เกณฑ์คะแนนเกรดของ OCR GCSE Maths
เกณฑ์คะแนนของ OCR GCSE Maths สำหรับ 17 ชุดข้อสอบ, June 2017 to June 2026 สำหรับคุณวุฒิทั้งหมดและข้อสอบแต่ละฉบับ แต่ละตารางแสดงคะแนนต่ำสุดที่ได้แต่ละเกรด โดยคัดลอกจากเอกสารของ OCR เอง ซึ่งมีลิงก์อยู่ด้านล่าง
เกณฑ์คะแนนเกรด June 2026 OCR GCSE Maths
ใหม่ล่าสุด
| วุฒิการศึกษา | คะแนนเต็ม | เกรด: คะแนนต่ำสุด และ % ของคะแนนเต็ม | ||||||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| เกรด 9 | เกรด 8 | เกรด 7 | เกรด 6 | เกรด 5 | เกรด 4 | เกรด 3 | เกรด 2 | เกรด 1 | ||
| Maths (Foundation) | 300 | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | 18361% | 13344.3% | 9632% | 5919.7% | 237.7% |
| Maths (Higher) | 300 | 26488% | 21772.3% | 17056.7% | 13244% | 9431.3% | 5719% | 3812.7% | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล |
| ข้อสอบ | คะแนนเต็ม | เกรด: คะแนนต่ำสุด และ % ของคะแนนเต็ม | ||||||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| เกรด 9 | เกรด 8 | เกรด 7 | เกรด 6 | เกรด 5 | เกรด 4 | เกรด 3 | เกรด 2 | เกรด 1 | ||
| Paper 1 (Foundation)J560/01 | 100 | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | 6464% | 4545% | 3333% | 2121% | 99% |
| Paper 2 (Foundation)J560/02 | 100 | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | 6161% | 4646% | 3333% | 2020% | 77% |
| Paper 3 (Foundation)J560/03 | 100 | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | 5858% | 4242% | 3030% | 1818% | 77% |
| Paper 4 (Higher)J560/04 | 100 | 8888% | 7474% | 5858% | 4444% | 3131% | 1717% | 1010% | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล |
| Paper 5 (Higher)J560/05 | 100 | 8484% | 6767% | 5151% | 4040% | 2828% | 1717% | 1111% | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล |
| Paper 6 (Higher)J560/06 | 100 | 9292% | 7676% | 6161% | 4848% | 3535% | 2323% | 1717% | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล |
- Component boundaries are notional: OCR publishes them to show how each paper went, and only the qualification boundaries decide the grade.
แหล่งที่มา: OCR grade boundaries, GCSE June 2026 (เปิด ocr.org.uk ในแท็บใหม่)
ใช้เกณฑ์เหล่านี้กับชุดคำถามของคุณได้ โดยบันทึกไว้ในบัญชี แล้วเลือกเกณฑ์ที่ต้องการจากหน้าเกณฑ์คะแนนของชุดคำถามใดก็ได้ เพื่อดูเกรดที่คาดการณ์จากเกณฑ์เหล่านั้น
เกณฑ์คะแนนเกรด November 2025 OCR GCSE Maths
| วุฒิการศึกษา | คะแนนเต็ม | เกรด: คะแนนต่ำสุด และ % ของคะแนนเต็ม | ||||||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| เกรด 9 | เกรด 8 | เกรด 7 | เกรด 6 | เกรด 5 | เกรด 4 | เกรด 3 | เกรด 2 | เกรด 1 | ||
| Maths (Foundation) | 300 | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | 18862.7% | 14046.7% | 10133.7% | 6321% | 258.3% |
| Maths (Higher) | 300 | 25886% | 21270.7% | 16655.3% | 12943% | 9331% | 5719% | 3913% | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล |
| ข้อสอบ | คะแนนเต็ม | เกรด: คะแนนต่ำสุด และ % ของคะแนนเต็ม | ||||||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| เกรด 9 | เกรด 8 | เกรด 7 | เกรด 6 | เกรด 5 | เกรด 4 | เกรด 3 | เกรด 2 | เกรด 1 | ||
| Paper 1 (Foundation)J560/01 | 100 | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | 6868% | 5050% | 3737% | 2323% | 99% |
| Paper 2 (Foundation)J560/02 | 100 | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | 5959% | 4444% | 3131% | 1919% | 77% |
| Paper 3 (Foundation)J560/03 | 100 | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | 6161% | 4646% | 3333% | 2121% | 99% |
| Paper 4 (Higher)J560/04 | 100 | 8686% | 7171% | 5656% | 4343% | 3030% | 1717% | 1010% | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล |
| Paper 5 (Higher)J560/05 | 100 | 8383% | 6868% | 5353% | 4141% | 2929% | 1818% | 1212% | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล |
| Paper 6 (Higher)J560/06 | 100 | 8989% | 7373% | 5757% | 4545% | 3434% | 2222% | 1717% | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล |
- Component boundaries are notional: OCR publishes them to show how each paper went, and only the qualification boundaries decide the grade.
แหล่งที่มา: OCR grade boundaries, GCSE November 2025 (เปิด ocr.org.uk ในแท็บใหม่)
ใช้เกณฑ์เหล่านี้กับชุดคำถามของคุณได้ โดยบันทึกไว้ในบัญชี แล้วเลือกเกณฑ์ที่ต้องการจากหน้าเกณฑ์คะแนนของชุดคำถามใดก็ได้ เพื่อดูเกรดที่คาดการณ์จากเกณฑ์เหล่านั้น
เกณฑ์คะแนนเกรด June 2025 OCR GCSE Maths
| วุฒิการศึกษา | คะแนนเต็ม | เกรด: คะแนนต่ำสุด และ % ของคะแนนเต็ม | ||||||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| เกรด 9 | เกรด 8 | เกรด 7 | เกรด 6 | เกรด 5 | เกรด 4 | เกรด 3 | เกรด 2 | เกรด 1 | ||
| Maths (Foundation) | 300 | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | 18260.7% | 13444.7% | 9531.7% | 5618.7% | 175.7% |
| Maths (Higher) | 300 | 25886% | 21270.7% | 16655.3% | 12642% | 8628.7% | 4715.7% | 279% | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล |
| ข้อสอบ | คะแนนเต็ม | เกรด: คะแนนต่ำสุด และ % ของคะแนนเต็ม | ||||||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| เกรด 9 | เกรด 8 | เกรด 7 | เกรด 6 | เกรด 5 | เกรด 4 | เกรด 3 | เกรด 2 | เกรด 1 | ||
| Paper 1 (Foundation)J560/01 | 100 | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | 6464% | 4646% | 3333% | 1919% | 66% |
| Paper 2 (Foundation)J560/02 | 100 | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | 5959% | 4444% | 3131% | 1818% | 55% |
| Paper 3 (Foundation)J560/03 | 100 | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | 5959% | 4444% | 3131% | 1919% | 66% |
| Paper 4 (Higher)J560/04 | 100 | 9090% | 7676% | 6060% | 4646% | 3232% | 1717% | 99% | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล |
| Paper 5 (Higher)J560/05 | 100 | 8484% | 6868% | 5353% | 4040% | 2727% | 1515% | 99% | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล |
| Paper 6 (Higher)J560/06 | 100 | 8484% | 6868% | 5353% | 4040% | 2727% | 1515% | 99% | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล |
- Component boundaries are notional: OCR publishes them to show how each paper went, and only the qualification boundaries decide the grade.
แหล่งที่มา: OCR grade boundaries, GCSE June 2025 (เปิด ocr.org.uk ในแท็บใหม่)
ใช้เกณฑ์เหล่านี้กับชุดคำถามของคุณได้ โดยบันทึกไว้ในบัญชี แล้วเลือกเกณฑ์ที่ต้องการจากหน้าเกณฑ์คะแนนของชุดคำถามใดก็ได้ เพื่อดูเกรดที่คาดการณ์จากเกณฑ์เหล่านั้น
เกณฑ์คะแนนเกรด November 2024 OCR GCSE Maths
| วุฒิการศึกษา | คะแนนเต็ม | เกรด: คะแนนต่ำสุด และ % ของคะแนนเต็ม | ||||||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| เกรด 9 | เกรด 8 | เกรด 7 | เกรด 6 | เกรด 5 | เกรด 4 | เกรด 3 | เกรด 2 | เกรด 1 | ||
| Maths (Foundation) | 300 | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | 17859.3% | 12943% | 9230.7% | 5618.7% | 206.7% |
| Maths (Higher) | 300 | 24682% | 19966.3% | 15250.7% | 11839.3% | 8428% | 5117% | 3411.3% | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล |
| ข้อสอบ | คะแนนเต็ม | เกรด: คะแนนต่ำสุด และ % ของคะแนนเต็ม | ||||||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| เกรด 9 | เกรด 8 | เกรด 7 | เกรด 6 | เกรด 5 | เกรด 4 | เกรด 3 | เกรด 2 | เกรด 1 | ||
| Paper 1 (Foundation)J560/01 | 100 | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | 6262% | 4646% | 3232% | 1919% | 66% |
| Paper 2 (Foundation)J560/02 | 100 | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | 5858% | 4242% | 3030% | 1919% | 88% |
| Paper 3 (Foundation)J560/03 | 100 | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | 5858% | 4141% | 3030% | 1818% | 66% |
| Paper 4 (Higher)J560/04 | 100 | 7979% | 6666% | 5353% | 4141% | 2929% | 1818% | 1212% | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล |
| Paper 5 (Higher)J560/05 | 100 | 8484% | 6666% | 4848% | 3737% | 2727% | 1717% | 1212% | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล |
| Paper 6 (Higher)J560/06 | 100 | 8383% | 6767% | 5151% | 4040% | 2828% | 1616% | 1010% | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล |
- Component boundaries are notional: OCR publishes them to show how each paper went, and only the qualification boundaries decide the grade.
แหล่งที่มา: OCR grade boundaries, GCSE November 2024 (เปิด ocr.org.uk ในแท็บใหม่)
ใช้เกณฑ์เหล่านี้กับชุดคำถามของคุณได้ โดยบันทึกไว้ในบัญชี แล้วเลือกเกณฑ์ที่ต้องการจากหน้าเกณฑ์คะแนนของชุดคำถามใดก็ได้ เพื่อดูเกรดที่คาดการณ์จากเกณฑ์เหล่านั้น
เกณฑ์คะแนนเกรด June 2024 OCR GCSE Maths
| วุฒิการศึกษา | คะแนนเต็ม | เกรด: คะแนนต่ำสุด และ % ของคะแนนเต็ม | ||||||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| เกรด 9 | เกรด 8 | เกรด 7 | เกรด 6 | เกรด 5 | เกรด 4 | เกรด 3 | เกรด 2 | เกรด 1 | ||
| Maths (Foundation) | 300 | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | 18060% | 13143.7% | 9331% | 5518.3% | 186% |
| Maths (Higher) | 300 | 24581.7% | 19565% | 14548.3% | 11036.7% | 7625.3% | 4214% | 258.3% | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล |
| ข้อสอบ | คะแนนเต็ม | เกรด: คะแนนต่ำสุด และ % ของคะแนนเต็ม | ||||||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| เกรด 9 | เกรด 8 | เกรด 7 | เกรด 6 | เกรด 5 | เกรด 4 | เกรด 3 | เกรด 2 | เกรด 1 | ||
| Paper 1 (Foundation)J560/01 | 100 | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | 6262% | 4545% | 3232% | 1919% | 66% |
| Paper 2 (Foundation)J560/02 | 100 | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | 6060% | 4343% | 3131% | 1818% | 66% |
| Paper 3 (Foundation)J560/03 | 100 | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | 5858% | 4343% | 3030% | 1818% | 66% |
| Paper 4 (Higher)J560/04 | 100 | 8181% | 6565% | 4949% | 3737% | 2626% | 1414% | 88% | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล |
| Paper 5 (Higher)J560/05 | 100 | 8282% | 6565% | 4949% | 3737% | 2525% | 1414% | 99% | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล |
| Paper 6 (Higher)J560/06 | 100 | 8282% | 6565% | 4747% | 3636% | 2525% | 1414% | 88% | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล |
- Component boundaries are notional: OCR publishes them to show how each paper went, and only the qualification boundaries decide the grade.
แหล่งที่มา: OCR grade boundaries, GCSE June 2024 (เปิด ocr.org.uk ในแท็บใหม่)
ใช้เกณฑ์เหล่านี้กับชุดคำถามของคุณได้ โดยบันทึกไว้ในบัญชี แล้วเลือกเกณฑ์ที่ต้องการจากหน้าเกณฑ์คะแนนของชุดคำถามใดก็ได้ เพื่อดูเกรดที่คาดการณ์จากเกณฑ์เหล่านั้น
เกณฑ์คะแนนเกรด November 2023 OCR GCSE Maths
| วุฒิการศึกษา | คะแนนเต็ม | เกรด: คะแนนต่ำสุด และ % ของคะแนนเต็ม | ||||||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| เกรด 9 | เกรด 8 | เกรด 7 | เกรด 6 | เกรด 5 | เกรด 4 | เกรด 3 | เกรด 2 | เกรด 1 | ||
| Maths (Foundation) | 300 | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | 16555% | 12040% | 8628.7% | 5317.7% | 206.7% |
| Maths (Higher) | 300 | 24481.3% | 19966.3% | 15451.3% | 12040% | 8729% | 5418% | 3712.3% | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล |
| ข้อสอบ | คะแนนเต็ม | เกรด: คะแนนต่ำสุด และ % ของคะแนนเต็ม | ||||||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| เกรด 9 | เกรด 8 | เกรด 7 | เกรด 6 | เกรด 5 | เกรด 4 | เกรด 3 | เกรด 2 | เกรด 1 | ||
| Paper 1 (Foundation)J560/01 | 100 | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | 5454% | 3939% | 2828% | 1717% | 55% |
| Paper 2 (Foundation)J560/02 | 100 | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | 5656% | 4141% | 2929% | 1818% | 77% |
| Paper 3 (Foundation)J560/03 | 100 | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | 5555% | 4040% | 2929% | 1818% | 88% |
| Paper 4 (Higher)J560/04 | 100 | 7979% | 6666% | 5252% | 4040% | 2828% | 1717% | 1212% | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล |
| Paper 5 (Higher)J560/05 | 100 | 8383% | 6767% | 5252% | 4141% | 3030% | 1919% | 1313% | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล |
| Paper 6 (Higher)J560/06 | 100 | 8282% | 6666% | 5050% | 3939% | 2929% | 1818% | 1212% | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล |
- Component boundaries are notional: OCR publishes them to show how each paper went, and only the qualification boundaries decide the grade.
แหล่งที่มา: OCR grade boundaries, GCSE November 2023 (เปิด ocr.org.uk ในแท็บใหม่)
ใช้เกณฑ์เหล่านี้กับชุดคำถามของคุณได้ โดยบันทึกไว้ในบัญชี แล้วเลือกเกณฑ์ที่ต้องการจากหน้าเกณฑ์คะแนนของชุดคำถามใดก็ได้ เพื่อดูเกรดที่คาดการณ์จากเกณฑ์เหล่านั้น
เกณฑ์คะแนนเกรด June 2023 OCR GCSE Maths
| วุฒิการศึกษา | คะแนนเต็ม | เกรด: คะแนนต่ำสุด และ % ของคะแนนเต็ม | ||||||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| เกรด 9 | เกรด 8 | เกรด 7 | เกรด 6 | เกรด 5 | เกรด 4 | เกรด 3 | เกรด 2 | เกรด 1 | ||
| Maths (Foundation) | 300 | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | 17859.3% | 12943% | 9230.7% | 5618.7% | 206.7% |
| Maths (Higher) | 300 | 24280.7% | 19364.3% | 14448% | 10936.3% | 7424.7% | 3913% | 217% | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล |
| ข้อสอบ | คะแนนเต็ม | เกรด: คะแนนต่ำสุด และ % ของคะแนนเต็ม | ||||||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| เกรด 9 | เกรด 8 | เกรด 7 | เกรด 6 | เกรด 5 | เกรด 4 | เกรด 3 | เกรด 2 | เกรด 1 | ||
| Paper 1 (Foundation)J560/01 | 100 | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | 6262% | 4545% | 3232% | 2020% | 77% |
| Paper 2 (Foundation)J560/02 | 100 | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | 6363% | 4545% | 3232% | 1919% | 77% |
| Paper 3 (Foundation)J560/03 | 100 | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | 5353% | 3939% | 2828% | 1717% | 66% |
| Paper 4 (Higher)J560/04 | 100 | 8484% | 6767% | 5151% | 3939% | 2727% | 1414% | 88% | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล |
| Paper 5 (Higher)J560/05 | 100 | 8585% | 6969% | 5151% | 3939% | 2626% | 1414% | 77% | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล |
| Paper 6 (Higher)J560/06 | 100 | 7373% | 5757% | 4242% | 3131% | 2121% | 1111% | 66% | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล |
- Component boundaries are notional: OCR publishes them to show how each paper went, and only the qualification boundaries decide the grade.
แหล่งที่มา: OCR grade boundaries, GCSE June 2023 (เปิด ocr.org.uk ในแท็บใหม่)
ใช้เกณฑ์เหล่านี้กับชุดคำถามของคุณได้ โดยบันทึกไว้ในบัญชี แล้วเลือกเกณฑ์ที่ต้องการจากหน้าเกณฑ์คะแนนของชุดคำถามใดก็ได้ เพื่อดูเกรดที่คาดการณ์จากเกณฑ์เหล่านั้น
เกณฑ์คะแนนเกรด November 2022 OCR GCSE Maths
| วุฒิการศึกษา | คะแนนเต็ม | เกรด: คะแนนต่ำสุด และ % ของคะแนนเต็ม | ||||||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| เกรด 9 | เกรด 8 | เกรด 7 | เกรด 6 | เกรด 5 | เกรด 4 | เกรด 3 | เกรด 2 | เกรด 1 | ||
| Maths (Foundation) | 300 | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | 16856% | 11739% | 8428% | 5117% | 196.3% |
| Maths (Higher) | 300 | 24481.3% | 20267.3% | 16053.3% | 12341% | 8628.7% | 4916.3% | 3010% | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล |
| ข้อสอบ | คะแนนเต็ม | เกรด: คะแนนต่ำสุด และ % ของคะแนนเต็ม | ||||||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| เกรด 9 | เกรด 8 | เกรด 7 | เกรด 6 | เกรด 5 | เกรด 4 | เกรด 3 | เกรด 2 | เกรด 1 | ||
| Paper 1 (Foundation)J560/01 | 100 | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | 5656% | 3939% | 2828% | 1717% | 66% |
| Paper 2 (Foundation)J560/02 | 100 | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | 5555% | 3838% | 2727% | 1616% | 66% |
| Paper 3 (Foundation)J560/03 | 100 | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | 5757% | 4040% | 2929% | 1818% | 77% |
| Paper 4 (Higher)J560/04 | 100 | 8282% | 6868% | 5555% | 4242% | 3030% | 1717% | 1111% | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล |
| Paper 5 (Higher)J560/05 | 100 | 8282% | 6969% | 5555% | 4343% | 3030% | 1717% | 1010% | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล |
| Paper 6 (Higher)J560/06 | 100 | 8080% | 6565% | 5050% | 3838% | 2626% | 1515% | 99% | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล |
- Component boundaries are notional: OCR publishes them to show how each paper went, and only the qualification boundaries decide the grade.
แหล่งที่มา: OCR grade boundaries, GCSE November 2022 (เปิด ocr.org.uk ในแท็บใหม่)
ใช้เกณฑ์เหล่านี้กับชุดคำถามของคุณได้ โดยบันทึกไว้ในบัญชี แล้วเลือกเกณฑ์ที่ต้องการจากหน้าเกณฑ์คะแนนของชุดคำถามใดก็ได้ เพื่อดูเกรดที่คาดการณ์จากเกณฑ์เหล่านั้น
เกณฑ์คะแนนเกรด June 2022 OCR GCSE Maths
| วุฒิการศึกษา | คะแนนเต็ม | เกรด: คะแนนต่ำสุด และ % ของคะแนนเต็ม | ||||||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| เกรด 9 | เกรด 8 | เกรด 7 | เกรด 6 | เกรด 5 | เกรด 4 | เกรด 3 | เกรด 2 | เกรด 1 | ||
| Maths (Foundation) | 300 | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | 17056.7% | 11939.7% | 8528.3% | 5217.3% | 196.3% |
| Maths (Higher) | 300 | 24280.7% | 20066.7% | 15852.7% | 12040% | 8227.3% | 4515% | 268.7% | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล |
| ข้อสอบ | คะแนนเต็ม | เกรด: คะแนนต่ำสุด และ % ของคะแนนเต็ม | ||||||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| เกรด 9 | เกรด 8 | เกรด 7 | เกรด 6 | เกรด 5 | เกรด 4 | เกรด 3 | เกรด 2 | เกรด 1 | ||
| Paper 1 (Foundation)J560/01 | 100 | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | 6262% | 4747% | 3333% | 2020% | 77% |
| Paper 2 (Foundation)J560/02 | 100 | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | 5454% | 3636% | 2626% | 1616% | 66% |
| Paper 3 (Foundation)J560/03 | 100 | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | 5454% | 3636% | 2626% | 1616% | 66% |
| Paper 4 (Higher)J560/04 | 100 | 8686% | 7272% | 5959% | 4545% | 3131% | 1717% | 1010% | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล |
| Paper 5 (Higher)J560/05 | 100 | 7474% | 6161% | 4646% | 3535% | 2424% | 1313% | 77% | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล |
| Paper 6 (Higher)J560/06 | 100 | 8282% | 6767% | 5353% | 4040% | 2727% | 1515% | 99% | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล |
- Component boundaries are notional: OCR publishes them to show how each paper went, and only the qualification boundaries decide the grade.
แหล่งที่มา: OCR grade boundaries, GCSE June 2022 (เปิด ocr.org.uk ในแท็บใหม่)
ใช้เกณฑ์เหล่านี้กับชุดคำถามของคุณได้ โดยบันทึกไว้ในบัญชี แล้วเลือกเกณฑ์ที่ต้องการจากหน้าเกณฑ์คะแนนของชุดคำถามใดก็ได้ เพื่อดูเกรดที่คาดการณ์จากเกณฑ์เหล่านั้น
เกณฑ์คะแนนเกรด November 2021 OCR GCSE Maths
| วุฒิการศึกษา | คะแนนเต็ม | เกรด: คะแนนต่ำสุด และ % ของคะแนนเต็ม | ||||||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| เกรด 9 | เกรด 8 | เกรด 7 | เกรด 6 | เกรด 5 | เกรด 4 | เกรด 3 | เกรด 2 | เกรด 1 | ||
| Maths (Foundation) | 300 | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | 15551.7% | 12140.3% | 8729% | 5317.7% | 206.7% |
| Maths (Higher) | 300 | 23979.7% | 19364.3% | 14749% | 11538.3% | 8327.7% | 5117% | 3511.7% | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล |
| ข้อสอบ | คะแนนเต็ม | เกรด: คะแนนต่ำสุด และ % ของคะแนนเต็ม | ||||||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| เกรด 9 | เกรด 8 | เกรด 7 | เกรด 6 | เกรด 5 | เกรด 4 | เกรด 3 | เกรด 2 | เกรด 1 | ||
| Paper 1 (Foundation)J560/01 | 100 | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | 4949% | 3838% | 2727% | 1717% | 77% |
| Paper 2 (Foundation)J560/02 | 100 | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | 5757% | 4444% | 3232% | 1919% | 66% |
| Paper 3 (Foundation)J560/03 | 100 | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | 4949% | 3939% | 2828% | 1717% | 77% |
| Paper 4 (Higher)J560/04 | 100 | 8484% | 6868% | 5151% | 4040% | 2929% | 1818% | 1313% | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล |
| Paper 5 (Higher)J560/05 | 100 | 7979% | 6666% | 5353% | 4141% | 2929% | 1717% | 1111% | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล |
| Paper 6 (Higher)J560/06 | 100 | 7676% | 5959% | 4343% | 3434% | 2525% | 1616% | 1111% | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล |
- Component boundaries are notional: OCR publishes them to show how each paper went, and only the qualification boundaries decide the grade.
แหล่งที่มา: OCR grade boundaries, GCSE November 2021 (เปิด ocr.org.uk ในแท็บใหม่)
ใช้เกณฑ์เหล่านี้กับชุดคำถามของคุณได้ โดยบันทึกไว้ในบัญชี แล้วเลือกเกณฑ์ที่ต้องการจากหน้าเกณฑ์คะแนนของชุดคำถามใดก็ได้ เพื่อดูเกรดที่คาดการณ์จากเกณฑ์เหล่านั้น
เกณฑ์คะแนนเกรด November 2020 OCR GCSE Maths
| วุฒิการศึกษา | คะแนนเต็ม | เกรด: คะแนนต่ำสุด และ % ของคะแนนเต็ม | ||||||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| เกรด 9 | เกรด 8 | เกรด 7 | เกรด 6 | เกรด 5 | เกรด 4 | เกรด 3 | เกรด 2 | เกรด 1 | ||
| Maths (Foundation) | 300 | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | 15852.7% | 12341% | 8829.3% | 5317.7% | 186% |
| Maths (Higher) | 300 | 24180.3% | 19565% | 15050% | 11739% | 8428% | 5217.3% | 3612% | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล |
| ข้อสอบ | คะแนนเต็ม | เกรด: คะแนนต่ำสุด และ % ของคะแนนเต็ม | ||||||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| เกรด 9 | เกรด 8 | เกรด 7 | เกรด 6 | เกรด 5 | เกรด 4 | เกรด 3 | เกรด 2 | เกรด 1 | ||
| Paper 1 (Foundation)J560/01 | 100 | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | 5555% | 4444% | 3232% | 1919% | 66% |
| Paper 2 (Foundation)J560/02 | 100 | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | 5353% | 4242% | 3030% | 1818% | 66% |
| Paper 3 (Foundation)J560/03 | 100 | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | 5050% | 3737% | 2626% | 1616% | 66% |
| Paper 4 (Higher)J560/04 | 100 | 7979% | 6565% | 5151% | 3939% | 2828% | 1717% | 1111% | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล |
| Paper 5 (Higher)J560/05 | 100 | 8484% | 6868% | 5252% | 4141% | 2929% | 1818% | 1313% | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล |
| Paper 6 (Higher)J560/06 | 100 | 7878% | 6262% | 4747% | 3737% | 2727% | 1717% | 1212% | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล |
- Component boundaries are notional: OCR publishes them to show how each paper went, and only the qualification boundaries decide the grade.
แหล่งที่มา: OCR grade boundaries, GCSE November 2020 (เปิด ocr.org.uk ในแท็บใหม่)
ใช้เกณฑ์เหล่านี้กับชุดคำถามของคุณได้ โดยบันทึกไว้ในบัญชี แล้วเลือกเกณฑ์ที่ต้องการจากหน้าเกณฑ์คะแนนของชุดคำถามใดก็ได้ เพื่อดูเกรดที่คาดการณ์จากเกณฑ์เหล่านั้น
เกณฑ์คะแนนเกรด November 2019 OCR GCSE Maths
| วุฒิการศึกษา | คะแนนเต็ม | เกรด: คะแนนต่ำสุด และ % ของคะแนนเต็ม | ||||||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| เกรด 9 | เกรด 8 | เกรด 7 | เกรด 6 | เกรด 5 | เกรด 4 | เกรด 3 | เกรด 2 | เกรด 1 | ||
| Maths (Foundation) | 300 | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | 17658.7% | 13946.3% | 10234% | 6521.7% | 289.3% |
| Maths (Higher) | 300 | 24581.7% | 20468% | 16354.3% | 13143.7% | 10033.3% | 6923% | 5317.7% | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล |
| ข้อสอบ | คะแนนเต็ม | เกรด: คะแนนต่ำสุด และ % ของคะแนนเต็ม | ||||||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| เกรด 9 | เกรด 8 | เกรด 7 | เกรด 6 | เกรด 5 | เกรด 4 | เกรด 3 | เกรด 2 | เกรด 1 | ||
| Paper 1 (Foundation)J560/01 | 100 | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | 6565% | 5353% | 4040% | 2525% | 1111% |
| Paper 2 (Foundation)J560/02 | 100 | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | 5656% | 4343% | 3131% | 2020% | 99% |
| Paper 3 (Foundation)J560/03 | 100 | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | 5555% | 4343% | 3131% | 2020% | 88% |
| Paper 4 (Higher)J560/04 | 100 | 8282% | 6868% | 5555% | 4545% | 3535% | 2525% | 2020% | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล |
| Paper 5 (Higher)J560/05 | 100 | 8181% | 6767% | 5252% | 4242% | 3232% | 2222% | 1717% | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล |
| Paper 6 (Higher)J560/06 | 100 | 8282% | 6969% | 5656% | 4444% | 3333% | 2222% | 1616% | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล |
- Component boundaries are notional: OCR publishes them to show how each paper went, and only the qualification boundaries decide the grade.
แหล่งที่มา: OCR grade boundaries, GCSE November 2019 (เปิด ocr.org.uk ในแท็บใหม่)
ใช้เกณฑ์เหล่านี้กับชุดคำถามของคุณได้ โดยบันทึกไว้ในบัญชี แล้วเลือกเกณฑ์ที่ต้องการจากหน้าเกณฑ์คะแนนของชุดคำถามใดก็ได้ เพื่อดูเกรดที่คาดการณ์จากเกณฑ์เหล่านั้น
เกณฑ์คะแนนเกรด June 2019 OCR GCSE Maths
| วุฒิการศึกษา | คะแนนเต็ม | เกรด: คะแนนต่ำสุด และ % ของคะแนนเต็ม | ||||||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| เกรด 9 | เกรด 8 | เกรด 7 | เกรด 6 | เกรด 5 | เกรด 4 | เกรด 3 | เกรด 2 | เกรด 1 | ||
| Maths (Foundation) | 300 | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | 18963% | 14448% | 10434.7% | 6421.3% | 248% |
| Maths (Higher) | 300 | 25685.3% | 21371% | 17157% | 13645.3% | 10234% | 6822.7% | 5117% | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล |
| ข้อสอบ | คะแนนเต็ม | เกรด: คะแนนต่ำสุด และ % ของคะแนนเต็ม | ||||||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| เกรด 9 | เกรด 8 | เกรด 7 | เกรด 6 | เกรด 5 | เกรด 4 | เกรด 3 | เกรด 2 | เกรด 1 | ||
| Paper 1 (Foundation)J560/01 | 100 | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | 6565% | 4949% | 3535% | 2121% | 88% |
| Paper 2 (Foundation)J560/02 | 100 | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | 6666% | 5050% | 3737% | 2323% | 88% |
| Paper 3 (Foundation)J560/03 | 100 | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | 5858% | 4545% | 3232% | 2020% | 88% |
| Paper 4 (Higher)J560/04 | 100 | 9191% | 7878% | 6565% | 5252% | 3939% | 2626% | 2020% | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล |
| Paper 5 (Higher)J560/05 | 100 | 8181% | 6767% | 5454% | 4444% | 3434% | 2424% | 1919% | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล |
| Paper 6 (Higher)J560/06 | 100 | 8484% | 6868% | 5252% | 4040% | 2929% | 1818% | 1212% | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล |
- Component boundaries are notional: OCR publishes them to show how each paper went, and only the qualification boundaries decide the grade.
แหล่งที่มา: OCR grade boundaries, GCSE June 2019 (เปิด ocr.org.uk ในแท็บใหม่)
ใช้เกณฑ์เหล่านี้กับชุดคำถามของคุณได้ โดยบันทึกไว้ในบัญชี แล้วเลือกเกณฑ์ที่ต้องการจากหน้าเกณฑ์คะแนนของชุดคำถามใดก็ได้ เพื่อดูเกรดที่คาดการณ์จากเกณฑ์เหล่านั้น
เกณฑ์คะแนนเกรด November 2018 OCR GCSE Maths
| วุฒิการศึกษา | คะแนนเต็ม | เกรด: คะแนนต่ำสุด และ % ของคะแนนเต็ม | ||||||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| เกรด 9 | เกรด 8 | เกรด 7 | เกรด 6 | เกรด 5 | เกรด 4 | เกรด 3 | เกรด 2 | เกรด 1 | ||
| Maths (Foundation) | 300 | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | 18060% | 15451.3% | 11337.7% | 7224% | 3110.3% |
| Maths (Higher) | 300 | 23979.7% | 19364.3% | 14749% | 11839.3% | 9030% | 6220.7% | 4816% | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล |
| ข้อสอบ | คะแนนเต็ม | เกรด: คะแนนต่ำสุด และ % ของคะแนนเต็ม | ||||||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| เกรด 9 | เกรด 8 | เกรด 7 | เกรด 6 | เกรด 5 | เกรด 4 | เกรด 3 | เกรด 2 | เกรด 1 | ||
| Paper 1 (Foundation)J560/01 | 100 | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | 6363% | 5555% | 4040% | 2525% | 1111% |
| Paper 2 (Foundation)J560/02 | 100 | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | 6161% | 5252% | 3838% | 2424% | 99% |
| Paper 3 (Foundation)J560/03 | 100 | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | 5656% | 4747% | 3535% | 2323% | 1111% |
| Paper 4 (Higher)J560/04 | 100 | 8383% | 7070% | 5757% | 4646% | 3535% | 2525% | 2020% | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล |
| Paper 5 (Higher)J560/05 | 100 | 7979% | 6363% | 4747% | 3838% | 3030% | 2222% | 1818% | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล |
| Paper 6 (Higher)J560/06 | 100 | 7777% | 6060% | 4343% | 3434% | 2525% | 1515% | 1010% | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล |
- Component boundaries are notional: OCR publishes them to show how each paper went, and only the qualification boundaries decide the grade.
แหล่งที่มา: OCR grade boundaries, GCSE November 2018 (เปิด ocr.org.uk ในแท็บใหม่)
ใช้เกณฑ์เหล่านี้กับชุดคำถามของคุณได้ โดยบันทึกไว้ในบัญชี แล้วเลือกเกณฑ์ที่ต้องการจากหน้าเกณฑ์คะแนนของชุดคำถามใดก็ได้ เพื่อดูเกรดที่คาดการณ์จากเกณฑ์เหล่านั้น
เกณฑ์คะแนนเกรด June 2018 OCR GCSE Maths
| วุฒิการศึกษา | คะแนนเต็ม | เกรด: คะแนนต่ำสุด และ % ของคะแนนเต็ม | ||||||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| เกรด 9 | เกรด 8 | เกรด 7 | เกรด 6 | เกรด 5 | เกรด 4 | เกรด 3 | เกรด 2 | เกรด 1 | ||
| Maths (Foundation) | 300 | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | 18762.3% | 14648.7% | 10535% | 6421.3% | 248% |
| Maths (Higher) | 300 | 25685.3% | 21070% | 16454.7% | 12943% | 9431.3% | 6020% | 4314.3% | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล |
| ข้อสอบ | คะแนนเต็ม | เกรด: คะแนนต่ำสุด และ % ของคะแนนเต็ม | ||||||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| เกรด 9 | เกรด 8 | เกรด 7 | เกรด 6 | เกรด 5 | เกรด 4 | เกรด 3 | เกรด 2 | เกรด 1 | ||
| Paper 1 (Foundation)J560/01 | 100 | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | 6767% | 5353% | 3838% | 2323% | 88% |
| Paper 2 (Foundation)J560/02 | 100 | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | 5858% | 4545% | 3232% | 1919% | 77% |
| Paper 3 (Foundation)J560/03 | 100 | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | 6262% | 4848% | 3535% | 2222% | 99% |
| Paper 4 (Higher)J560/04 | 100 | 8787% | 7474% | 6060% | 4848% | 3535% | 2323% | 1818% | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล |
| Paper 5 (Higher)J560/05 | 100 | 8585% | 6767% | 5050% | 3939% | 2828% | 1717% | 1111% | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล |
| Paper 6 (Higher)J560/06 | 100 | 8484% | 6969% | 5454% | 4242% | 3131% | 2020% | 1414% | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล |
- Component boundaries are notional: OCR publishes them to show how each paper went, and only the qualification boundaries decide the grade.
แหล่งที่มา: OCR grade boundaries, GCSE June 2018 (เปิด ocr.org.uk ในแท็บใหม่)
ใช้เกณฑ์เหล่านี้กับชุดคำถามของคุณได้ โดยบันทึกไว้ในบัญชี แล้วเลือกเกณฑ์ที่ต้องการจากหน้าเกณฑ์คะแนนของชุดคำถามใดก็ได้ เพื่อดูเกรดที่คาดการณ์จากเกณฑ์เหล่านั้น
เกณฑ์คะแนนเกรด November 2017 OCR GCSE Maths
| วุฒิการศึกษา | คะแนนเต็ม | เกรด: คะแนนต่ำสุด และ % ของคะแนนเต็ม | ||||||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| เกรด 9 | เกรด 8 | เกรด 7 | เกรด 6 | เกรด 5 | เกรด 4 | เกรด 3 | เกรด 2 | เกรด 1 | ||
| Maths (Foundation) | 300 | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | 14949.7% | 11739% | 8528.3% | 5418% | 237.7% |
| Maths (Higher) | 300 | 23879.3% | 19163.7% | 14548.3% | 11137% | 7725.7% | 4414.7% | 279% | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล |
| ข้อสอบ | คะแนนเต็ม | เกรด: คะแนนต่ำสุด และ % ของคะแนนเต็ม | ||||||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| เกรด 9 | เกรด 8 | เกรด 7 | เกรด 6 | เกรด 5 | เกรด 4 | เกรด 3 | เกรด 2 | เกรด 1 | ||
| Paper 1 Foundation (Foundation)J560/01 | 100 | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | 5757% | 4545% | 3333% | 2121% | 99% |
| Paper 2 Foundation (Foundation)J560/02 | 100 | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | 4747% | 3737% | 2727% | 1717% | 77% |
| Paper 3 Foundation (Foundation)J560/03 | 100 | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | 4545% | 3535% | 2525% | 1616% | 77% |
| Paper 4 Higher (Higher)J560/04 | 100 | 8888% | 7171% | 5555% | 4242% | 3131% | 1818% | 1111% | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล |
| Paper 5 Higher (Higher)J560/05 | 100 | 7777% | 6262% | 4747% | 3636% | 2323% | 1212% | 77% | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล |
| Paper 6 Higher (Higher)J560/06 | 100 | 7373% | 5858% | 4343% | 3333% | 2323% | 1414% | 99% | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล |
- Component boundaries are notional: OCR publishes them to show how each paper went, and only the qualification boundaries decide the grade.
แหล่งที่มา: OCR grade boundaries, GCSE November 2017 (เปิด ocr.org.uk ในแท็บใหม่)
ใช้เกณฑ์เหล่านี้กับชุดคำถามของคุณได้ โดยบันทึกไว้ในบัญชี แล้วเลือกเกณฑ์ที่ต้องการจากหน้าเกณฑ์คะแนนของชุดคำถามใดก็ได้ เพื่อดูเกรดที่คาดการณ์จากเกณฑ์เหล่านั้น
เกณฑ์คะแนนเกรด June 2017 OCR GCSE Maths
| วุฒิการศึกษา | คะแนนเต็ม | เกรด: คะแนนต่ำสุด และ % ของคะแนนเต็ม | ||||||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| เกรด 9 | เกรด 8 | เกรด 7 | เกรด 6 | เกรด 5 | เกรด 4 | เกรด 3 | เกรด 2 | เกรด 1 | ||
| Maths (Foundation) | 300 | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | 17458% | 12642% | 9331% | 6020% | 289.3% |
| Maths (Higher) | 300 | 24882.7% | 20367.7% | 15953% | 12140.3% | 8327.7% | 4615.3% | 279% | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล |
| ข้อสอบ | คะแนนเต็ม | เกรด: คะแนนต่ำสุด และ % ของคะแนนเต็ม | ||||||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| เกรด 9 | เกรด 8 | เกรด 7 | เกรด 6 | เกรด 5 | เกรด 4 | เกรด 3 | เกรด 2 | เกรด 1 | ||
| Component 01 (Foundation)J560/01 | 100 | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | 6464% | 4848% | 3636% | 2424% | 1313% |
| Component 02 (Foundation)J560/02 | 100 | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | 4747% | 3131% | 2323% | 1515% | 66% |
| Component 03 (Foundation)J560/03 | 100 | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | 6363% | 4747% | 3434% | 2121% | 99% |
| Component 04 (Higher)J560/04 | 100 | 8585% | 7171% | 5757% | 4444% | 3131% | 1919% | 1313% | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล |
| Component 05 (Higher)J560/05 | 100 | 8282% | 6666% | 5050% | 3737% | 2424% | 1111% | 44% | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล |
| Component 06 (Higher)J560/06 | 100 | 8181% | 6666% | 5252% | 4040% | 2828% | 1616% | 1010% | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล |
- Component boundaries are notional: OCR publishes them to show how each paper went, and only the qualification boundaries decide the grade.
แหล่งที่มา: OCR grade boundaries, GCSE June 2017 (เปิด ocr.org.uk ในแท็บใหม่)
ใช้เกณฑ์เหล่านี้กับชุดคำถามของคุณได้ โดยบันทึกไว้ในบัญชี แล้วเลือกเกณฑ์ที่ต้องการจากหน้าเกณฑ์คะแนนของชุดคำถามใดก็ได้ เพื่อดูเกรดที่คาดการณ์จากเกณฑ์เหล่านั้น
เกณฑ์คะแนนของวิชา Maths เปลี่ยนไปอย่างไร
On the Foundation tier, a grade 4 needed 39% of the marks in November 2017 and 46.7% in November 2025. On the Higher tier, a grade 7 needed 48.3% of the marks in November 2017 and 55.3% in November 2025.
แต่ละจุดคือคะแนนต่ำสุดที่ได้เกรดนั้นในรอบสอบเดือน November คิดเป็นร้อยละของคะแนนทั้งหมด ไม่นำรอบสอบอื่น เช่น การสอบซ่อมเดือนพฤศจิกายน มารวม เพื่อให้เปรียบเทียบแต่ละปีได้อย่างเหมาะสม เส้นทึบคือเกรดที่สูงกว่า ส่วนเส้นประคือเกรดที่ต่ำกว่า
แสดงเป็นตาราง
| รอบสอบ | เกรด 4 |
|---|---|
| November 2025 | 140/300 (46.7%) |
| November 2024 | 129/300 (43%) |
| November 2023 | 120/300 (40%) |
| November 2022 | 117/300 (39%) |
| November 2021 | 121/300 (40.3%) |
| November 2020 | 123/300 (41%) |
| November 2019 | 139/300 (46.3%) |
| November 2018 | 154/300 (51.3%) |
| November 2017 | 117/300 (39%) |
| รอบสอบ | เกรด 7 | เกรด 4 |
|---|---|---|
| November 2025 | 166/300 (55.3%) | 57/300 (19%) |
| November 2024 | 152/300 (50.7%) | 51/300 (17%) |
| November 2023 | 154/300 (51.3%) | 54/300 (18%) |
| November 2022 | 160/300 (53.3%) | 49/300 (16.3%) |
| November 2021 | 147/300 (49%) | 51/300 (17%) |
| November 2020 | 150/300 (50%) | 52/300 (17.3%) |
| November 2019 | 163/300 (54.3%) | 69/300 (23%) |
| November 2018 | 147/300 (49%) | 62/300 (20.7%) |
| November 2017 | 145/300 (48.3%) | 44/300 (14.7%) |
คำถามที่พบบ่อย
เกณฑ์คะแนนแต่ละเกรดของ Maths ในชุดสอบ June 2026 เป็นอย่างไร
ในชุดสอบ June 2026, เกรด 4 ต้องได้ 133 จากคะแนนเต็ม 300 ที่ ระดับ Foundation ที่ ระดับ Higher, เกรด 7 ต้องได้ 170 จากคะแนนเต็ม 300 และ เกรด 4 ต้องได้ 57 คะแนน ตารางฉบับเต็มที่มีคะแนนขั้นต่ำของแต่ละข้อสอบอยู่ด้านบนของหน้านี้
คะแนนขั้นต่ำของแต่ละเกรด OCR GCSE Maths เหล่านี้มาจากไหน
ตัวเลขทุกตัวคัดลอกจากเอกสารคะแนนขั้นต่ำของแต่ละเกรดที่ OCR เผยแพร่เองสำหรับชุดสอบนั้น โดยมีลิงก์อยู่ใต้แต่ละตาราง เราจัดข้อมูลตามหลักสูตรเพื่อให้คุณไม่ต้องค้นหาเอกสารที่รวมทุกวิชา และไม่มีการเปลี่ยนแปลงหรือประมาณตัวเลข
ทำไมคะแนนขั้นต่ำของแต่ละเกรดจึงเปลี่ยนทุกปี
กำหนดคะแนนขั้นต่ำหลังจากตรวจให้คะแนนข้อสอบแต่ละชุดแล้ว เพื่อให้เกรดมีมาตรฐานเดียวกัน แม้ข้อสอบของปีหนึ่งจะยากกว่าอีกปีก็ตาม ข้อสอบที่ยากกว่ามักมีคะแนนขั้นต่ำต่ำกว่า นั่นจึงเป็นเหตุผลว่าทำไมจึงควรใช้คะแนนขั้นต่ำของปีเดียวกันเมื่อตรวจข้อสอบเก่า ซึ่งตารางที่นี่มีไว้เพื่อการนี้
คะแนนขั้นต่ำของแต่ละเกรด Maths ชุดใหม่จะเผยแพร่เมื่อไร
OCR เผยแพร่คะแนนขั้นต่ำของแต่ละเกรดในวันประกาศผล สำหรับการสอบฤดูร้อน วันนั้นอยู่ช่วงกลางเดือนสิงหาคมสำหรับ A levels และอีกหนึ่งสัปดาห์ถัดมาสำหรับ GCSE ส่วนชุดสอบเดือนพฤศจิกายนและมกราคมจะเผยแพร่ในวันประกาศผลของแต่ละชุด เราเพิ่มข้อมูลไว้ที่นี่หลังจากนั้น ซึ่งโดยปกติจะเร็วกว่าการเผยแพร่ข้อสอบจริงมาก
เกณฑ์คะแนนเกรดเพิ่มเติม: ทุกหลักสูตรของ OCR หรือ ทุกบอร์ดสอบ
cookie เป็นอิสระและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องหรือได้รับการรับรองจากคณะกรรมการสอบใด ๆ ข้อสอบทุกฉบับที่นี่เป็นลิงก์ไปยังสำเนาของคณะกรรมการสอบบนเว็บไซต์ของตนเอง และข้อสอบเป็นของคณะกรรมการสอบที่จัดทำขึ้น หากลิงก์ใช้งานไม่ได้ จะมีลิงก์ไปยังหน้าข้อสอบเก่าของคณะกรรมการสอบในแต่ละหลักสูตร เกณฑ์คะแนนสำหรับแต่ละเกรดคัดลอกจากเอกสารที่คณะกรรมการสอบเผยแพร่เอง โดยมีลิงก์ไปยังเอกสารใต้ตารางแต่ละชุด