เกณฑ์คะแนนเกรดของ Eduqas GCSE English Language
เกณฑ์คะแนนของ Eduqas GCSE English Language สำหรับ 17 ชุดข้อสอบ, June 2017 to June 2026 สำหรับคุณวุฒิทั้งหมดและข้อสอบแต่ละฉบับ แต่ละตารางแสดงคะแนนต่ำสุดที่ได้แต่ละเกรด โดยคัดลอกจากเอกสารของ Eduqas เอง ซึ่งมีลิงก์อยู่ด้านล่าง
เกณฑ์คะแนนเกรด June 2026 Eduqas GCSE English Language
ใหม่ล่าสุด
| วุฒิการศึกษา | คะแนนเต็ม | เกรด: คะแนนต่ำสุด และ % ของคะแนนเต็ม | ||||||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| เกรด 9 | เกรด 8 | เกรด 7 | เกรด 6 | เกรด 5 | เกรด 4 | เกรด 3 | เกรด 2 | เกรด 1 | ||
| English Language | 200 | 15376.5% | 14170.5% | 12964.5% | 11557.5% | 10251% | 8944.5% | 6834% | 4723.5% | 2713.5% |
| ข้อสอบ | คะแนนเต็ม | เกรด: คะแนนต่ำสุด และ % ของคะแนนเต็ม | ||||||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| เกรด 9 | เกรด 8 | เกรด 7 | เกรด 6 | เกรด 5 | เกรด 4 | เกรด 3 | เกรด 2 | เกรด 1 | ||
| Component 1 - 20th Century Literature Reading and Creative Prose WritingC700U10 | 80 | 6075% | 5771.3% | 5265% | 4657.5% | 4050% | 3341.3% | 2632.5% | 1822.5% | 1012.5% |
| Component 2 - 19th and 21st Century Non-Fiction Reading and Transactional/Persuasive WritingC700U20 | 80 | 6277.5% | 5670% | 5163.8% | 4657.5% | 4151.3% | 3746.3% | 2835% | 1923.8% | 1113.8% |
- Component boundaries are notional: Eduqas publishes them as a guide, and only the subject boundaries decide the grade.
- Component boundaries are raw marks. A component with a weighting factor has its marks multiplied by it before they are added to the subject total (C700U20 × 1.5).
แหล่งที่มา: Eduqas grade boundaries, GCSE June 2026 (เปิด eduqas.co.uk ในแท็บใหม่)
ใช้เกณฑ์เหล่านี้กับชุดคำถามของคุณได้ โดยบันทึกไว้ในบัญชี แล้วเลือกเกณฑ์ที่ต้องการจากหน้าเกณฑ์คะแนนของชุดคำถามใดก็ได้ เพื่อดูเกรดที่คาดการณ์จากเกณฑ์เหล่านั้น
เกณฑ์คะแนนเกรด November 2025 Eduqas GCSE English Language
| วุฒิการศึกษา | คะแนนเต็ม | เกรด: คะแนนต่ำสุด และ % ของคะแนนเต็ม | ||||||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| เกรด 9 | เกรด 8 | เกรด 7 | เกรด 6 | เกรด 5 | เกรด 4 | เกรด 3 | เกรด 2 | เกรด 1 | ||
| English Language | 200 | 15276% | 13969.5% | 12763.5% | 11055% | 9447% | 7839% | 6030% | 4221% | 2412% |
| ข้อสอบ | คะแนนเต็ม | เกรด: คะแนนต่ำสุด และ % ของคะแนนเต็ม | ||||||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| เกรด 9 | เกรด 8 | เกรด 7 | เกรด 6 | เกรด 5 | เกรด 4 | เกรด 3 | เกรด 2 | เกรด 1 | ||
| Component 1 - 20th Century Literature Reading and Creative Prose WritingC700U1 | 80 | 6075% | 5670% | 5265% | 4455% | 3746.3% | 2835% | 2227.5% | 1620% | 1012.5% |
| Component 2 - 19th & 21st Century Non-Fiction Reading and Transactional/Persuasive WritingC700U2 | 80 | 6176.3% | 5568.8% | 5062.5% | 4455% | 3847.5% | 3341.3% | 2531.3% | 1721.3% | 911.3% |
- Component boundaries are notional: Eduqas publishes them as a guide, and only the subject boundaries decide the grade.
- Component boundaries are raw marks. A component with a weighting factor has its marks multiplied by it before they are added to the subject total (C700U2 × 1.5).
แหล่งที่มา: Eduqas grade boundaries, GCSE November 2025 (เปิด eduqas.co.uk ในแท็บใหม่)
ใช้เกณฑ์เหล่านี้กับชุดคำถามของคุณได้ โดยบันทึกไว้ในบัญชี แล้วเลือกเกณฑ์ที่ต้องการจากหน้าเกณฑ์คะแนนของชุดคำถามใดก็ได้ เพื่อดูเกรดที่คาดการณ์จากเกณฑ์เหล่านั้น
เกณฑ์คะแนนเกรด June 2025 Eduqas GCSE English Language
| วุฒิการศึกษา | คะแนนเต็ม | เกรด: คะแนนต่ำสุด และ % ของคะแนนเต็ม | ||||||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| เกรด 9 | เกรด 8 | เกรด 7 | เกรด 6 | เกรด 5 | เกรด 4 | เกรด 3 | เกรด 2 | เกรด 1 | ||
| English Language | 200 | 15276% | 13969.5% | 12763.5% | 11356.5% | 9949.5% | 8643% | 6532.5% | 4422% | 2412% |
| ข้อสอบ | คะแนนเต็ม | เกรด: คะแนนต่ำสุด และ % ของคะแนนเต็ม | ||||||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| เกรด 9 | เกรด 8 | เกรด 7 | เกรด 6 | เกรด 5 | เกรด 4 | เกรด 3 | เกรด 2 | เกรด 1 | ||
| Component 1 - 20th Century Literature Reading and Creative Prose WritingC700U10 | 80 | 6075% | 5670% | 5265% | 4556.3% | 3948.8% | 3341.3% | 2632.5% | 1822.5% | 1012.5% |
| Component 2 - 19th and 21st Century Non-Fiction Reading and Transactional/Persuasive WritingC700U20 | 80 | 6176.3% | 5568.8% | 5062.5% | 4556.3% | 4050% | 3543.8% | 2632.5% | 1721.3% | 911.3% |
- Component boundaries are notional: Eduqas publishes them as a guide, and only the subject boundaries decide the grade.
- Component boundaries are raw marks. A component with a weighting factor has its marks multiplied by it before they are added to the subject total (C700U20 × 1.5).
แหล่งที่มา: Eduqas grade boundaries, GCSE June 2025 (เปิด eduqas.co.uk ในแท็บใหม่)
ใช้เกณฑ์เหล่านี้กับชุดคำถามของคุณได้ โดยบันทึกไว้ในบัญชี แล้วเลือกเกณฑ์ที่ต้องการจากหน้าเกณฑ์คะแนนของชุดคำถามใดก็ได้ เพื่อดูเกรดที่คาดการณ์จากเกณฑ์เหล่านั้น
เกณฑ์คะแนนเกรด November 2024 Eduqas GCSE English Language
| วุฒิการศึกษา | คะแนนเต็ม | เกรด: คะแนนต่ำสุด และ % ของคะแนนเต็ม | ||||||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| เกรด 9 | เกรด 8 | เกรด 7 | เกรด 6 | เกรด 5 | เกรด 4 | เกรด 3 | เกรด 2 | เกรด 1 | ||
| English Language | 200 | 14874% | 13668% | 12462% | 11055% | 9648% | 8241% | 6130.5% | 4120.5% | 2110.5% |
| ข้อสอบ | คะแนนเต็ม | เกรด: คะแนนต่ำสุด และ % ของคะแนนเต็ม | ||||||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| เกรด 9 | เกรด 8 | เกรด 7 | เกรด 6 | เกรด 5 | เกรด 4 | เกรด 3 | เกรด 2 | เกรด 1 | ||
| Component 1 - 20th Century Literature Reading and Creative Prose WritingC700U1 | 80 | 5973.8% | 5568.8% | 5062.5% | 4556.3% | 3948.8% | 3240% | 2531.3% | 1721.3% | 911.3% |
| Component 2 - 19th & 21st Century Non-Fiction Reading and Transactional/Persuasive WritingC700U2 | 80 | 5973.8% | 5467.5% | 4961.3% | 4353.8% | 3847.5% | 3341.3% | 2430% | 1620% | 810% |
- Component boundaries are notional: Eduqas publishes them as a guide, and only the subject boundaries decide the grade.
- Component boundaries are raw marks. A component with a weighting factor has its marks multiplied by it before they are added to the subject total (C700U2 × 1.5).
แหล่งที่มา: Eduqas grade boundaries, GCSE November 2024 (เปิด eduqas.co.uk ในแท็บใหม่)
ใช้เกณฑ์เหล่านี้กับชุดคำถามของคุณได้ โดยบันทึกไว้ในบัญชี แล้วเลือกเกณฑ์ที่ต้องการจากหน้าเกณฑ์คะแนนของชุดคำถามใดก็ได้ เพื่อดูเกรดที่คาดการณ์จากเกณฑ์เหล่านั้น
เกณฑ์คะแนนเกรด June 2024 Eduqas GCSE English Language
| วุฒิการศึกษา | คะแนนเต็ม | เกรด: คะแนนต่ำสุด และ % ของคะแนนเต็ม | ||||||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| เกรด 9 | เกรด 8 | เกรด 7 | เกรด 6 | เกรด 5 | เกรด 4 | เกรด 3 | เกรด 2 | เกรด 1 | ||
| English Language | 200 | 15075% | 13869% | 12663% | 11256% | 9849% | 8442% | 6432% | 4422% | 2412% |
| ข้อสอบ | คะแนนเต็ม | เกรด: คะแนนต่ำสุด และ % ของคะแนนเต็ม | ||||||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| เกรด 9 | เกรด 8 | เกรด 7 | เกรด 6 | เกรด 5 | เกรด 4 | เกรด 3 | เกรด 2 | เกรด 1 | ||
| Component 1 - 20th Century Literature Reading and Creative Prose WritingC700U10 | 80 | 6075% | 5568.8% | 5163.8% | 4657.5% | 3948.8% | 3341.3% | 2632.5% | 1822.5% | 1012.5% |
| Component 2 - 19th and 21st Century Non-Fiction Reading and Transactional/Persuasive WritingC700U20 | 80 | 6075% | 5568.8% | 5062.5% | 4455% | 3948.8% | 3442.5% | 2531.3% | 1721.3% | 911.3% |
- Component boundaries are notional: Eduqas publishes them as a guide, and only the subject boundaries decide the grade.
- Component boundaries are raw marks. A component with a weighting factor has its marks multiplied by it before they are added to the subject total (C700U20 × 1.5).
แหล่งที่มา: Eduqas grade boundaries, GCSE June 2024 (เปิด eduqas.co.uk ในแท็บใหม่)
ใช้เกณฑ์เหล่านี้กับชุดคำถามของคุณได้ โดยบันทึกไว้ในบัญชี แล้วเลือกเกณฑ์ที่ต้องการจากหน้าเกณฑ์คะแนนของชุดคำถามใดก็ได้ เพื่อดูเกรดที่คาดการณ์จากเกณฑ์เหล่านั้น
เกณฑ์คะแนนเกรด November 2023 Eduqas GCSE English Language
| วุฒิการศึกษา | คะแนนเต็ม | เกรด: คะแนนต่ำสุด และ % ของคะแนนเต็ม | ||||||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| เกรด 9 | เกรด 8 | เกรด 7 | เกรด 6 | เกรด 5 | เกรด 4 | เกรด 3 | เกรด 2 | เกรด 1 | ||
| English Language | 200 | 14572.5% | 13266% | 12060% | 10552.5% | 9045% | 7537.5% | 5628% | 3819% | 2010% |
| ข้อสอบ | คะแนนเต็ม | เกรด: คะแนนต่ำสุด และ % ของคะแนนเต็ม | ||||||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| เกรด 9 | เกรด 8 | เกรด 7 | เกรด 6 | เกรด 5 | เกรด 4 | เกรด 3 | เกรด 2 | เกรด 1 | ||
| Component 1 - 20th Century Literature Reading and Creative Prose WritingC700U1 | 80 | 5670% | 5163.8% | 4657.5% | 4050% | 3645% | 3037.5% | 2328.8% | 1518.8% | 810% |
| Component 2 - 19th & 21st Century Non-Fiction Reading and Transactional/Persuasive WritingC700U2 | 80 | 5973.8% | 5467.5% | 4961.3% | 4353.8% | 3645% | 3037.5% | 2227.5% | 1518.8% | 810% |
- Component boundaries are notional: Eduqas publishes them as a guide, and only the subject boundaries decide the grade.
- Component boundaries are raw marks. A component with a weighting factor has its marks multiplied by it before they are added to the subject total (C700U2 × 1.5).
แหล่งที่มา: Eduqas grade boundaries, GCSE November 2023 (เปิด eduqas.co.uk ในแท็บใหม่)
ใช้เกณฑ์เหล่านี้กับชุดคำถามของคุณได้ โดยบันทึกไว้ในบัญชี แล้วเลือกเกณฑ์ที่ต้องการจากหน้าเกณฑ์คะแนนของชุดคำถามใดก็ได้ เพื่อดูเกรดที่คาดการณ์จากเกณฑ์เหล่านั้น
เกณฑ์คะแนนเกรด June 2023 Eduqas GCSE English Language
| วุฒิการศึกษา | คะแนนเต็ม | เกรด: คะแนนต่ำสุด และ % ของคะแนนเต็ม | ||||||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| เกรด 9 | เกรด 8 | เกรด 7 | เกรด 6 | เกรด 5 | เกรด 4 | เกรด 3 | เกรด 2 | เกรด 1 | ||
| English Language | 200 | 14572.5% | 13266% | 12060% | 10552.5% | 9045% | 7537.5% | 5628% | 3819% | 2010% |
| ข้อสอบ | คะแนนเต็ม | เกรด: คะแนนต่ำสุด และ % ของคะแนนเต็ม | ||||||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| เกรด 9 | เกรด 8 | เกรด 7 | เกรด 6 | เกรด 5 | เกรด 4 | เกรด 3 | เกรด 2 | เกรด 1 | ||
| Component 1 - 20th Century Literature Reading and Creative Prose WritingC700U10 | 80 | 5670% | 5163.8% | 4657.5% | 4050% | 3442.5% | 2835% | 2126.3% | 1518.8% | 810% |
| Component 2 - 19th and 21st Century Non-Fiction Reading and Transactional/Persuasive WritingC700U20 | 80 | 5973.8% | 5467.5% | 4961.3% | 4353.8% | 3746.3% | 3138.8% | 2328.8% | 1518.8% | 810% |
- Component boundaries are notional: Eduqas publishes them as a guide, and only the subject boundaries decide the grade.
- Component boundaries are raw marks. A component with a weighting factor has its marks multiplied by it before they are added to the subject total (C700U20 × 1.5).
แหล่งที่มา: Eduqas grade boundaries, GCSE June 2023 (เปิด eduqas.co.uk ในแท็บใหม่)
ใช้เกณฑ์เหล่านี้กับชุดคำถามของคุณได้ โดยบันทึกไว้ในบัญชี แล้วเลือกเกณฑ์ที่ต้องการจากหน้าเกณฑ์คะแนนของชุดคำถามใดก็ได้ เพื่อดูเกรดที่คาดการณ์จากเกณฑ์เหล่านั้น
เกณฑ์คะแนนเกรด November 2022 Eduqas GCSE English Language
| วุฒิการศึกษา | คะแนนเต็ม | เกรด: คะแนนต่ำสุด และ % ของคะแนนเต็ม | ||||||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| เกรด 9 | เกรด 8 | เกรด 7 | เกรด 6 | เกรด 5 | เกรด 4 | เกรด 3 | เกรด 2 | เกรด 1 | ||
| English Language | 200 | 14371.5% | 13065% | 11758.5% | 10251% | 8844% | 7437% | 5728.5% | 4020% | 2311.5% |
| ข้อสอบ | คะแนนเต็ม | เกรด: คะแนนต่ำสุด และ % ของคะแนนเต็ม | ||||||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| เกรด 9 | เกรด 8 | เกรด 7 | เกรด 6 | เกรด 5 | เกรด 4 | เกรด 3 | เกรด 2 | เกรด 1 | ||
| Component 1 - 20th Century Literature Reading and Creative Prose WritingC700U1 | 80 | 5771.3% | 5265% | 4657.5% | 4050% | 3543.8% | 2936.3% | 2227.5% | 1620% | 911.3% |
| Component 2 - 19th & 21st Century Non-Fiction Reading and Transactional/Persuasive WritingC700U2 | 80 | 5771.3% | 5265% | 4758.8% | 4151.3% | 3543.8% | 3037.5% | 2328.8% | 1620% | 911.3% |
- Component boundaries are notional: Eduqas publishes them as a guide, and only the subject boundaries decide the grade.
- Component boundaries are raw marks. A component with a weighting factor has its marks multiplied by it before they are added to the subject total (C700U2 × 1.5).
แหล่งที่มา: Eduqas grade boundaries, GCSE November 2022 (เปิด eduqas.co.uk ในแท็บใหม่)
ใช้เกณฑ์เหล่านี้กับชุดคำถามของคุณได้ โดยบันทึกไว้ในบัญชี แล้วเลือกเกณฑ์ที่ต้องการจากหน้าเกณฑ์คะแนนของชุดคำถามใดก็ได้ เพื่อดูเกรดที่คาดการณ์จากเกณฑ์เหล่านั้น
เกณฑ์คะแนนเกรด June 2022 Eduqas GCSE English Language
| วุฒิการศึกษา | คะแนนเต็ม | เกรด: คะแนนต่ำสุด และ % ของคะแนนเต็ม | ||||||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| เกรด 9 | เกรด 8 | เกรด 7 | เกรด 6 | เกรด 5 | เกรด 4 | เกรด 3 | เกรด 2 | เกรด 1 | ||
| English Language | 200 | 14371.5% | 13065% | 11758.5% | 10251% | 8844% | 7437% | 5728.5% | 4020% | 2311.5% |
| ข้อสอบ | คะแนนเต็ม | เกรด: คะแนนต่ำสุด และ % ของคะแนนเต็ม | ||||||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| เกรด 9 | เกรด 8 | เกรด 7 | เกรด 6 | เกรด 5 | เกรด 4 | เกรด 3 | เกรด 2 | เกรด 1 | ||
| Component 1 - 20th Century Literature Reading and Creative Prose WritingC700U10 | 80 | 5771.3% | 5265% | 4657.5% | 4050% | 3543.8% | 2936.3% | 2227.5% | 1620% | 911.3% |
| Component 2 - 19th and 21st Century Non-Fiction Reading and Transactional/Persuasive WritingC700U20 | 80 | 5771.3% | 5265% | 4758.8% | 4151.3% | 3543.8% | 3037.5% | 2328.8% | 1620% | 911.3% |
- Component boundaries are notional: Eduqas publishes them as a guide, and only the subject boundaries decide the grade.
- Component boundaries are raw marks. A component with a weighting factor has its marks multiplied by it before they are added to the subject total (C700U20 × 1.5).
แหล่งที่มา: Eduqas grade boundaries, GCSE June 2022 (เปิด eduqas.co.uk ในแท็บใหม่)
ใช้เกณฑ์เหล่านี้กับชุดคำถามของคุณได้ โดยบันทึกไว้ในบัญชี แล้วเลือกเกณฑ์ที่ต้องการจากหน้าเกณฑ์คะแนนของชุดคำถามใดก็ได้ เพื่อดูเกรดที่คาดการณ์จากเกณฑ์เหล่านั้น
เกณฑ์คะแนนเกรด November 2021 Eduqas GCSE English Language
| วุฒิการศึกษา | คะแนนเต็ม | เกรด: คะแนนต่ำสุด และ % ของคะแนนเต็ม | ||||||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| เกรด 9 | เกรด 8 | เกรด 7 | เกรด 6 | เกรด 5 | เกรด 4 | เกรด 3 | เกรด 2 | เกรด 1 | ||
| English Language | 200 | 13869% | 12562.5% | 11256% | 9748.5% | 8241% | 6733.5% | 4924.5% | 3216% | 157.5% |
| ข้อสอบ | คะแนนเต็ม | เกรด: คะแนนต่ำสุด และ % ของคะแนนเต็ม | ||||||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| เกรด 9 | เกรด 8 | เกรด 7 | เกรด 6 | เกรด 5 | เกรด 4 | เกรด 3 | เกรด 2 | เกรด 1 | ||
| Component 1 - 20th Century Literature Reading and Creative Prose WritingC700U1 | 80 | 5568.8% | 5062.5% | 4455% | 3847.5% | 3240% | 2632.5% | 1923.8% | 1215% | 67.5% |
| Component 2 - 19th & 21st Century Non-Fiction Reading and Transactional/Persuasive WritingC700U2 | 80 | 5568.8% | 5062.5% | 4556.3% | 3948.8% | 3341.3% | 2733.8% | 2025% | 1316.3% | 67.5% |
- Component boundaries are notional: Eduqas publishes them as a guide, and only the subject boundaries decide the grade.
- Component boundaries are raw marks. A component with a weighting factor has its marks multiplied by it before they are added to the subject total (C700U2 × 1.5).
แหล่งที่มา: Eduqas grade boundaries, GCSE November 2021 (เปิด eduqas.co.uk ในแท็บใหม่)
ใช้เกณฑ์เหล่านี้กับชุดคำถามของคุณได้ โดยบันทึกไว้ในบัญชี แล้วเลือกเกณฑ์ที่ต้องการจากหน้าเกณฑ์คะแนนของชุดคำถามใดก็ได้ เพื่อดูเกรดที่คาดการณ์จากเกณฑ์เหล่านั้น
เกณฑ์คะแนนเกรด November 2020 Eduqas GCSE English Language
| วุฒิการศึกษา | คะแนนเต็ม | เกรด: คะแนนต่ำสุด และ % ของคะแนนเต็ม | ||||||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| เกรด 9 | เกรด 8 | เกรด 7 | เกรด 6 | เกรด 5 | เกรด 4 | เกรด 3 | เกรด 2 | เกรด 1 | ||
| English Language | 200 | 13869% | 12562.5% | 11256% | 9748.5% | 8241% | 6733.5% | 4924.5% | 3216% | 157.5% |
| ข้อสอบ | คะแนนเต็ม | เกรด: คะแนนต่ำสุด และ % ของคะแนนเต็ม | ||||||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| เกรด 9 | เกรด 8 | เกรด 7 | เกรด 6 | เกรด 5 | เกรด 4 | เกรด 3 | เกรด 2 | เกรด 1 | ||
| Component 1 - 20th Century Literature Reading and Creative Prose WritingC700U1 | 80 | 5467.5% | 5062.5% | 4455% | 3847.5% | 3240% | 2632.5% | 1923.8% | 1215% | 67.5% |
| Component 2 - 19th & 21st Century Non-Fiction Reading and Transactional/Persuasive WritingC700U2 | 80 | 5670% | 5062.5% | 4556.3% | 3948.8% | 3341.3% | 2733.8% | 2025% | 1316.3% | 67.5% |
- Component boundaries are notional: Eduqas publishes them as a guide, and only the subject boundaries decide the grade.
- Component boundaries are raw marks. A component with a weighting factor has its marks multiplied by it before they are added to the subject total (C700U2 × 1.5).
แหล่งที่มา: Eduqas grade boundaries, GCSE November 2020 (เปิด eduqas.co.uk ในแท็บใหม่)
ใช้เกณฑ์เหล่านี้กับชุดคำถามของคุณได้ โดยบันทึกไว้ในบัญชี แล้วเลือกเกณฑ์ที่ต้องการจากหน้าเกณฑ์คะแนนของชุดคำถามใดก็ได้ เพื่อดูเกรดที่คาดการณ์จากเกณฑ์เหล่านั้น
เกณฑ์คะแนนเกรด November 2019 Eduqas GCSE English Language
| วุฒิการศึกษา | คะแนนเต็ม | เกรด: คะแนนต่ำสุด และ % ของคะแนนเต็ม | ||||||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| เกรด 9 | เกรด 8 | เกรด 7 | เกรด 6 | เกรด 5 | เกรด 4 | เกรด 3 | เกรด 2 | เกรด 1 | ||
| English Language | 200 | 14472% | 13065% | 11658% | 10251% | 8944.5% | 7638% | 5728.5% | 3819% | 2010% |
| ข้อสอบ | คะแนนเต็ม | เกรด: คะแนนต่ำสุด และ % ของคะแนนเต็ม | ||||||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| เกรด 9 | เกรด 8 | เกรด 7 | เกรด 6 | เกรด 5 | เกรด 4 | เกรด 3 | เกรด 2 | เกรด 1 | ||
| Component 1 - 20th Century Literature Reading and Creative Prose WritingC700U1 | 80 | 5872.5% | 5265% | 4556.3% | 4050% | 3543.8% | 2936.3% | 2227.5% | 1518.8% | 810% |
| Component 2 - 19th & 21st Century Non-Fiction Reading and Transactional/Persuasive WritingC700U2 | 80 | 5771.3% | 5265% | 4758.8% | 4151.3% | 3645% | 3138.8% | 2328.8% | 1518.8% | 810% |
- Component boundaries are notional: Eduqas publishes them as a guide, and only the subject boundaries decide the grade.
- Component boundaries are raw marks. A component with a weighting factor has its marks multiplied by it before they are added to the subject total (C700U2 × 1.5).
แหล่งที่มา: Eduqas grade boundaries, GCSE November 2019 (เปิด wjec.co.uk ในแท็บใหม่)
ใช้เกณฑ์เหล่านี้กับชุดคำถามของคุณได้ โดยบันทึกไว้ในบัญชี แล้วเลือกเกณฑ์ที่ต้องการจากหน้าเกณฑ์คะแนนของชุดคำถามใดก็ได้ เพื่อดูเกรดที่คาดการณ์จากเกณฑ์เหล่านั้น
เกณฑ์คะแนนเกรด June 2019 Eduqas GCSE English Language
| วุฒิการศึกษา | คะแนนเต็ม | เกรด: คะแนนต่ำสุด และ % ของคะแนนเต็ม | ||||||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| เกรด 9 | เกรด 8 | เกรด 7 | เกรด 6 | เกรด 5 | เกรด 4 | เกรด 3 | เกรด 2 | เกรด 1 | ||
| English Language | 200 | 14170.5% | 12763.5% | 11457% | 10050% | 8643% | 7236% | 5427% | 3718.5% | 2010% |
| ข้อสอบ | คะแนนเต็ม | เกรด: คะแนนต่ำสุด และ % ของคะแนนเต็ม | ||||||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| เกรด 9 | เกรด 8 | เกรด 7 | เกรด 6 | เกรด 5 | เกรด 4 | เกรด 3 | เกรด 2 | เกรด 1 | ||
| Component 1 - 20th Century Literature Reading and Creative Prose WritingC700U1 | 80 | 5771.3% | 5163.8% | 4556.3% | 3948.8% | 3341.3% | 2835% | 2126.3% | 1417.5% | 810% |
| Component 2 - 19th & 21st Century Non-Fiction Reading and Transactional/Persuasive WritingC700U2 | 80 | 5670% | 5163.8% | 4657.5% | 4050% | 3442.5% | 2936.3% | 2227.5% | 1518.8% | 810% |
- Component boundaries are notional: Eduqas publishes them as a guide, and only the subject boundaries decide the grade.
- Component boundaries are raw marks. A component with a weighting factor has its marks multiplied by it before they are added to the subject total (C700U2 × 1.5).
แหล่งที่มา: Eduqas grade boundaries, GCSE June 2019 (เปิด wjec.co.uk ในแท็บใหม่)
ใช้เกณฑ์เหล่านี้กับชุดคำถามของคุณได้ โดยบันทึกไว้ในบัญชี แล้วเลือกเกณฑ์ที่ต้องการจากหน้าเกณฑ์คะแนนของชุดคำถามใดก็ได้ เพื่อดูเกรดที่คาดการณ์จากเกณฑ์เหล่านั้น
เกณฑ์คะแนนเกรด November 2018 Eduqas GCSE English Language
| วุฒิการศึกษา | คะแนนเต็ม | เกรด: คะแนนต่ำสุด และ % ของคะแนนเต็ม | ||||||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| เกรด 9 | เกรด 8 | เกรด 7 | เกรด 6 | เกรด 5 | เกรด 4 | เกรด 3 | เกรด 2 | เกรด 1 | ||
| English Language | 200 | 15075% | 13366.5% | 11658% | 10351.5% | 9045% | 7738.5% | 5628% | 3517.5% | 157.5% |
แหล่งที่มา: Eduqas grade boundaries, GCSE November 2018 (เปิด wjec.co.uk ในแท็บใหม่)
ใช้เกณฑ์เหล่านี้กับชุดคำถามของคุณได้ โดยบันทึกไว้ในบัญชี แล้วเลือกเกณฑ์ที่ต้องการจากหน้าเกณฑ์คะแนนของชุดคำถามใดก็ได้ เพื่อดูเกรดที่คาดการณ์จากเกณฑ์เหล่านั้น
เกณฑ์คะแนนเกรด June 2018 Eduqas GCSE English Language
| วุฒิการศึกษา | คะแนนเต็ม | เกรด: คะแนนต่ำสุด และ % ของคะแนนเต็ม | ||||||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| เกรด 9 | เกรด 8 | เกรด 7 | เกรด 6 | เกรด 5 | เกรด 4 | เกรด 3 | เกรด 2 | เกรด 1 | ||
| English Language | 200 | 13969.5% | 12663% | 11457% | 10150.5% | 8844% | 7537.5% | 5628% | 3819% | 2010% |
แหล่งที่มา: Eduqas grade boundaries, GCSE June 2018 (เปิด eduqas.co.uk ในแท็บใหม่)
ใช้เกณฑ์เหล่านี้กับชุดคำถามของคุณได้ โดยบันทึกไว้ในบัญชี แล้วเลือกเกณฑ์ที่ต้องการจากหน้าเกณฑ์คะแนนของชุดคำถามใดก็ได้ เพื่อดูเกรดที่คาดการณ์จากเกณฑ์เหล่านั้น
เกณฑ์คะแนนเกรด November 2017 Eduqas GCSE English Language
| วุฒิการศึกษา | คะแนนเต็ม | เกรด: คะแนนต่ำสุด และ % ของคะแนนเต็ม | ||||||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| เกรด 9 | เกรด 8 | เกรด 7 | เกรด 6 | เกรด 5 | เกรด 4 | เกรด 3 | เกรด 2 | เกรด 1 | ||
| English Language | 200 | 14874% | 13065% | 11356.5% | 9949.5% | 8542.5% | 7236% | 5226% | 3316.5% | 147% |
แหล่งที่มา: Eduqas grade boundaries, GCSE November 2017 (เปิด eduqas.co.uk ในแท็บใหม่)
ใช้เกณฑ์เหล่านี้กับชุดคำถามของคุณได้ โดยบันทึกไว้ในบัญชี แล้วเลือกเกณฑ์ที่ต้องการจากหน้าเกณฑ์คะแนนของชุดคำถามใดก็ได้ เพื่อดูเกรดที่คาดการณ์จากเกณฑ์เหล่านั้น
เกณฑ์คะแนนเกรด June 2017 Eduqas GCSE English Language
| วุฒิการศึกษา | คะแนนเต็ม | เกรด: คะแนนต่ำสุด และ % ของคะแนนเต็ม | ||||||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| เกรด 9 | เกรด 8 | เกรด 7 | เกรด 6 | เกรด 5 | เกรด 4 | เกรด 3 | เกรด 2 | เกรด 1 | ||
| English Language | 200 | 14271% | 12964.5% | 11658% | 10251% | 8844% | 7537.5% | 5326.5% | 3115.5% | 105% |
แหล่งที่มา: Eduqas grade boundaries, GCSE June 2017 (เปิด eduqas.co.uk ในแท็บใหม่)
ใช้เกณฑ์เหล่านี้กับชุดคำถามของคุณได้ โดยบันทึกไว้ในบัญชี แล้วเลือกเกณฑ์ที่ต้องการจากหน้าเกณฑ์คะแนนของชุดคำถามใดก็ได้ เพื่อดูเกรดที่คาดการณ์จากเกณฑ์เหล่านั้น
เกณฑ์คะแนนของวิชา English Language เปลี่ยนไปอย่างไร
A grade 7 needed 56.5% of the marks in November 2017 and 63.5% in November 2025.
แต่ละจุดคือคะแนนต่ำสุดที่ได้เกรดนั้นในรอบสอบเดือน November คิดเป็นร้อยละของคะแนนทั้งหมด ไม่นำรอบสอบอื่น เช่น การสอบซ่อมเดือนพฤศจิกายน มารวม เพื่อให้เปรียบเทียบแต่ละปีได้อย่างเหมาะสม เส้นทึบคือเกรดที่สูงกว่า ส่วนเส้นประคือเกรดที่ต่ำกว่า
แสดงเป็นตาราง
| รอบสอบ | เกรด 7 | เกรด 4 |
|---|---|---|
| November 2025 | 127/200 (63.5%) | 78/200 (39%) |
| November 2024 | 124/200 (62%) | 82/200 (41%) |
| November 2023 | 120/200 (60%) | 75/200 (37.5%) |
| November 2022 | 117/200 (58.5%) | 74/200 (37%) |
| November 2021 | 112/200 (56%) | 67/200 (33.5%) |
| November 2020 | 112/200 (56%) | 67/200 (33.5%) |
| November 2019 | 116/200 (58%) | 76/200 (38%) |
| November 2018 | 116/200 (58%) | 77/200 (38.5%) |
| November 2017 | 113/200 (56.5%) | 72/200 (36%) |
คำถามที่พบบ่อย
เกณฑ์คะแนนแต่ละเกรดของ English Language ในชุดสอบ June 2026 เป็นอย่างไร
ในชุดสอบ June 2026, เกรด 7 ต้องได้ 129 จากคะแนนเต็ม 200 และ เกรด 4 ต้องได้ 89 คะแนน ตารางฉบับเต็มที่มีคะแนนขั้นต่ำของแต่ละข้อสอบอยู่ด้านบนของหน้านี้
คะแนนขั้นต่ำของแต่ละเกรด Eduqas GCSE English Language เหล่านี้มาจากไหน
ตัวเลขทุกตัวคัดลอกจากเอกสารคะแนนขั้นต่ำของแต่ละเกรดที่ Eduqas เผยแพร่เองสำหรับชุดสอบนั้น โดยมีลิงก์อยู่ใต้แต่ละตาราง เราจัดข้อมูลตามหลักสูตรเพื่อให้คุณไม่ต้องค้นหาเอกสารที่รวมทุกวิชา และไม่มีการเปลี่ยนแปลงหรือประมาณตัวเลข
ทำไมคะแนนขั้นต่ำของแต่ละเกรดจึงเปลี่ยนทุกปี
กำหนดคะแนนขั้นต่ำหลังจากตรวจให้คะแนนข้อสอบแต่ละชุดแล้ว เพื่อให้เกรดมีมาตรฐานเดียวกัน แม้ข้อสอบของปีหนึ่งจะยากกว่าอีกปีก็ตาม ข้อสอบที่ยากกว่ามักมีคะแนนขั้นต่ำต่ำกว่า นั่นจึงเป็นเหตุผลว่าทำไมจึงควรใช้คะแนนขั้นต่ำของปีเดียวกันเมื่อตรวจข้อสอบเก่า ซึ่งตารางที่นี่มีไว้เพื่อการนี้
คะแนนขั้นต่ำของแต่ละเกรด English Language ชุดใหม่จะเผยแพร่เมื่อไร
Eduqas เผยแพร่คะแนนขั้นต่ำของแต่ละเกรดในวันประกาศผล สำหรับการสอบฤดูร้อน วันนั้นอยู่ช่วงกลางเดือนสิงหาคมสำหรับ A levels และอีกหนึ่งสัปดาห์ถัดมาสำหรับ GCSE ส่วนชุดสอบเดือนพฤศจิกายนและมกราคมจะเผยแพร่ในวันประกาศผลของแต่ละชุด เราเพิ่มข้อมูลไว้ที่นี่หลังจากนั้น ซึ่งโดยปกติจะเร็วกว่าการเผยแพร่ข้อสอบจริงมาก
เกณฑ์คะแนนเกรดเพิ่มเติม: ทุกหลักสูตรของ Eduqas หรือ ทุกบอร์ดสอบ
cookie เป็นอิสระและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องหรือได้รับการรับรองจากคณะกรรมการสอบใด ๆ ข้อสอบทุกฉบับที่นี่เป็นลิงก์ไปยังสำเนาของคณะกรรมการสอบบนเว็บไซต์ของตนเอง และข้อสอบเป็นของคณะกรรมการสอบที่จัดทำขึ้น หากลิงก์ใช้งานไม่ได้ จะมีลิงก์ไปยังหน้าข้อสอบเก่าของคณะกรรมการสอบในแต่ละหลักสูตร เกณฑ์คะแนนสำหรับแต่ละเกรดคัดลอกจากเอกสารที่คณะกรรมการสอบเผยแพร่เอง โดยมีลิงก์ไปยังเอกสารใต้ตารางแต่ละชุด