Mức điểm theo bậc của OCR GCSE Design and Technology
Mức điểm theo bậc của OCR GCSE Design and Technology trong June 2019 to June 2026 kỳ thi, cho toàn bộ chứng chỉ và từng đề thi. Mỗi bảng cho biết điểm thấp nhất để đạt từng bậc, trích từ tài liệu chính thức của OCR, được liên kết bên dưới.
Mức điểm theo bậc của June 2026 OCR GCSE Design and Technology
Mới nhất
| Bằng cấp | Điểm tối đa | Điểm: điểm thấp nhất và % điểm tối đa | ||||||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| Bậc điểm 9 | Bậc điểm 8 | Bậc điểm 7 | Bậc điểm 6 | Bậc điểm 5 | Bậc điểm 4 | Bậc điểm 3 | Bậc điểm 2 | Bậc điểm 1 | ||
| Design and Technology | 200 | 16381.5% | 14874% | 13366.5% | 11658% | 9949.5% | 8341.5% | 6130.5% | 3919.5% | 189% |
| Đề thi | Điểm tối đa | Điểm: điểm thấp nhất và % điểm tối đa | ||||||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| Bậc điểm 9 | Bậc điểm 8 | Bậc điểm 7 | Bậc điểm 6 | Bậc điểm 5 | Bậc điểm 4 | Bậc điểm 3 | Bậc điểm 2 | Bậc điểm 1 | ||
| Principles of Design and TechnologyJ310/01 | 100 | 7676% | 7070% | 6464% | 5656% | 4848% | 4141% | 3131% | 2020% | 1010% |
| Iterative Design Challenge (Moderated Upload)J310/02 | 100 | 8787% | 7878% | 6969% | 6060% | 5151% | 4242% | 3030% | 1919% | 88% |
| Iterative Design Challenge (Moderated Postal)J310/03 | 100 | 8787% | 7878% | 6969% | 6060% | 5151% | 4242% | 3030% | 1919% | 88% |
- Component boundaries are notional: OCR publishes them to show how each paper went, and only the qualification boundaries decide the grade.
Nguồn: OCR grade boundaries, GCSE June 2026 (mở ocr.org.uk trong tab mới)
Dùng các ngưỡng này cho bộ câu hỏi của bạn: lưu chúng vào tài khoản, rồi chọn trên trang Ngưỡng điểm của bất kỳ bộ câu hỏi nào để xem điểm dự đoán của bạn so với các ngưỡng đó.
Mức điểm theo bậc của June 2025 OCR GCSE Design and Technology
| Bằng cấp | Điểm tối đa | Điểm: điểm thấp nhất và % điểm tối đa | ||||||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| Bậc điểm 9 | Bậc điểm 8 | Bậc điểm 7 | Bậc điểm 6 | Bậc điểm 5 | Bậc điểm 4 | Bậc điểm 3 | Bậc điểm 2 | Bậc điểm 1 | ||
| Design and Technology | 200 | 15678% | 14271% | 12864% | 11155.5% | 9447% | 7738.5% | 5628% | 3618% | 168% |
| Đề thi | Điểm tối đa | Điểm: điểm thấp nhất và % điểm tối đa | ||||||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| Bậc điểm 9 | Bậc điểm 8 | Bậc điểm 7 | Bậc điểm 6 | Bậc điểm 5 | Bậc điểm 4 | Bậc điểm 3 | Bậc điểm 2 | Bậc điểm 1 | ||
| Principles of Design and TechnologyJ310/01 | 100 | 6969% | 6464% | 5959% | 5151% | 4343% | 3535% | 2626% | 1717% | 88% |
| Iterative Design Challenge (Moderated Upload)J310/02 | 100 | 8787% | 7878% | 6969% | 6060% | 5151% | 4242% | 3030% | 1919% | 88% |
| Iterative Design Challenge (Moderated Postal)J310/03 | 100 | 8787% | 7878% | 6969% | 6060% | 5151% | 4242% | 3030% | 1919% | 88% |
- Component boundaries are notional: OCR publishes them to show how each paper went, and only the qualification boundaries decide the grade.
Nguồn: OCR grade boundaries, GCSE June 2025 (mở ocr.org.uk trong tab mới)
Dùng các ngưỡng này cho bộ câu hỏi của bạn: lưu chúng vào tài khoản, rồi chọn trên trang Ngưỡng điểm của bất kỳ bộ câu hỏi nào để xem điểm dự đoán của bạn so với các ngưỡng đó.
Mức điểm theo bậc của June 2024 OCR GCSE Design and Technology
| Bằng cấp | Điểm tối đa | Điểm: điểm thấp nhất và % điểm tối đa | ||||||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| Bậc điểm 9 | Bậc điểm 8 | Bậc điểm 7 | Bậc điểm 6 | Bậc điểm 5 | Bậc điểm 4 | Bậc điểm 3 | Bậc điểm 2 | Bậc điểm 1 | ||
| Design and Technology | 200 | 15276% | 13768.5% | 12261% | 10653% | 9045% | 7537.5% | 5427% | 3417% | 147% |
| Đề thi | Điểm tối đa | Điểm: điểm thấp nhất và % điểm tối đa | ||||||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| Bậc điểm 9 | Bậc điểm 8 | Bậc điểm 7 | Bậc điểm 6 | Bậc điểm 5 | Bậc điểm 4 | Bậc điểm 3 | Bậc điểm 2 | Bậc điểm 1 | ||
| Principles of Design and TechnologyJ310/01 | 100 | 6666% | 6060% | 5454% | 4747% | 4040% | 3333% | 2424% | 1515% | 66% |
| Iterative Design Challenge (Moderated Upload)J310/02 | 100 | 8686% | 7777% | 6868% | 5959% | 5050% | 4242% | 3030% | 1919% | 88% |
| Iterative Design Challenge (Moderated Postal)J310/03 | 100 | 8686% | 7777% | 6868% | 5959% | 5050% | 4242% | 3030% | 1919% | 88% |
- Component boundaries are notional: OCR publishes them to show how each paper went, and only the qualification boundaries decide the grade.
Nguồn: OCR grade boundaries, GCSE June 2024 (mở ocr.org.uk trong tab mới)
Dùng các ngưỡng này cho bộ câu hỏi của bạn: lưu chúng vào tài khoản, rồi chọn trên trang Ngưỡng điểm của bất kỳ bộ câu hỏi nào để xem điểm dự đoán của bạn so với các ngưỡng đó.
Mức điểm theo bậc của June 2023 OCR GCSE Design and Technology
| Bằng cấp | Điểm tối đa | Điểm: điểm thấp nhất và % điểm tối đa | ||||||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| Bậc điểm 9 | Bậc điểm 8 | Bậc điểm 7 | Bậc điểm 6 | Bậc điểm 5 | Bậc điểm 4 | Bậc điểm 3 | Bậc điểm 2 | Bậc điểm 1 | ||
| Design and Technology | 200 | 16281% | 14773.5% | 13266% | 11557.5% | 9849% | 8241% | 5929.5% | 3718.5% | 157.5% |
| Đề thi | Điểm tối đa | Điểm: điểm thấp nhất và % điểm tối đa | ||||||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| Bậc điểm 9 | Bậc điểm 8 | Bậc điểm 7 | Bậc điểm 6 | Bậc điểm 5 | Bậc điểm 4 | Bậc điểm 3 | Bậc điểm 2 | Bậc điểm 1 | ||
| Principles of Design and TechnologyJ310/01 | 100 | 7676% | 7070% | 6464% | 5656% | 4848% | 4040% | 2929% | 1818% | 77% |
| Iterative Design Challenge (OCR Repository)J310/02 | 100 | 8686% | 7777% | 6868% | 5959% | 5050% | 4242% | 3030% | 1919% | 88% |
| Iterative Design Challenge (Postal Moderation)J310/03 | 100 | 8686% | 7777% | 6868% | 5959% | 5050% | 4242% | 3030% | 1919% | 88% |
- Component boundaries are notional: OCR publishes them to show how each paper went, and only the qualification boundaries decide the grade.
Nguồn: OCR grade boundaries, GCSE June 2023 (mở ocr.org.uk trong tab mới)
Dùng các ngưỡng này cho bộ câu hỏi của bạn: lưu chúng vào tài khoản, rồi chọn trên trang Ngưỡng điểm của bất kỳ bộ câu hỏi nào để xem điểm dự đoán của bạn so với các ngưỡng đó.
Mức điểm theo bậc của June 2022 OCR GCSE Design and Technology
| Bằng cấp | Điểm tối đa | Điểm: điểm thấp nhất và % điểm tối đa | ||||||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| Bậc điểm 9 | Bậc điểm 8 | Bậc điểm 7 | Bậc điểm 6 | Bậc điểm 5 | Bậc điểm 4 | Bậc điểm 3 | Bậc điểm 2 | Bậc điểm 1 | ||
| Design and Technology | 200 | 15477% | 13869% | 12261% | 10452% | 8643% | 6834% | 5025% | 3216% | 147% |
| Đề thi | Điểm tối đa | Điểm: điểm thấp nhất và % điểm tối đa | ||||||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| Bậc điểm 9 | Bậc điểm 8 | Bậc điểm 7 | Bậc điểm 6 | Bậc điểm 5 | Bậc điểm 4 | Bậc điểm 3 | Bậc điểm 2 | Bậc điểm 1 | ||
| Principles of Design and TechnologyJ310/01 | 100 | 7070% | 6363% | 5656% | 4949% | 4141% | 3333% | 2525% | 1616% | 77% |
| Iterative Design Challenge (OCR Repository)J310/02 | 100 | 8484% | 7575% | 6666% | 5555% | 4545% | 3535% | 2525% | 1616% | 77% |
| Iterative Design Challenge (Postal Moderation)J310/03 | 100 | 8484% | 7575% | 6666% | 5555% | 4545% | 3535% | 2525% | 1616% | 77% |
- Component boundaries are notional: OCR publishes them to show how each paper went, and only the qualification boundaries decide the grade.
Nguồn: OCR grade boundaries, GCSE June 2022 (mở ocr.org.uk trong tab mới)
Dùng các ngưỡng này cho bộ câu hỏi của bạn: lưu chúng vào tài khoản, rồi chọn trên trang Ngưỡng điểm của bất kỳ bộ câu hỏi nào để xem điểm dự đoán của bạn so với các ngưỡng đó.
Mức điểm theo bậc của June 2019 OCR GCSE Design and Technology
| Bằng cấp | Điểm tối đa | Điểm: điểm thấp nhất và % điểm tối đa | ||||||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| Bậc điểm 9 | Bậc điểm 8 | Bậc điểm 7 | Bậc điểm 6 | Bậc điểm 5 | Bậc điểm 4 | Bậc điểm 3 | Bậc điểm 2 | Bậc điểm 1 | ||
| Design and Technology | 200 | 15577.5% | 14170.5% | 12864% | 11356.5% | 9849% | 8341.5% | 6030% | 3819% | 168% |
| Đề thi | Điểm tối đa | Điểm: điểm thấp nhất và % điểm tối đa | ||||||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| Bậc điểm 9 | Bậc điểm 8 | Bậc điểm 7 | Bậc điểm 6 | Bậc điểm 5 | Bậc điểm 4 | Bậc điểm 3 | Bậc điểm 2 | Bậc điểm 1 | ||
| Principles of Design and TechnologyJ310/01 | 100 | 7171% | 6565% | 6060% | 5454% | 4848% | 4141% | 3030% | 1919% | 88% |
| Iterative Design Challenge (OCR Repository)J310/02 | 100 | 8484% | 7676% | 6868% | 5959% | 5050% | 4242% | 3030% | 1919% | 88% |
| Iterative Design Challenge (Postal Moderation)J310/03 | 100 | 8484% | 7676% | 6868% | 5959% | 5050% | 4242% | 3030% | 1919% | 88% |
- Component boundaries are notional: OCR publishes them to show how each paper went, and only the qualification boundaries decide the grade.
Nguồn: OCR grade boundaries, GCSE June 2019 (mở ocr.org.uk trong tab mới)
Dùng các ngưỡng này cho bộ câu hỏi của bạn: lưu chúng vào tài khoản, rồi chọn trên trang Ngưỡng điểm của bất kỳ bộ câu hỏi nào để xem điểm dự đoán của bạn so với các ngưỡng đó.
Mức điểm của môn Design and Technology đã thay đổi thế nào
A grade 7 needed 64% of the marks in June 2019 and 66.5% in June 2026.
Mỗi điểm là số điểm thấp nhất để đạt mức điểm đó trong đợt thi June, tính theo phần trăm tổng điểm. Đường liền là mức điểm cao hơn, đường nét đứt là mức thấp hơn.
Hiển thị dưới dạng bảng
| Đợt thi | Mức điểm 7 | Mức điểm 4 |
|---|---|---|
| June 2026 | 133/200 (66.5%) | 83/200 (41.5%) |
| June 2025 | 128/200 (64%) | 77/200 (38.5%) |
| June 2024 | 122/200 (61%) | 75/200 (37.5%) |
| June 2023 | 132/200 (66%) | 82/200 (41%) |
| June 2022 | 122/200 (61%) | 68/200 (34%) |
| June 2019 | 128/200 (64%) | 83/200 (41.5%) |
Câu hỏi thường gặp
Ngưỡng điểm môn Design and Technology trong đợt thi June 2026 là bao nhiêu?
Trong June 2026, mức điểm 7 cần đạt 133 trên tổng 200 điểm và mức điểm 4 cần đạt 83. Bảng đầy đủ, có ngưỡng điểm cho từng đề, nằm ở đầu trang này.
Ngưỡng điểm xếp loại GCSE Design and Technology của OCR được lấy từ đâu?
Mọi con số đều được sao chép từ tài liệu ngưỡng điểm xếp loại chính thức của OCR cho đợt thi đó, được liên kết bên dưới mỗi bảng. Chúng tôi sắp xếp theo khóa học để bạn không phải tìm trong một tài liệu bao gồm mọi môn học; không có số liệu nào bị thay đổi hay ước tính.
Tại sao ngưỡng điểm xếp loại thay đổi mỗi năm?
Ngưỡng điểm được xác định sau khi chấm từng kỳ thi, để một xếp loại luôn thể hiện cùng một tiêu chuẩn, kể cả khi đề thi năm này khó hơn năm khác. Đề khó hơn thường có ngưỡng điểm thấp hơn. Vì vậy, tốt nhất nên chấm một đề cũ theo ngưỡng điểm của chính năm đó; các bảng ở đây dùng để làm việc này.
Khi nào ngưỡng điểm xếp loại Design and Technology mới được công bố?
OCR công bố ngưỡng điểm xếp loại vào ngày công bố kết quả: với các kỳ thi mùa hè, A levels có kết quả vào giữa tháng 8 và GCSE một tuần sau đó; các đợt thi tháng 11 và tháng 1 có ngày công bố kết quả riêng. Chúng tôi bổ sung ngưỡng điểm vào đây sau đó, thường là trước khi đề thi được phát hành.
Xem thêm mức điểm theo bậc: tất cả môn của OCR hoặc tất cả hội đồng thi.
cookie hoạt động độc lập và không liên kết với hoặc được bất kỳ hội đồng thi nào chứng thực. Mỗi đề ở đây là liên kết đến bản sao của hội đồng thi trên chính trang web của họ, và các đề thuộc về những hội đồng đã ra đề. Nếu một liên kết không còn hoạt động, trang đề thi cũ của hội đồng đó được liên kết trong từng khóa học. Ngưỡng điểm được sao chép từ tài liệu do chính các hội đồng thi công bố; liên kết đến từng tài liệu nằm bên dưới bảng tương ứng.