its marks multiplied by it before they are added to the subject total (C700U2 × 1.5).
Nguồn: Eduqas grade boundaries, GCSE June 2019 (mở wjec.co.uk trong tab mới)
Dùng các ngưỡng này cho bộ câu hỏi của bạn: lưu chúng vào tài khoản, rồi chọn trên trang Ngưỡng điểm của bất kỳ bộ câu hỏi nào để xem điểm dự đoán của bạn so với các ngưỡng đó.
Mức điểm theo bậc của November 2018 Eduqas GCSE English Language
| Bằng cấp | Điểm tối đa | Điểm: điểm thấp nhất và % điểm tối đa | ||||||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| Bậc điểm 9 | Bậc điểm 8 | Bậc điểm 7 | Bậc điểm 6 | Bậc điểm 5 | Bậc điểm 4 | Bậc điểm 3 | Bậc điểm 2 | Bậc điểm 1 | ||
| English Language | 200 | 15075% | 13366.5% | 11658% | 10351.5% | 9045% | 7738.5% | 5628% | 3517.5% | 157.5% |
Nguồn: Eduqas grade boundaries, GCSE November 2018 (mở wjec.co.uk trong tab mới)
Dùng các ngưỡng này cho bộ câu hỏi của bạn: lưu chúng vào tài khoản, rồi chọn trên trang Ngưỡng điểm của bất kỳ bộ câu hỏi nào để xem điểm dự đoán của bạn so với các ngưỡng đó.
Đề thi các năm trước và bảng hướng dẫn chấm của November 2018
Mức điểm theo bậc của June 2018 Eduqas GCSE English Language
| Bằng cấp | Điểm tối đa | Điểm: điểm thấp nhất và % điểm tối đa | ||||||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| Bậc điểm 9 | Bậc điểm 8 | Bậc điểm 7 | Bậc điểm 6 | Bậc điểm 5 | Bậc điểm 4 | Bậc điểm 3 | Bậc điểm 2 | Bậc điểm 1 | ||
| English Language | 200 | 13969.5% | 12663% | 11457% | 10150.5% | 8844% | 7537.5% | 5628% | 3819% | 2010% |
Nguồn: Eduqas grade boundaries, GCSE June 2018 (mở eduqas.co.uk trong tab mới)
Dùng các ngưỡng này cho bộ câu hỏi của bạn: lưu chúng vào tài khoản, rồi chọn trên trang Ngưỡng điểm của bất kỳ bộ câu hỏi nào để xem điểm dự đoán của bạn so với các ngưỡng đó.
Mức điểm theo bậc của November 2017 Eduqas GCSE English Language
| Bằng cấp | Điểm tối đa | Điểm: điểm thấp nhất và % điểm tối đa | ||||||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| Bậc điểm 9 | Bậc điểm 8 | Bậc điểm 7 | Bậc điểm 6 | Bậc điểm 5 | Bậc điểm 4 | Bậc điểm 3 | Bậc điểm 2 | Bậc điểm 1 | ||
| English Language | 200 | 14874% | 13065% | 11356.5% | 9949.5% | 8542.5% | 7236% | 5226% | 3316.5% | 147% |
Nguồn: Eduqas grade boundaries, GCSE November 2017 (mở eduqas.co.uk trong tab mới)
Dùng các ngưỡng này cho bộ câu hỏi của bạn: lưu chúng vào tài khoản, rồi chọn trên trang Ngưỡng điểm của bất kỳ bộ câu hỏi nào để xem điểm dự đoán của bạn so với các ngưỡng đó.
Đề thi các năm trước và bảng hướng dẫn chấm của November 2017
Mức điểm theo bậc của June 2017 Eduqas GCSE English Language
| Bằng cấp | Điểm tối đa | Điểm: điểm thấp nhất và % điểm tối đa | ||||||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| Bậc điểm 9 | Bậc điểm 8 | Bậc điểm 7 | Bậc điểm 6 | Bậc điểm 5 | Bậc điểm 4 | Bậc điểm 3 | Bậc điểm 2 | Bậc điểm 1 | ||
| English Language | 200 | 14271% | 12964.5% | 11658% | 10251% | 8844% | 7537.5% | 5326.5% | 3115.5% | 105% |
Nguồn: Eduqas grade boundaries, GCSE June 2017 (mở eduqas.co.uk trong tab mới)
Dùng các ngưỡng này cho bộ câu hỏi của bạn: lưu chúng vào tài khoản, rồi chọn trên trang Ngưỡng điểm của bất kỳ bộ câu hỏi nào để xem điểm dự đoán của bạn so với các ngưỡng đó.
Mức điểm của môn English Language đã thay đổi thế nào
A grade 7 needed 56.5% of the marks in November 2017 and 63.5% in November 2025.
Mỗi điểm là số điểm thấp nhất để đạt mức điểm đó trong đợt thi November, tính theo phần trăm tổng điểm. Các đợt thi khác, chẳng hạn như thi lại vào tháng 11, không được tính để có thể so sánh các năm tương đương. Đường liền là mức điểm cao hơn, đường nét đứt là mức thấp hơn.
Hiển thị dưới dạng bảng
| Đợt thi | Mức điểm 7 | Mức điểm 4 |
|---|---|---|
| November 2025 | 127/200 (63.5%) | 78/200 (39%) |
| November 2024 | 124/200 (62%) | 82/200 (41%) |
| November 2023 | 120/200 (60%) | 75/200 (37.5%) |
| November 2022 | 117/200 (58.5%) | 74/200 (37%) |
| November 2021 | 112/200 (56%) | 67/200 (33.5%) |
| November 2020 | 112/200 (56%) | 67/200 (33.5%) |
| November 2019 | 116/200 (58%) | 76/200 (38%) |
| November 2018 | 116/200 (58%) | 77/200 (38.5%) |
| November 2017 | 113/200 (56.5%) | 72/200 (36%) |
Câu hỏi thường gặp
Ngưỡng điểm môn English Language trong đợt thi June 2026 là bao nhiêu?
Trong June 2026, mức điểm 7 cần đạt 129 trên tổng 200 điểm và mức điểm 4 cần đạt 89. Bảng đầy đủ, có ngưỡng điểm cho từng đề, nằm ở đầu trang này.
Ngưỡng điểm xếp loại GCSE English Language của Eduqas được lấy từ đâu?
Mọi con số đều được sao chép từ tài liệu ngưỡng điểm xếp loại chính thức của Eduqas cho đợt thi đó, được liên kết bên dưới mỗi bảng. Chúng tôi sắp xếp theo khóa học để bạn không phải tìm trong một tài liệu bao gồm mọi môn học; không có số liệu nào bị thay đổi hay ước tính.
Tại sao ngưỡng điểm xếp loại thay đổi mỗi năm?
Ngưỡng điểm được xác định sau khi chấm từng kỳ thi, để một xếp loại luôn thể hiện cùng một tiêu chuẩn, kể cả khi đề thi năm này khó hơn năm khác. Đề khó hơn thường có ngưỡng điểm thấp hơn. Vì vậy, tốt nhất nên chấm một đề cũ theo ngưỡng điểm của chính năm đó; các bảng ở đây dùng để làm việc này.
Khi nào ngưỡng điểm xếp loại English Language mới được công bố?
Eduqas công bố ngưỡng điểm xếp loại vào ngày công bố kết quả: với các kỳ thi mùa hè, A levels có kết quả vào giữa tháng 8 và GCSE một tuần sau đó; các đợt thi tháng 11 và tháng 1 có ngày công bố kết quả riêng. Chúng tôi bổ sung ngưỡng điểm vào đây sau đó, thường là trước khi đề thi được phát hành.
Xem thêm mức điểm theo bậc: tất cả môn của Eduqas hoặc tất cả hội đồng thi.
cookie hoạt động độc lập và không liên kết với hoặc được bất kỳ hội đồng thi nào chứng thực. Mỗi đề ở đây là liên kết đến bản sao của hội đồng thi trên chính trang web của họ, và các đề thuộc về những hội đồng đã ra đề. Nếu một liên kết không còn hoạt động, trang đề thi cũ của hội đồng đó được liên kết trong từng khóa học. Ngưỡng điểm được sao chép từ tài liệu do chính các hội đồng thi công bố; liên kết đến từng tài liệu nằm bên dưới bảng tương ứng.