เกณฑ์คะแนนเกรดของ OCR GCSE PE
เกณฑ์คะแนนของ OCR GCSE PE สำหรับ 9 ชุดข้อสอบ, June 2018 to June 2026 สำหรับคุณวุฒิทั้งหมดและข้อสอบแต่ละฉบับ แต่ละตารางแสดงคะแนนต่ำสุดที่ได้แต่ละเกรด โดยคัดลอกจากเอกสารของ OCR เอง ซึ่งมีลิงก์อยู่ด้านล่าง
เกณฑ์คะแนนเกรด June 2026 OCR GCSE PE
ใหม่ล่าสุด
| วุฒิการศึกษา | คะแนนเต็ม | เกรด: คะแนนต่ำสุด และ % ของคะแนนเต็ม | ||||||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| เกรด 9 | เกรด 8 | เกรด 7 | เกรด 6 | เกรด 5 | เกรด 4 | เกรด 3 | เกรด 2 | เกรด 1 | ||
| PE | 200 | 16281% | 15276% | 14371.5% | 12964.5% | 11658% | 10351.5% | 8040% | 5728.5% | 3417% |
| ข้อสอบ | คะแนนเต็ม | เกรด: คะแนนต่ำสุด และ % ของคะแนนเต็ม | ||||||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| เกรด 9 | เกรด 8 | เกรด 7 | เกรด 6 | เกรด 5 | เกรด 4 | เกรด 3 | เกรด 2 | เกรด 1 | ||
| Physical factors affecting performanceJ587/01 | 60 | 4981.7% | 4778.3% | 4575% | 4168.3% | 3761.7% | 3253.3% | 2541.7% | 1728.3% | 1016.7% |
| Socio-cultural issues and sports psychologyJ587/02 | 60 | 5083.3% | 4676.7% | 4270% | 3863.3% | 3558.3% | 3253.3% | 2541.7% | 1931.7% | 1118.3% |
| Practical PerformanceJ587/04 | 60 | 4778.3% | 4473.3% | 4270% | 3863.3% | 3456.7% | 3050% | 2338.3% | 1626.7% | 915% |
| Analysing and Evaluating Performance (Moderated Upload)J587/05 | 20 | 1680% | 1575% | 1470% | 1260% | 1050% | 945% | 735% | 525% | 420% |
| Analysing and Evaluating Performance (Moderated Postal)J587/06 | 20 | 1680% | 1575% | 1470% | 1260% | 1050% | 945% | 735% | 525% | 420% |
- Component boundaries are notional: OCR publishes them to show how each paper went, and only the qualification boundaries decide the grade.
แหล่งที่มา: OCR grade boundaries, GCSE June 2026 (เปิด ocr.org.uk ในแท็บใหม่)
ใช้เกณฑ์เหล่านี้กับชุดคำถามของคุณได้ โดยบันทึกไว้ในบัญชี แล้วเลือกเกณฑ์ที่ต้องการจากหน้าเกณฑ์คะแนนของชุดคำถามใดก็ได้ เพื่อดูเกรดที่คาดการณ์จากเกณฑ์เหล่านั้น
เกณฑ์คะแนนเกรด June 2025 OCR GCSE PE
| วุฒิการศึกษา | คะแนนเต็ม | เกรด: คะแนนต่ำสุด และ % ของคะแนนเต็ม | ||||||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| เกรด 9 | เกรด 8 | เกรด 7 | เกรด 6 | เกรด 5 | เกรด 4 | เกรด 3 | เกรด 2 | เกรด 1 | ||
| PE | 200 | 16381.5% | 15376.5% | 14371.5% | 13065% | 11859% | 10653% | 8040% | 5427% | 2914.5% |
| ข้อสอบ | คะแนนเต็ม | เกรด: คะแนนต่ำสุด และ % ของคะแนนเต็ม | ||||||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| เกรด 9 | เกรด 8 | เกรด 7 | เกรด 6 | เกรด 5 | เกรด 4 | เกรด 3 | เกรด 2 | เกรด 1 | ||
| Physical factors affecting performanceJ587/01 | 60 | 5185% | 4880% | 4676.7% | 4270% | 3863.3% | 3558.3% | 2643.3% | 1830% | 1016.7% |
| Socio-cultural issues and sports psychologyJ587/02 | 60 | 4981.7% | 4676.7% | 4168.3% | 3863.3% | 3660% | 3253.3% | 2440% | 1525% | 610% |
| Practical PerformanceJ587/04 | 60 | 4778.3% | 4473.3% | 4270% | 3863.3% | 3456.7% | 3050% | 2338.3% | 1626.7% | 915% |
| Analysing and Evaluating Performance (Moderated Upload)J587/05 | 20 | 1680% | 1575% | 1470% | 1260% | 1050% | 945% | 735% | 525% | 420% |
| Analysing and Evaluating Performance (Moderated Postal)J587/06 | 20 | 1680% | 1575% | 1470% | 1260% | 1050% | 945% | 735% | 525% | 420% |
- Component boundaries are notional: OCR publishes them to show how each paper went, and only the qualification boundaries decide the grade.
แหล่งที่มา: OCR grade boundaries, GCSE June 2025 (เปิด ocr.org.uk ในแท็บใหม่)
ใช้เกณฑ์เหล่านี้กับชุดคำถามของคุณได้ โดยบันทึกไว้ในบัญชี แล้วเลือกเกณฑ์ที่ต้องการจากหน้าเกณฑ์คะแนนของชุดคำถามใดก็ได้ เพื่อดูเกรดที่คาดการณ์จากเกณฑ์เหล่านั้น
เกณฑ์คะแนนเกรด June 2024 OCR GCSE PE
| วุฒิการศึกษา | คะแนนเต็ม | เกรด: คะแนนต่ำสุด และ % ของคะแนนเต็ม | ||||||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| เกรด 9 | เกรด 8 | เกรด 7 | เกรด 6 | เกรด 5 | เกรด 4 | เกรด 3 | เกรด 2 | เกรด 1 | ||
| PE | 200 | 16080% | 15075% | 14170.5% | 12864% | 11557.5% | 10351.5% | 7738.5% | 5125.5% | 2613% |
| ข้อสอบ | คะแนนเต็ม | เกรด: คะแนนต่ำสุด และ % ของคะแนนเต็ม | ||||||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| เกรด 9 | เกรด 8 | เกรด 7 | เกรด 6 | เกรด 5 | เกรด 4 | เกรด 3 | เกรด 2 | เกรด 1 | ||
| Physical factors affecting performanceJ587/01 | 60 | 4778.3% | 4473.3% | 4270% | 3863.3% | 3456.7% | 3050% | 2236.7% | 1423.3% | 711.7% |
| Socio-cultural issues and sports psychologyJ587/02 | 60 | 5083.3% | 4778.3% | 4371.7% | 4066.7% | 3761.7% | 3456.7% | 2440% | 1626.7% | 610% |
| Practical PerformanceJ587/04 | 60 | 4778.3% | 4473.3% | 4270% | 3863.3% | 3456.7% | 3050% | 2440% | 1626.7% | 915% |
| Analysing and Evaluating Performance (Moderated Upload)J587/05 | 20 | 1680% | 1575% | 1470% | 1260% | 1050% | 945% | 735% | 525% | 420% |
| Analysing and Evaluating Performance (Moderated Postal)J587/06 | 20 | 1680% | 1575% | 1470% | 1260% | 1050% | 945% | 735% | 525% | 420% |
- Component boundaries are notional: OCR publishes them to show how each paper went, and only the qualification boundaries decide the grade.
แหล่งที่มา: OCR grade boundaries, GCSE June 2024 (เปิด ocr.org.uk ในแท็บใหม่)
ใช้เกณฑ์เหล่านี้กับชุดคำถามของคุณได้ โดยบันทึกไว้ในบัญชี แล้วเลือกเกณฑ์ที่ต้องการจากหน้าเกณฑ์คะแนนของชุดคำถามใดก็ได้ เพื่อดูเกรดที่คาดการณ์จากเกณฑ์เหล่านั้น
เกณฑ์คะแนนเกรด June 2023 OCR GCSE PE
| วุฒิการศึกษา | คะแนนเต็ม | เกรด: คะแนนต่ำสุด และ % ของคะแนนเต็ม | ||||||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| เกรด 9 | เกรด 8 | เกรด 7 | เกรด 6 | เกรด 5 | เกรด 4 | เกรด 3 | เกรด 2 | เกรด 1 | ||
| PE | 200 | 16582.5% | 15577.5% | 14572.5% | 13266% | 11959.5% | 10653% | 7839% | 5125.5% | 2412% |
| ข้อสอบ | คะแนนเต็ม | เกรด: คะแนนต่ำสุด และ % ของคะแนนเต็ม | ||||||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| เกรด 9 | เกรด 8 | เกรด 7 | เกรด 6 | เกรด 5 | เกรด 4 | เกรด 3 | เกรด 2 | เกรด 1 | ||
| Physical factors affecting performanceJ587/01 | 60 | 5185% | 4880% | 4575% | 4270% | 3863.3% | 3355% | 2440% | 1525% | 610% |
| Socio-cultural issues and sports psychologyJ587/02 | 60 | 4981.7% | 4676.7% | 4371.7% | 3965% | 3660% | 3355% | 2338.3% | 1423.3% | 58.3% |
| Practical PerformanceJ587/04 | 60 | 4880% | 4575% | 4270% | 3863.3% | 3456.7% | 3050% | 2338.3% | 1626.7% | 915% |
| Analysing and Evaluating Performance (OCR Repository)J587/05 | 20 | 1785% | 1680% | 1575% | 1365% | 1155% | 1050% | 840% | 630% | 420% |
| Analysing and Evaluating Performance (Postal Moderation)J587/06 | 20 | 1785% | 1680% | 1575% | 1365% | 1155% | 1050% | 840% | 630% | 420% |
- Component boundaries are notional: OCR publishes them to show how each paper went, and only the qualification boundaries decide the grade.
แหล่งที่มา: OCR grade boundaries, GCSE June 2023 (เปิด ocr.org.uk ในแท็บใหม่)
ใช้เกณฑ์เหล่านี้กับชุดคำถามของคุณได้ โดยบันทึกไว้ในบัญชี แล้วเลือกเกณฑ์ที่ต้องการจากหน้าเกณฑ์คะแนนของชุดคำถามใดก็ได้ เพื่อดูเกรดที่คาดการณ์จากเกณฑ์เหล่านั้น
เกณฑ์คะแนนเกรด June 2022 OCR GCSE PE
| วุฒิการศึกษา | คะแนนเต็ม | เกรด: คะแนนต่ำสุด และ % ของคะแนนเต็ม | ||||||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| เกรด 9 | เกรด 8 | เกรด 7 | เกรด 6 | เกรด 5 | เกรด 4 | เกรด 3 | เกรด 2 | เกรด 1 | ||
| PE | 200 | 15979.5% | 14974.5% | 14070% | 12663% | 11356.5% | 10050% | 7537.5% | 5025% | 2613% |
| ข้อสอบ | คะแนนเต็ม | เกรด: คะแนนต่ำสุด และ % ของคะแนนเต็ม | ||||||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| เกรด 9 | เกรด 8 | เกรด 7 | เกรด 6 | เกรด 5 | เกรด 4 | เกรด 3 | เกรด 2 | เกรด 1 | ||
| Physical factors affecting performanceJ587/01 | 60 | 4880% | 4575% | 4270% | 3965% | 3558.3% | 3151.7% | 2338.3% | 1626.7% | 813.3% |
| Socio-cultural issues and sports psychologyJ587/02 | 60 | 4676.7% | 4371.7% | 4168.3% | 3863.3% | 3558.3% | 3253.3% | 2440% | 1626.7% | 813.3% |
| Practical PerformanceJ587/04 | 40 | 3280% | 3075% | 2870% | 2460% | 2152.5% | 1845% | 1332.5% | 820% | 410% |
| Analysing and Evaluating Performance (Digital Submission)J587/05 | 20 | 1785% | 1680% | 1575% | 1365% | 1155% | 1050% | 840% | 630% | 420% |
| Analysing and Evaluating Performance (Postal Moderation)J587/06 | 20 | 1785% | 1680% | 1575% | 1365% | 1155% | 1050% | 840% | 630% | 420% |
- Component boundaries are notional: OCR publishes them to show how each paper went, and only the qualification boundaries decide the grade.
- To create the overall boundaries, component 04 is weighted to give marks out of 60.
แหล่งที่มา: OCR grade boundaries, GCSE June 2022 (เปิด ocr.org.uk ในแท็บใหม่)
ใช้เกณฑ์เหล่านี้กับชุดคำถามของคุณได้ โดยบันทึกไว้ในบัญชี แล้วเลือกเกณฑ์ที่ต้องการจากหน้าเกณฑ์คะแนนของชุดคำถามใดก็ได้ เพื่อดูเกรดที่คาดการณ์จากเกณฑ์เหล่านั้น
เกณฑ์คะแนนเกรด November 2021 OCR GCSE PE
| วุฒิการศึกษา | คะแนนเต็ม | เกรด: คะแนนต่ำสุด และ % ของคะแนนเต็ม | ||||||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| เกรด 9 | เกรด 8 | เกรด 7 | เกรด 6 | เกรด 5 | เกรด 4 | เกรด 3 | เกรด 2 | เกรด 1 | ||
| PE | 120 | 9276.7% | 8570.8% | 7865% | 6856.7% | 5949.2% | 5041.7% | 3630% | 2319.2% | 108.3% |
| ข้อสอบ | คะแนนเต็ม | เกรด: คะแนนต่ำสุด และ % ของคะแนนเต็ม | ||||||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| เกรด 9 | เกรด 8 | เกรด 7 | เกรด 6 | เกรด 5 | เกรด 4 | เกรด 3 | เกรด 2 | เกรด 1 | ||
| Physical factors affecting performanceJ587/01 | 60 | 4676.7% | 4371.7% | 3965% | 3456.7% | 3050% | 2541.7% | 1830% | 1220% | 58.3% |
| Socio-cultural issues and sports psychologyJ587/02 | 60 | 4676.7% | 4270% | 3965% | 3456.7% | 2948.3% | 2541.7% | 1830% | 1118.3% | 58.3% |
- Component boundaries are notional: OCR publishes them to show how each paper went, and only the qualification boundaries decide the grade.
แหล่งที่มา: OCR grade boundaries, GCSE November 2021 (เปิด ocr.org.uk ในแท็บใหม่)
ใช้เกณฑ์เหล่านี้กับชุดคำถามของคุณได้ โดยบันทึกไว้ในบัญชี แล้วเลือกเกณฑ์ที่ต้องการจากหน้าเกณฑ์คะแนนของชุดคำถามใดก็ได้ เพื่อดูเกรดที่คาดการณ์จากเกณฑ์เหล่านั้น
เกณฑ์คะแนนเกรด November 2020 OCR GCSE PE
| วุฒิการศึกษา | คะแนนเต็ม | เกรด: คะแนนต่ำสุด และ % ของคะแนนเต็ม | ||||||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| เกรด 9 | เกรด 8 | เกรด 7 | เกรด 6 | เกรด 5 | เกรด 4 | เกรด 3 | เกรด 2 | เกรด 1 | ||
| PE | 120 | 9478.3% | 8772.5% | 8167.5% | 7159.2% | 6150.8% | 5243.3% | 3831.7% | 2420% | 108.3% |
| ข้อสอบ | คะแนนเต็ม | เกรด: คะแนนต่ำสุด และ % ของคะแนนเต็ม | ||||||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| เกรด 9 | เกรด 8 | เกรด 7 | เกรด 6 | เกรด 5 | เกรด 4 | เกรด 3 | เกรด 2 | เกรด 1 | ||
| Physical factors affecting performanceJ587/01 | 60 | 4880% | 4575% | 4270% | 3660% | 3050% | 2541.7% | 1830% | 1118.3% | 58.3% |
| Socio-cultural issues and sports psychologyJ587/02 | 60 | 4676.7% | 4270% | 3965% | 3558.3% | 3151.7% | 2745% | 2033.3% | 1321.7% | 58.3% |
- Component boundaries are notional: OCR publishes them to show how each paper went, and only the qualification boundaries decide the grade.
- Non-exam assessment components were not available in this series, so any the qualification has do not count towards the grade.
แหล่งที่มา: OCR grade boundaries, GCSE November 2020 (เปิด ocr.org.uk ในแท็บใหม่)
ใช้เกณฑ์เหล่านี้กับชุดคำถามของคุณได้ โดยบันทึกไว้ในบัญชี แล้วเลือกเกณฑ์ที่ต้องการจากหน้าเกณฑ์คะแนนของชุดคำถามใดก็ได้ เพื่อดูเกรดที่คาดการณ์จากเกณฑ์เหล่านั้น
เกณฑ์คะแนนเกรด June 2019 OCR GCSE PE
| วุฒิการศึกษา | คะแนนเต็ม | เกรด: คะแนนต่ำสุด และ % ของคะแนนเต็ม | ||||||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| เกรด 9 | เกรด 8 | เกรด 7 | เกรด 6 | เกรด 5 | เกรด 4 | เกรด 3 | เกรด 2 | เกรด 1 | ||
| PE | 200 | 16381.5% | 15376.5% | 14472% | 13266% | 12060% | 10854% | 7939.5% | 5025% | 2211% |
| ข้อสอบ | คะแนนเต็ม | เกรด: คะแนนต่ำสุด และ % ของคะแนนเต็ม | ||||||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| เกรด 9 | เกรด 8 | เกรด 7 | เกรด 6 | เกรด 5 | เกรด 4 | เกรด 3 | เกรด 2 | เกรด 1 | ||
| Physical factors affecting performanceJ587/01 | 60 | 4880% | 4575% | 4270% | 3965% | 3558.3% | 3151.7% | 2236.7% | 1423.3% | 610% |
| Socio-cultural issues and sports psychologyJ587/02 | 60 | 4778.3% | 4473.3% | 4270% | 3965% | 3761.7% | 3456.7% | 2541.7% | 1525% | 610% |
| Performance in physical educationJ587/03 | 80 | 6885% | 6480% | 6075% | 5467.5% | 4860% | 4353.8% | 3240% | 2126.3% | 1012.5% |
- Component boundaries are notional: OCR publishes them to show how each paper went, and only the qualification boundaries decide the grade.
แหล่งที่มา: OCR grade boundaries, GCSE June 2019 (เปิด ocr.org.uk ในแท็บใหม่)
ใช้เกณฑ์เหล่านี้กับชุดคำถามของคุณได้ โดยบันทึกไว้ในบัญชี แล้วเลือกเกณฑ์ที่ต้องการจากหน้าเกณฑ์คะแนนของชุดคำถามใดก็ได้ เพื่อดูเกรดที่คาดการณ์จากเกณฑ์เหล่านั้น
เกณฑ์คะแนนเกรด June 2018 OCR GCSE PE
| วุฒิการศึกษา | คะแนนเต็ม | เกรด: คะแนนต่ำสุด และ % ของคะแนนเต็ม | ||||||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| เกรด 9 | เกรด 8 | เกรด 7 | เกรด 6 | เกรด 5 | เกรด 4 | เกรด 3 | เกรด 2 | เกรด 1 | ||
| PE | 200 | 16080% | 15075% | 14170.5% | 12864% | 11557.5% | 10351.5% | 7638% | 5025% | 2412% |
| ข้อสอบ | คะแนนเต็ม | เกรด: คะแนนต่ำสุด และ % ของคะแนนเต็ม | ||||||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| เกรด 9 | เกรด 8 | เกรด 7 | เกรด 6 | เกรด 5 | เกรด 4 | เกรด 3 | เกรด 2 | เกรด 1 | ||
| Physical factors affecting performanceJ587/01 | 60 | 4880% | 4575% | 4371.7% | 3965% | 3558.3% | 3151.7% | 2338.3% | 1525% | 711.7% |
| Socio-cultural issues and sports psychologyJ587/02 | 60 | 4473.3% | 4168.3% | 3863.3% | 3558.3% | 3253.3% | 2948.3% | 2135% | 1423.3% | 711.7% |
| Performance in physical educationJ587/03 | 80 | 6885% | 6480% | 6075% | 5467.5% | 4860% | 4353.8% | 3240% | 2126.3% | 1012.5% |
- Component boundaries are notional: OCR publishes them to show how each paper went, and only the qualification boundaries decide the grade.
แหล่งที่มา: OCR grade boundaries, GCSE June 2018 (เปิด ocr.org.uk ในแท็บใหม่)
ใช้เกณฑ์เหล่านี้กับชุดคำถามของคุณได้ โดยบันทึกไว้ในบัญชี แล้วเลือกเกณฑ์ที่ต้องการจากหน้าเกณฑ์คะแนนของชุดคำถามใดก็ได้ เพื่อดูเกรดที่คาดการณ์จากเกณฑ์เหล่านั้น
เกณฑ์คะแนนของวิชา PE เปลี่ยนไปอย่างไร
A grade 7 needed 70.5% of the marks in June 2018 and 71.5% in June 2026.
แต่ละจุดคือคะแนนต่ำสุดที่ได้เกรดนั้นในรอบสอบเดือน June คิดเป็นร้อยละของคะแนนทั้งหมด ไม่นำรอบสอบอื่น เช่น การสอบซ่อมเดือนพฤศจิกายน มารวม เพื่อให้เปรียบเทียบแต่ละปีได้อย่างเหมาะสม เส้นทึบคือเกรดที่สูงกว่า ส่วนเส้นประคือเกรดที่ต่ำกว่า
แสดงเป็นตาราง
| รอบสอบ | เกรด 7 | เกรด 4 |
|---|---|---|
| June 2026 | 143/200 (71.5%) | 103/200 (51.5%) |
| June 2025 | 143/200 (71.5%) | 106/200 (53%) |
| June 2024 | 141/200 (70.5%) | 103/200 (51.5%) |
| June 2023 | 145/200 (72.5%) | 106/200 (53%) |
| June 2022 | 140/200 (70%) | 100/200 (50%) |
| June 2019 | 144/200 (72%) | 108/200 (54%) |
| June 2018 | 141/200 (70.5%) | 103/200 (51.5%) |
คำถามที่พบบ่อย
เกณฑ์คะแนนแต่ละเกรดของ PE ในชุดสอบ June 2026 เป็นอย่างไร
ในชุดสอบ June 2026, เกรด 7 ต้องได้ 143 จากคะแนนเต็ม 200 และ เกรด 4 ต้องได้ 103 คะแนน ตารางฉบับเต็มที่มีคะแนนขั้นต่ำของแต่ละข้อสอบอยู่ด้านบนของหน้านี้
คะแนนขั้นต่ำของแต่ละเกรด OCR GCSE PE เหล่านี้มาจากไหน
ตัวเลขทุกตัวคัดลอกจากเอกสารคะแนนขั้นต่ำของแต่ละเกรดที่ OCR เผยแพร่เองสำหรับชุดสอบนั้น โดยมีลิงก์อยู่ใต้แต่ละตาราง เราจัดข้อมูลตามหลักสูตรเพื่อให้คุณไม่ต้องค้นหาเอกสารที่รวมทุกวิชา และไม่มีการเปลี่ยนแปลงหรือประมาณตัวเลข
ทำไมคะแนนขั้นต่ำของแต่ละเกรดจึงเปลี่ยนทุกปี
กำหนดคะแนนขั้นต่ำหลังจากตรวจให้คะแนนข้อสอบแต่ละชุดแล้ว เพื่อให้เกรดมีมาตรฐานเดียวกัน แม้ข้อสอบของปีหนึ่งจะยากกว่าอีกปีก็ตาม ข้อสอบที่ยากกว่ามักมีคะแนนขั้นต่ำต่ำกว่า นั่นจึงเป็นเหตุผลว่าทำไมจึงควรใช้คะแนนขั้นต่ำของปีเดียวกันเมื่อตรวจข้อสอบเก่า ซึ่งตารางที่นี่มีไว้เพื่อการนี้
คะแนนขั้นต่ำของแต่ละเกรด PE ชุดใหม่จะเผยแพร่เมื่อไร
OCR เผยแพร่คะแนนขั้นต่ำของแต่ละเกรดในวันประกาศผล สำหรับการสอบฤดูร้อน วันนั้นอยู่ช่วงกลางเดือนสิงหาคมสำหรับ A levels และอีกหนึ่งสัปดาห์ถัดมาสำหรับ GCSE ส่วนชุดสอบเดือนพฤศจิกายนและมกราคมจะเผยแพร่ในวันประกาศผลของแต่ละชุด เราเพิ่มข้อมูลไว้ที่นี่หลังจากนั้น ซึ่งโดยปกติจะเร็วกว่าการเผยแพร่ข้อสอบจริงมาก
เกณฑ์คะแนนเกรดเพิ่มเติม: ทุกหลักสูตรของ OCR หรือ ทุกบอร์ดสอบ
cookie เป็นอิสระและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องหรือได้รับการรับรองจากคณะกรรมการสอบใด ๆ ข้อสอบทุกฉบับที่นี่เป็นลิงก์ไปยังสำเนาของคณะกรรมการสอบบนเว็บไซต์ของตนเอง และข้อสอบเป็นของคณะกรรมการสอบที่จัดทำขึ้น หากลิงก์ใช้งานไม่ได้ จะมีลิงก์ไปยังหน้าข้อสอบเก่าของคณะกรรมการสอบในแต่ละหลักสูตร เกณฑ์คะแนนสำหรับแต่ละเกรดคัดลอกจากเอกสารที่คณะกรรมการสอบเผยแพร่เอง โดยมีลิงก์ไปยังเอกสารใต้ตารางแต่ละชุด