เกณฑ์คะแนนเกรดของ Pearson Edexcel GCSE Maths
เกณฑ์คะแนนของ Pearson Edexcel GCSE Maths สำหรับ 17 ชุดข้อสอบ, June 2017 to June 2026 สำหรับคุณวุฒิทั้งหมดและข้อสอบแต่ละฉบับ แต่ละตารางแสดงคะแนนต่ำสุดที่ได้แต่ละเกรด โดยคัดลอกจากเอกสารของ Pearson Edexcel เอง ซึ่งมีลิงก์อยู่ด้านล่าง
เกณฑ์คะแนนเกรด June 2026 Pearson Edexcel GCSE Maths
ใหม่ล่าสุด
| วุฒิการศึกษา | คะแนนเต็ม | เกรด: คะแนนต่ำสุด และ % ของคะแนนเต็ม | ||||||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| เกรด 9 | เกรด 8 | เกรด 7 | เกรด 6 | เกรด 5 | เกรด 4 | เกรด 3 | เกรด 2 | เกรด 1 | ||
| Maths (Foundation) | 240 | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | 18175.4% | 15162.9% | 11045.8% | 6928.8% | 2912.1% |
| Maths (Higher) | 240 | 20886.7% | 17773.8% | 14660.8% | 11447.5% | 8234.2% | 5020.8% | 3414.2% | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล |
| ข้อสอบ | คะแนนเต็ม | เกรด: คะแนนต่ำสุด และ % ของคะแนนเต็ม | ||||||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| เกรด 9 | เกรด 8 | เกรด 7 | เกรด 6 | เกรด 5 | เกรด 4 | เกรด 3 | เกรด 2 | เกรด 1 | ||
| Paper 1 (Foundation)1MA1/1F | 80 | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | 6277.5% | 5366.3% | 3847.5% | 2430% | 1012.5% |
| Paper 1 (Higher)1MA1/1H | 80 | 7087.5% | 5973.8% | 4961.3% | 3847.5% | 2835% | 1822.5% | 1316.3% | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล |
| Paper 2 (Foundation)1MA1/2F | 80 | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | 5973.8% | 4961.3% | 3543.8% | 2227.5% | 911.3% |
| Paper 2 (Higher)1MA1/2H | 80 | 7188.8% | 6176.3% | 5163.8% | 3948.8% | 2835% | 1721.3% | 1113.8% | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล |
| Paper 3 (Foundation)1MA1/3F | 80 | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | 6075% | 4961.3% | 3645% | 2328.8% | 1012.5% |
| Paper 3 (Higher)1MA1/3H | 80 | 6783.8% | 5670% | 4657.5% | 3543.8% | 2531.3% | 1518.8% | 1012.5% | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล |
- Paper boundaries are notional: Pearson publishes them, in a separate document for the series, as a guide only, and only the overall boundaries decide the grade.
แหล่งที่มา: Pearson Edexcel grade boundaries, GCSE June 2026 (เปิด qualifications.pearson.com ในแท็บใหม่)
ใช้เกณฑ์เหล่านี้กับชุดคำถามของคุณได้ โดยบันทึกไว้ในบัญชี แล้วเลือกเกณฑ์ที่ต้องการจากหน้าเกณฑ์คะแนนของชุดคำถามใดก็ได้ เพื่อดูเกรดที่คาดการณ์จากเกณฑ์เหล่านั้น
เกณฑ์คะแนนเกรด November 2025 Pearson Edexcel GCSE Maths
| วุฒิการศึกษา | คะแนนเต็ม | เกรด: คะแนนต่ำสุด และ % ของคะแนนเต็ม | ||||||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| เกรด 9 | เกรด 8 | เกรด 7 | เกรด 6 | เกรด 5 | เกรด 4 | เกรด 3 | เกรด 2 | เกรด 1 | ||
| Maths (Foundation) | 240 | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | 17472.5% | 14359.6% | 10543.8% | 6727.9% | 2912.1% |
| Maths (Higher) | 240 | 21187.9% | 18275.8% | 15363.8% | 11949.6% | 8535.4% | 5121.3% | 3414.2% | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล |
| ข้อสอบ | คะแนนเต็ม | เกรด: คะแนนต่ำสุด และ % ของคะแนนเต็ม | ||||||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| เกรด 9 | เกรด 8 | เกรด 7 | เกรด 6 | เกรด 5 | เกรด 4 | เกรด 3 | เกรด 2 | เกรด 1 | ||
| Paper 1 (Foundation)1MA1/1F | 80 | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | 5872.5% | 4758.8% | 3442.5% | 2227.5% | 1012.5% |
| Paper 1 (Higher)1MA1/1H | 80 | 7188.8% | 6075% | 5062.5% | 3948.8% | 2835% | 1721.3% | 1113.8% | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล |
| Paper 2 (Foundation)1MA1/2F | 80 | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | 5670% | 4657.5% | 3341.3% | 2126.3% | 911.3% |
| Paper 2 (Higher)1MA1/2H | 80 | 6986.3% | 5973.8% | 4961.3% | 3746.3% | 2632.5% | 1518.8% | 911.3% | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล |
| Paper 3 (Foundation)1MA1/3F | 80 | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | 6075% | 5062.5% | 3645% | 2328.8% | 1012.5% |
| Paper 3 (Higher)1MA1/3H | 80 | 7188.8% | 6277.5% | 5467.5% | 4252.5% | 3037.5% | 1923.8% | 1316.3% | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล |
- Paper boundaries are notional: Pearson publishes them, in a separate document for the series, as a guide only, and only the overall boundaries decide the grade.
แหล่งที่มา: Pearson Edexcel grade boundaries, GCSE November 2025 (เปิด qualifications.pearson.com ในแท็บใหม่)
ใช้เกณฑ์เหล่านี้กับชุดคำถามของคุณได้ โดยบันทึกไว้ในบัญชี แล้วเลือกเกณฑ์ที่ต้องการจากหน้าเกณฑ์คะแนนของชุดคำถามใดก็ได้ เพื่อดูเกรดที่คาดการณ์จากเกณฑ์เหล่านั้น
เกณฑ์คะแนนเกรด June 2025 Pearson Edexcel GCSE Maths
| วุฒิการศึกษา | คะแนนเต็ม | เกรด: คะแนนต่ำสุด และ % ของคะแนนเต็ม | ||||||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| เกรด 9 | เกรด 8 | เกรด 7 | เกรด 6 | เกรด 5 | เกรด 4 | เกรด 3 | เกรด 2 | เกรด 1 | ||
| Maths (Foundation) | 240 | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | 17572.9% | 14460% | 10543.8% | 6727.9% | 2912.1% |
| Maths (Higher) | 240 | 21790.4% | 18677.5% | 15665% | 12150.4% | 8736.3% | 5322.1% | 3615% | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล |
| ข้อสอบ | คะแนนเต็ม | เกรด: คะแนนต่ำสุด และ % ของคะแนนเต็ม | ||||||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| เกรด 9 | เกรด 8 | เกรด 7 | เกรด 6 | เกรด 5 | เกรด 4 | เกรด 3 | เกรด 2 | เกรด 1 | ||
| Paper 1 (Foundation)1MA1/1F | 80 | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | 5771.3% | 4758.8% | 3442.5% | 2126.3% | 911.3% |
| Paper 1 (Higher)1MA1/1H | 80 | 7087.5% | 6075% | 5062.5% | 3847.5% | 2733.8% | 1620% | 1012.5% | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล |
| Paper 2 (Foundation)1MA1/2F | 80 | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | 5872.5% | 4961.3% | 3645% | 2328.8% | 1012.5% |
| Paper 2 (Higher)1MA1/2H | 80 | 7593.8% | 6480% | 5467.5% | 4252.5% | 3037.5% | 1923.8% | 1316.3% | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล |
| Paper 3 (Foundation)1MA1/3F | 80 | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | 6075% | 4860% | 3543.8% | 2227.5% | 1012.5% |
| Paper 3 (Higher)1MA1/3H | 80 | 7290% | 6277.5% | 5265% | 4050% | 2936.3% | 1822.5% | 1215% | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล |
- Paper boundaries are notional: Pearson publishes them, in a separate document for the series, as a guide only, and only the overall boundaries decide the grade.
แหล่งที่มา: Pearson Edexcel grade boundaries, GCSE June 2025 (เปิด qualifications.pearson.com ในแท็บใหม่)
ใช้เกณฑ์เหล่านี้กับชุดคำถามของคุณได้ โดยบันทึกไว้ในบัญชี แล้วเลือกเกณฑ์ที่ต้องการจากหน้าเกณฑ์คะแนนของชุดคำถามใดก็ได้ เพื่อดูเกรดที่คาดการณ์จากเกณฑ์เหล่านั้น
เกณฑ์คะแนนเกรด November 2024 Pearson Edexcel GCSE Maths
| วุฒิการศึกษา | คะแนนเต็ม | เกรด: คะแนนต่ำสุด และ % ของคะแนนเต็ม | ||||||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| เกรด 9 | เกรด 8 | เกรด 7 | เกรด 6 | เกรด 5 | เกรด 4 | เกรด 3 | เกรด 2 | เกรด 1 | ||
| Maths (Foundation) | 240 | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | 17472.5% | 14158.8% | 10342.9% | 6627.5% | 2912.1% |
| Maths (Higher) | 240 | 20083.3% | 17070.8% | 14058.3% | 10744.6% | 7531.3% | 4317.9% | 2711.3% | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล |
| ข้อสอบ | คะแนนเต็ม | เกรด: คะแนนต่ำสุด และ % ของคะแนนเต็ม | ||||||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| เกรด 9 | เกรด 8 | เกรด 7 | เกรด 6 | เกรด 5 | เกรด 4 | เกรด 3 | เกรด 2 | เกรด 1 | ||
| Paper 1 (Foundation)1MA1/1F | 80 | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | 5872.5% | 4758.8% | 3442.5% | 2227.5% | 1012.5% |
| Paper 1 (Higher)1MA1/1H | 80 | 6783.8% | 5771.3% | 4758.8% | 3645% | 2531.3% | 1518.8% | 1012.5% | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล |
| Paper 2 (Foundation)1MA1/2F | 80 | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | 5872.5% | 4657.5% | 3341.3% | 2126.3% | 911.3% |
| Paper 2 (Higher)1MA1/2H | 80 | 6783.8% | 5670% | 4657.5% | 3543.8% | 2430% | 1417.5% | 911.3% | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล |
| Paper 3 (Foundation)1MA1/3F | 80 | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | 5872.5% | 4860% | 3543.8% | 2227.5% | 1012.5% |
| Paper 3 (Higher)1MA1/3H | 80 | 6682.5% | 5670% | 4758.8% | 3645% | 2531.3% | 1417.5% | 810% | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล |
- Paper boundaries are notional: Pearson publishes them, in a separate document for the series, as a guide only, and only the overall boundaries decide the grade.
แหล่งที่มา: Pearson Edexcel grade boundaries, GCSE November 2024 (เปิด qualifications.pearson.com ในแท็บใหม่)
ใช้เกณฑ์เหล่านี้กับชุดคำถามของคุณได้ โดยบันทึกไว้ในบัญชี แล้วเลือกเกณฑ์ที่ต้องการจากหน้าเกณฑ์คะแนนของชุดคำถามใดก็ได้ เพื่อดูเกรดที่คาดการณ์จากเกณฑ์เหล่านั้น
เกณฑ์คะแนนเกรด June 2024 Pearson Edexcel GCSE Maths
| วุฒิการศึกษา | คะแนนเต็ม | เกรด: คะแนนต่ำสุด และ % ของคะแนนเต็ม | ||||||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| เกรด 9 | เกรด 8 | เกรด 7 | เกรด 6 | เกรด 5 | เกรด 4 | เกรด 3 | เกรด 2 | เกรด 1 | ||
| Maths (Foundation) | 240 | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | 17572.9% | 14259.2% | 10342.9% | 6527.1% | 2711.3% |
| Maths (Higher) | 240 | 19782.1% | 16769.6% | 13757.1% | 10543.8% | 7330.4% | 4217.5% | 2610.8% | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล |
| ข้อสอบ | คะแนนเต็ม | เกรด: คะแนนต่ำสุด และ % ของคะแนนเต็ม | ||||||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| เกรด 9 | เกรด 8 | เกรด 7 | เกรด 6 | เกรด 5 | เกรด 4 | เกรด 3 | เกรด 2 | เกรด 1 | ||
| Paper 1 (Foundation)1MA1/1F | 80 | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | 5771.3% | 4657.5% | 3341.3% | 2126.3% | 911.3% |
| Paper 1 (Higher)1MA1/1H | 80 | 6581.3% | 5568.8% | 4556.3% | 3442.5% | 2430% | 1417.5% | 911.3% | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล |
| Paper 2 (Foundation)1MA1/2F | 80 | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | 5872.5% | 4758.8% | 3442.5% | 2126.3% | 911.3% |
| Paper 2 (Higher)1MA1/2H | 80 | 6581.3% | 5467.5% | 4455% | 3442.5% | 2430% | 1417.5% | 911.3% | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล |
| Paper 3 (Foundation)1MA1/3F | 80 | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | 6075% | 4961.3% | 3543.8% | 2227.5% | 911.3% |
| Paper 3 (Higher)1MA1/3H | 80 | 6783.8% | 5771.3% | 4860% | 3645% | 2531.3% | 1417.5% | 810% | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล |
- Paper boundaries are notional: Pearson publishes them, in a separate document for the series, as a guide only, and only the overall boundaries decide the grade.
แหล่งที่มา: Pearson Edexcel grade boundaries, GCSE June 2024 (เปิด qualifications.pearson.com ในแท็บใหม่)
ใช้เกณฑ์เหล่านี้กับชุดคำถามของคุณได้ โดยบันทึกไว้ในบัญชี แล้วเลือกเกณฑ์ที่ต้องการจากหน้าเกณฑ์คะแนนของชุดคำถามใดก็ได้ เพื่อดูเกรดที่คาดการณ์จากเกณฑ์เหล่านั้น
เกณฑ์คะแนนเกรด November 2023 Pearson Edexcel GCSE Maths
| วุฒิการศึกษา | คะแนนเต็ม | เกรด: คะแนนต่ำสุด และ % ของคะแนนเต็ม | ||||||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| เกรด 9 | เกรด 8 | เกรด 7 | เกรด 6 | เกรด 5 | เกรด 4 | เกรด 3 | เกรด 2 | เกรด 1 | ||
| Maths (Foundation) | 240 | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | 17572.9% | 14058.3% | 10443.3% | 6828.3% | 3313.8% |
| Maths (Higher) | 240 | 20384.6% | 17472.5% | 14560.4% | 11246.7% | 7932.9% | 4719.6% | 3112.9% | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล |
| ข้อสอบ | คะแนนเต็ม | เกรด: คะแนนต่ำสุด และ % ของคะแนนเต็ม | ||||||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| เกรด 9 | เกรด 8 | เกรด 7 | เกรด 6 | เกรด 5 | เกรด 4 | เกรด 3 | เกรด 2 | เกรด 1 | ||
| Paper 1 (Foundation)1MA1/1F | 80 | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | 5872.5% | 4758.8% | 3543.8% | 2328.8% | 1113.8% |
| Paper 1 (Higher)1MA1/1H | 80 | 6783.8% | 5771.3% | 4860% | 3746.3% | 2632.5% | 1518.8% | 911.3% | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล |
| Paper 2 (Foundation)1MA1/2F | 80 | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | 5872.5% | 4657.5% | 3442.5% | 2227.5% | 1113.8% |
| Paper 2 (Higher)1MA1/2H | 80 | 6986.3% | 5973.8% | 4961.3% | 3847.5% | 2733.8% | 1721.3% | 1215% | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล |
| Paper 3 (Foundation)1MA1/3F | 80 | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | 5973.8% | 4758.8% | 3543.8% | 2328.8% | 1113.8% |
| Paper 3 (Higher)1MA1/3H | 80 | 6783.8% | 5771.3% | 4860% | 3746.3% | 2632.5% | 1518.8% | 911.3% | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล |
- Paper boundaries are notional: Pearson publishes them, in a separate document for the series, as a guide only, and only the overall boundaries decide the grade.
แหล่งที่มา: Pearson Edexcel grade boundaries, GCSE November 2023 (เปิด qualifications.pearson.com ในแท็บใหม่)
ใช้เกณฑ์เหล่านี้กับชุดคำถามของคุณได้ โดยบันทึกไว้ในบัญชี แล้วเลือกเกณฑ์ที่ต้องการจากหน้าเกณฑ์คะแนนของชุดคำถามใดก็ได้ เพื่อดูเกรดที่คาดการณ์จากเกณฑ์เหล่านั้น
เกณฑ์คะแนนเกรด June 2023 Pearson Edexcel GCSE Maths
| วุฒิการศึกษา | คะแนนเต็ม | เกรด: คะแนนต่ำสุด และ % ของคะแนนเต็ม | ||||||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| เกรด 9 | เกรด 8 | เกรด 7 | เกรด 6 | เกรด 5 | เกรด 4 | เกรด 3 | เกรด 2 | เกรด 1 | ||
| Maths (Foundation) | 240 | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | 18275.8% | 14761.3% | 10945.4% | 7129.6% | 3313.8% |
| Maths (Higher) | 240 | 20384.6% | 17472.5% | 14560.4% | 11246.7% | 7932.9% | 4719.6% | 3112.9% | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล |
| ข้อสอบ | คะแนนเต็ม | เกรด: คะแนนต่ำสุด และ % ของคะแนนเต็ม | ||||||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| เกรด 9 | เกรด 8 | เกรด 7 | เกรด 6 | เกรด 5 | เกรด 4 | เกรด 3 | เกรด 2 | เกรด 1 | ||
| Paper 1 (Foundation)1MA1/1F | 80 | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | 6176.3% | 5062.5% | 3746.3% | 2430% | 1113.8% |
| Paper 1 (Higher)1MA1/1H | 80 | 6783.8% | 5771.3% | 4860% | 3645% | 2531.3% | 1417.5% | 810% | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล |
| Paper 2 (Foundation)1MA1/2F | 80 | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | 6176.3% | 4961.3% | 3645% | 2328.8% | 1113.8% |
| Paper 2 (Higher)1MA1/2H | 80 | 6885% | 5872.5% | 4860% | 3746.3% | 2632.5% | 1620% | 1113.8% | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล |
| Paper 3 (Foundation)1MA1/3F | 80 | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | 6075% | 4860% | 3543.8% | 2328.8% | 1113.8% |
| Paper 3 (Higher)1MA1/3H | 80 | 6885% | 5872.5% | 4961.3% | 3847.5% | 2733.8% | 1721.3% | 1215% | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล |
- Paper boundaries are notional: Pearson publishes them, in a separate document for the series, as a guide only, and only the overall boundaries decide the grade.
แหล่งที่มา: Pearson Edexcel grade boundaries, GCSE June 2023 (เปิด qualifications.pearson.com ในแท็บใหม่)
ใช้เกณฑ์เหล่านี้กับชุดคำถามของคุณได้ โดยบันทึกไว้ในบัญชี แล้วเลือกเกณฑ์ที่ต้องการจากหน้าเกณฑ์คะแนนของชุดคำถามใดก็ได้ เพื่อดูเกรดที่คาดการณ์จากเกณฑ์เหล่านั้น
เกณฑ์คะแนนเกรด November 2022 Pearson Edexcel GCSE Maths
| วุฒิการศึกษา | คะแนนเต็ม | เกรด: คะแนนต่ำสุด และ % ของคะแนนเต็ม | ||||||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| เกรด 9 | เกรด 8 | เกรด 7 | เกรด 6 | เกรด 5 | เกรด 4 | เกรด 3 | เกรด 2 | เกรด 1 | ||
| Maths (Foundation) | 240 | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | 17372.1% | 13556.3% | 10041.7% | 6627.5% | 3213.3% |
| Maths (Higher) | 240 | 19480.8% | 16568.8% | 13757.1% | 10443.3% | 7129.6% | 3815.8% | 218.8% | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล |
| ข้อสอบ | คะแนนเต็ม | เกรด: คะแนนต่ำสุด และ % ของคะแนนเต็ม | ||||||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| เกรด 9 | เกรด 8 | เกรด 7 | เกรด 6 | เกรด 5 | เกรด 4 | เกรด 3 | เกรด 2 | เกรด 1 | ||
| Paper 1 (Foundation)1MA1/1F | 80 | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | 6075% | 4758.8% | 3543.8% | 2328.8% | 1215% |
| Paper 1 (Higher)1MA1/1H | 80 | 6480% | 5467.5% | 4455% | 3341.3% | 2227.5% | 1215% | 78.8% | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล |
| Paper 2 (Foundation)1MA1/2F | 80 | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | 5670% | 4455% | 3240% | 2126.3% | 1012.5% |
| Paper 2 (Higher)1MA1/2H | 80 | 6682.5% | 5670% | 4758.8% | 3543.8% | 2430% | 1316.3% | 78.8% | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล |
| Paper 3 (Foundation)1MA1/3F | 80 | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | 5670% | 4455% | 3240% | 2126.3% | 1012.5% |
| Paper 3 (Higher)1MA1/3H | 80 | 6480% | 5568.8% | 4657.5% | 3543.8% | 2430% | 1316.3% | 78.8% | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล |
- Paper boundaries are notional: Pearson publishes them, in a separate document for the series, as a guide only, and only the overall boundaries decide the grade.
แหล่งที่มา: Pearson Edexcel grade boundaries, GCSE November 2022 (เปิด qualifications.pearson.com ในแท็บใหม่)
ใช้เกณฑ์เหล่านี้กับชุดคำถามของคุณได้ โดยบันทึกไว้ในบัญชี แล้วเลือกเกณฑ์ที่ต้องการจากหน้าเกณฑ์คะแนนของชุดคำถามใดก็ได้ เพื่อดูเกรดที่คาดการณ์จากเกณฑ์เหล่านั้น
เกณฑ์คะแนนเกรด June 2022 Pearson Edexcel GCSE Maths
| วุฒิการศึกษา | คะแนนเต็ม | เกรด: คะแนนต่ำสุด และ % ของคะแนนเต็ม | ||||||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| เกรด 9 | เกรด 8 | เกรด 7 | เกรด 6 | เกรด 5 | เกรด 4 | เกรด 3 | เกรด 2 | เกรด 1 | ||
| Maths (Foundation) | 240 | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | 17372.1% | 13556.3% | 10041.7% | 6627.5% | 3213.3% |
| Maths (Higher) | 240 | 19480.8% | 16568.8% | 13757.1% | 10443.3% | 7129.6% | 3815.8% | 218.8% | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล |
| ข้อสอบ | คะแนนเต็ม | เกรด: คะแนนต่ำสุด และ % ของคะแนนเต็ม | ||||||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| เกรด 9 | เกรด 8 | เกรด 7 | เกรด 6 | เกรด 5 | เกรด 4 | เกรด 3 | เกรด 2 | เกรด 1 | ||
| Paper 1 (Foundation)1MA1/1F | 80 | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | 6075% | 4758.8% | 3543.8% | 2328.8% | 1215% |
| Paper 1 (Higher)1MA1/1H | 80 | 6277.5% | 5366.3% | 4455% | 3341.3% | 2227.5% | 1215% | 78.8% | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล |
| Paper 2 (Foundation)1MA1/2F | 80 | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | 5670% | 4455% | 3240% | 2126.3% | 1012.5% |
| Paper 2 (Higher)1MA1/2H | 80 | 6783.8% | 5771.3% | 4758.8% | 3543.8% | 2430% | 1316.3% | 78.8% | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล |
| Paper 3 (Foundation)1MA1/3F | 80 | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | 5670% | 4455% | 3240% | 2126.3% | 1012.5% |
| Paper 3 (Higher)1MA1/3H | 80 | 6581.3% | 5568.8% | 4657.5% | 3543.8% | 2430% | 1316.3% | 78.8% | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล |
- Paper boundaries are notional: Pearson publishes them, in a separate document for the series, as a guide only, and only the overall boundaries decide the grade.
แหล่งที่มา: Pearson Edexcel grade boundaries, GCSE June 2022 (เปิด qualifications.pearson.com ในแท็บใหม่)
ใช้เกณฑ์เหล่านี้กับชุดคำถามของคุณได้ โดยบันทึกไว้ในบัญชี แล้วเลือกเกณฑ์ที่ต้องการจากหน้าเกณฑ์คะแนนของชุดคำถามใดก็ได้ เพื่อดูเกรดที่คาดการณ์จากเกณฑ์เหล่านั้น
เกณฑ์คะแนนเกรด November 2021 Pearson Edexcel GCSE Maths
| วุฒิการศึกษา | คะแนนเต็ม | เกรด: คะแนนต่ำสุด และ % ของคะแนนเต็ม | ||||||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| เกรด 9 | เกรด 8 | เกรด 7 | เกรด 6 | เกรด 5 | เกรด 4 | เกรด 3 | เกรด 2 | เกรด 1 | ||
| Maths (Foundation) | 240 | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | 16669.2% | 13455.8% | 10041.7% | 6627.5% | 3213.3% |
| Maths (Higher) | 240 | 18777.9% | 15464.2% | 12250.8% | 9338.8% | 6527.1% | 3715.4% | 239.6% | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล |
| ข้อสอบ | คะแนนเต็ม | เกรด: คะแนนต่ำสุด และ % ของคะแนนเต็ม | ||||||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| เกรด 9 | เกรด 8 | เกรด 7 | เกรด 6 | เกรด 5 | เกรด 4 | เกรด 3 | เกรด 2 | เกรด 1 | ||
| Paper 1 (Foundation)1MA1/1F | 80 | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | 5670% | 4455% | 3341.3% | 2227.5% | 1113.8% |
| Paper 2 (Foundation)1MA1/2F | 80 | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | 5568.8% | 4556.3% | 3341.3% | 2227.5% | 1113.8% |
| Paper 3 (Foundation)1MA1/3F | 80 | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | 5568.8% | 4556.3% | 3341.3% | 2126.3% | 1012.5% |
| Paper 1 (Higher)1MA1/1H | 80 | 6378.8% | 5265% | 4151.3% | 3138.8% | 2227.5% | 1316.3% | 810% | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล |
| Paper 2 (Higher)1MA1/2H | 80 | 6378.8% | 5265% | 4151.3% | 3138.8% | 2126.3% | 1215% | 78.8% | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล |
| Paper 3 (Higher)1MA1/3H | 80 | 6176.3% | 5062.5% | 4050% | 3037.5% | 2126.3% | 1215% | 78.8% | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล |
- Paper boundaries are notional: Pearson publishes them, in a separate document for the series, as a guide only, and only the overall boundaries decide the grade.
แหล่งที่มา: Pearson Edexcel grade boundaries, GCSE November 2021 (เปิด qualifications.pearson.com ในแท็บใหม่)
ใช้เกณฑ์เหล่านี้กับชุดคำถามของคุณได้ โดยบันทึกไว้ในบัญชี แล้วเลือกเกณฑ์ที่ต้องการจากหน้าเกณฑ์คะแนนของชุดคำถามใดก็ได้ เพื่อดูเกรดที่คาดการณ์จากเกณฑ์เหล่านั้น
เกณฑ์คะแนนเกรด November 2020 Pearson Edexcel GCSE Maths
| วุฒิการศึกษา | คะแนนเต็ม | เกรด: คะแนนต่ำสุด และ % ของคะแนนเต็ม | ||||||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| เกรด 9 | เกรด 8 | เกรด 7 | เกรด 6 | เกรด 5 | เกรด 4 | เกรด 3 | เกรด 2 | เกรด 1 | ||
| Maths (Foundation) | 240 | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | 16568.8% | 13656.7% | 9941.3% | 6326.3% | 2711.3% |
| Maths (Higher) | 240 | 18978.8% | 15765.4% | 12652.5% | 9640% | 6627.5% | 3715.4% | 229.2% | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล |
| ข้อสอบ | คะแนนเต็ม | เกรด: คะแนนต่ำสุด และ % ของคะแนนเต็ม | ||||||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| เกรด 9 | เกรด 8 | เกรด 7 | เกรด 6 | เกรด 5 | เกรด 4 | เกรด 3 | เกรด 2 | เกรด 1 | ||
| Paper 1 (Foundation)1MA1/1F | 80 | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | 5568.8% | 4556.3% | 3341.3% | 2126.3% | 911.3% |
| Paper 2 (Foundation)1MA1/2F | 80 | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | 5568.8% | 4556.3% | 3341.3% | 2126.3% | 911.3% |
| Paper 3 (Foundation)1MA1/3F | 80 | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | 5670% | 4657.5% | 3341.3% | 2126.3% | 911.3% |
| Paper 1 (Higher)1MA1/1H | 80 | 6378.8% | 5265% | 4252.5% | 3240% | 2227.5% | 1316.3% | 810% | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล |
| Paper 2 (Higher)1MA1/2H | 80 | 6378.8% | 5265% | 4252.5% | 3240% | 2227.5% | 1215% | 78.8% | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล |
| Paper 3 (Higher)1MA1/3H | 80 | 6378.8% | 5265% | 4252.5% | 3240% | 2227.5% | 1215% | 78.8% | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล |
- Paper boundaries are notional: Pearson publishes them, in a separate document for the series, as a guide only, and only the overall boundaries decide the grade.
แหล่งที่มา: Pearson Edexcel grade boundaries, GCSE November 2020 (เปิด qualifications.pearson.com ในแท็บใหม่)
ใช้เกณฑ์เหล่านี้กับชุดคำถามของคุณได้ โดยบันทึกไว้ในบัญชี แล้วเลือกเกณฑ์ที่ต้องการจากหน้าเกณฑ์คะแนนของชุดคำถามใดก็ได้ เพื่อดูเกรดที่คาดการณ์จากเกณฑ์เหล่านั้น
เกณฑ์คะแนนเกรด November 2019 Pearson Edexcel GCSE Maths
| วุฒิการศึกษา | คะแนนเต็ม | เกรด: คะแนนต่ำสุด และ % ของคะแนนเต็ม | ||||||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| เกรด 9 | เกรด 8 | เกรด 7 | เกรด 6 | เกรด 5 | เกรด 4 | เกรด 3 | เกรด 2 | เกรด 1 | ||
| Maths (Foundation) | 240 | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | 16669.2% | 14259.2% | 10443.3% | 6727.9% | 3012.5% |
| Maths (Higher) | 240 | 19782.1% | 16568.8% | 13355.4% | 10342.9% | 7330.4% | 4317.9% | 2811.7% | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล |
| ข้อสอบ | คะแนนเต็ม | เกรด: คะแนนต่ำสุด และ % ของคะแนนเต็ม | ||||||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| เกรด 9 | เกรด 8 | เกรด 7 | เกรด 6 | เกรด 5 | เกรด 4 | เกรด 3 | เกรด 2 | เกรด 1 | ||
| Paper 1 (Foundation)1MA1/1F | 80 | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | 5163.8% | 4455% | 3240% | 2126.3% | 1012.5% |
| Paper 2 (Foundation)1MA1/2F | 80 | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | 5163.8% | 4455% | 3240% | 2126.3% | 1012.5% |
| Paper 3 (Foundation)1MA1/3F | 80 | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | 6378.8% | 5467.5% | 3948.8% | 2430% | 1012.5% |
| Paper 1 (Higher)1MA1/1H | 80 | 6480% | 5366.3% | 4353.8% | 3341.3% | 2328.8% | 1316.3% | 810% | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล |
| Paper 2 (Higher)1MA1/2H | 80 | 6783.8% | 5670% | 4556.3% | 3543.8% | 2531.3% | 1518.8% | 1012.5% | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล |
| Paper 3 (Higher)1MA1/3H | 80 | 6783.8% | 5670% | 4556.3% | 3543.8% | 2531.3% | 1518.8% | 1012.5% | 11.3% | ไม่มีข้อมูล |
- Paper boundaries are notional: Pearson publishes them, in a separate document for the series, as a guide only, and only the overall boundaries decide the grade.
แหล่งที่มา: Pearson Edexcel grade boundaries, GCSE November 2019 (เปิด qualifications.pearson.com ในแท็บใหม่)
ใช้เกณฑ์เหล่านี้กับชุดคำถามของคุณได้ โดยบันทึกไว้ในบัญชี แล้วเลือกเกณฑ์ที่ต้องการจากหน้าเกณฑ์คะแนนของชุดคำถามใดก็ได้ เพื่อดูเกรดที่คาดการณ์จากเกณฑ์เหล่านั้น
เกณฑ์คะแนนเกรด June 2019 Pearson Edexcel GCSE Maths
| วุฒิการศึกษา | คะแนนเต็ม | เกรด: คะแนนต่ำสุด และ % ของคะแนนเต็ม | ||||||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| เกรด 9 | เกรด 8 | เกรด 7 | เกรด 6 | เกรด 5 | เกรด 4 | เกรด 3 | เกรด 2 | เกรด 1 | ||
| Maths (Foundation) | 240 | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | 18476.7% | 14962.1% | 11146.3% | 7330.4% | 3615% |
| Maths (Higher) | 240 | 19882.5% | 16769.6% | 13757.1% | 10845% | 8033.3% | 5221.7% | 3815.8% | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล |
| ข้อสอบ | คะแนนเต็ม | เกรด: คะแนนต่ำสุด และ % ของคะแนนเต็ม | ||||||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| เกรด 9 | เกรด 8 | เกรด 7 | เกรด 6 | เกรด 5 | เกรด 4 | เกรด 3 | เกรด 2 | เกรด 1 | ||
| Paper 1 (Foundation)1MA1/1F | 80 | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | 6480% | 5265% | 3847.5% | 2531.3% | 1215% |
| Paper 2 (Foundation)1MA1/2F | 80 | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | 6176.3% | 4961.3% | 3645% | 2430% | 1215% |
| Paper 3 (Foundation)1MA1/3F | 80 | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | 5973.8% | 4860% | 3645% | 2430% | 1215% |
| Paper 1 (Higher)1MA1/1H | 80 | 6682.5% | 5670% | 4657.5% | 3645% | 2733.8% | 1822.5% | 1316.3% | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล |
| Paper 2 (Higher)1MA1/2H | 80 | 7188.8% | 6075% | 4961.3% | 3948.8% | 2936.3% | 1923.8% | 1417.5% | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล |
| Paper 3 (Higher)1MA1/3H | 80 | 6176.3% | 5163.8% | 4252.5% | 3341.3% | 2430% | 1518.8% | 1012.5% | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล |
- Paper boundaries are notional: Pearson publishes them, in a separate document for the series, as a guide only, and only the overall boundaries decide the grade.
แหล่งที่มา: Pearson Edexcel grade boundaries, GCSE June 2019 (เปิด qualifications.pearson.com ในแท็บใหม่)
ใช้เกณฑ์เหล่านี้กับชุดคำถามของคุณได้ โดยบันทึกไว้ในบัญชี แล้วเลือกเกณฑ์ที่ต้องการจากหน้าเกณฑ์คะแนนของชุดคำถามใดก็ได้ เพื่อดูเกรดที่คาดการณ์จากเกณฑ์เหล่านั้น
เกณฑ์คะแนนเกรด November 2018 Pearson Edexcel GCSE Maths
| วุฒิการศึกษา | คะแนนเต็ม | เกรด: คะแนนต่ำสุด และ % ของคะแนนเต็ม | ||||||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| เกรด 9 | เกรด 8 | เกรด 7 | เกรด 6 | เกรด 5 | เกรด 4 | เกรด 3 | เกรด 2 | เกรด 1 | ||
| Maths (Foundation) | 240 | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | 16769.6% | 13255% | 9640% | 6125.4% | 2610.8% |
| Maths (Higher) | 240 | 19480.8% | 15966.3% | 12552.1% | 9539.6% | 6627.5% | 3715.4% | 229.2% | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล |
| ข้อสอบ | คะแนนเต็ม | เกรด: คะแนนต่ำสุด และ % ของคะแนนเต็ม | ||||||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| เกรด 9 | เกรด 8 | เกรด 7 | เกรด 6 | เกรด 5 | เกรด 4 | เกรด 3 | เกรด 2 | เกรด 1 | ||
| Paper 1 (Foundation)1MA1/1F | 80 | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | 5265% | 4151.3% | 2936.3% | 1822.5% | 78.8% |
| Paper 2 (Foundation)1MA1/2F | 80 | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | 5670% | 4455% | 3240% | 2025% | 911.3% |
| Paper 3 (Foundation)1MA1/3F | 80 | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | 5973.8% | 4758.8% | 3442.5% | 2227.5% | 1012.5% |
| Paper 1 (Higher)1MA1/1H | 80 | 5973.8% | 4860% | 3847.5% | 2835% | 1923.8% | 1012.5% | 56.3% | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล |
| Paper 2 (Higher)1MA1/2H | 80 | 6783.8% | 5568.8% | 4353.8% | 3341.3% | 2328.8% | 1316.3% | 810% | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล |
| Paper 3 (Higher)1MA1/3H | 80 | 6885% | 5670% | 4455% | 3442.5% | 2430% | 1417.5% | 911.3% | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล |
- Paper boundaries are notional: Pearson publishes them, in a separate document for the series, as a guide only, and only the overall boundaries decide the grade.
แหล่งที่มา: Pearson Edexcel grade boundaries, GCSE November 2018 (เปิด qualifications.pearson.com ในแท็บใหม่)
ใช้เกณฑ์เหล่านี้กับชุดคำถามของคุณได้ โดยบันทึกไว้ในบัญชี แล้วเลือกเกณฑ์ที่ต้องการจากหน้าเกณฑ์คะแนนของชุดคำถามใดก็ได้ เพื่อดูเกรดที่คาดการณ์จากเกณฑ์เหล่านั้น
เกณฑ์คะแนนเกรด June 2018 Pearson Edexcel GCSE Maths
| วุฒิการศึกษา | คะแนนเต็ม | เกรด: คะแนนต่ำสุด และ % ของคะแนนเต็ม | ||||||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| เกรด 9 | เกรด 8 | เกรด 7 | เกรด 6 | เกรด 5 | เกรด 4 | เกรด 3 | เกรด 2 | เกรด 1 | ||
| Maths (Foundation) | 240 | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | 16970.4% | 13656.7% | 10142.1% | 6627.5% | 3112.9% |
| Maths (Higher) | 240 | 20284.2% | 17070.8% | 13957.9% | 10945.4% | 7932.9% | 5020.8% | 3514.6% | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล |
| ข้อสอบ | คะแนนเต็ม | เกรด: คะแนนต่ำสุด และ % ของคะแนนเต็ม | ||||||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| เกรด 9 | เกรด 8 | เกรด 7 | เกรด 6 | เกรด 5 | เกรด 4 | เกรด 3 | เกรด 2 | เกรด 1 | ||
| Paper 1 (Foundation)1MA1/1F | 80 | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | 5872.5% | 4758.8% | 3543.8% | 2328.8% | 1113.8% |
| Paper 2 (Foundation)1MA1/2F | 80 | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | 5771.3% | 4657.5% | 3442.5% | 2227.5% | 1012.5% |
| Paper 3 (Foundation)1MA1/3F | 80 | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | 5366.3% | 4353.8% | 3240% | 2126.3% | 1012.5% |
| Paper 1 (Higher)1MA1/1H | 80 | 7087.5% | 5973.8% | 4860% | 3847.5% | 2835% | 1822.5% | 1316.3% | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล |
| Paper 2 (Higher)1MA1/2H | 80 | 6885% | 5771.3% | 4758.8% | 3746.3% | 2733.8% | 1822.5% | 1316.3% | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล |
| Paper 3 (Higher)1MA1/3H | 80 | 6480% | 5467.5% | 4455% | 3442.5% | 2430% | 1417.5% | 911.3% | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล |
- Paper boundaries are notional: Pearson publishes them, in a separate document for the series, as a guide only, and only the overall boundaries decide the grade.
แหล่งที่มา: Pearson Edexcel grade boundaries, GCSE June 2018 (เปิด qualifications.pearson.com ในแท็บใหม่)
ใช้เกณฑ์เหล่านี้กับชุดคำถามของคุณได้ โดยบันทึกไว้ในบัญชี แล้วเลือกเกณฑ์ที่ต้องการจากหน้าเกณฑ์คะแนนของชุดคำถามใดก็ได้ เพื่อดูเกรดที่คาดการณ์จากเกณฑ์เหล่านั้น
เกณฑ์คะแนนเกรด November 2017 Pearson Edexcel GCSE Maths
| วุฒิการศึกษา | คะแนนเต็ม | เกรด: คะแนนต่ำสุด และ % ของคะแนนเต็ม | ||||||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| เกรด 9 | เกรด 8 | เกรด 7 | เกรด 6 | เกรด 5 | เกรด 4 | เกรด 3 | เกรด 2 | เกรด 1 | ||
| Maths (Foundation) | 240 | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | 14560.4% | 11347.1% | 8334.6% | 5322.1% | 239.6% |
| Maths (Higher) | 240 | 18978.8% | 15062.5% | 11246.7% | 8535.4% | 5824.2% | 3213.3% | 197.9% | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล |
| ข้อสอบ | คะแนนเต็ม | เกรด: คะแนนต่ำสุด และ % ของคะแนนเต็ม | ||||||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| เกรด 9 | เกรด 8 | เกรด 7 | เกรด 6 | เกรด 5 | เกรด 4 | เกรด 3 | เกรด 2 | เกรด 1 | ||
| Paper 1 (Foundation)1MA1/1F | 80 | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | 4455% | 3543.8% | 2531.3% | 1620% | 78.8% |
| Paper 2 (Foundation)1MA1/2F | 80 | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | 5163.8% | 4050% | 2936.3% | 1822.5% | 810% |
| Paper 3 (Foundation)1MA1/3F | 80 | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | 4961.3% | 3847.5% | 2835% | 1822.5% | 810% |
| Paper 1 (Higher)1MA1/1H | 80 | 6480% | 5163.8% | 3847.5% | 2936.3% | 2025% | 1113.8% | 67.5% | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล |
| Paper 2 (Higher)1MA1/2H | 80 | 6277.5% | 4961.3% | 3746.3% | 2835% | 1923.8% | 1113.8% | 78.8% | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล |
| Paper 3 (Higher)1MA1/3H | 80 | 6277.5% | 4961.3% | 3746.3% | 2835% | 1923.8% | 1012.5% | 56.3% | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล |
- Paper boundaries are notional: Pearson publishes them, in a separate document for the series, as a guide only, and only the overall boundaries decide the grade.
แหล่งที่มา: Pearson Edexcel grade boundaries, GCSE November 2017 (เปิด qualifications.pearson.com ในแท็บใหม่)
ใช้เกณฑ์เหล่านี้กับชุดคำถามของคุณได้ โดยบันทึกไว้ในบัญชี แล้วเลือกเกณฑ์ที่ต้องการจากหน้าเกณฑ์คะแนนของชุดคำถามใดก็ได้ เพื่อดูเกรดที่คาดการณ์จากเกณฑ์เหล่านั้น
เกณฑ์คะแนนเกรด June 2017 Pearson Edexcel GCSE Maths
| วุฒิการศึกษา | คะแนนเต็ม | เกรด: คะแนนต่ำสุด และ % ของคะแนนเต็ม | ||||||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| เกรด 9 | เกรด 8 | เกรด 7 | เกรด 6 | เกรด 5 | เกรด 4 | เกรด 3 | เกรด 2 | เกรด 1 | ||
| Maths (Foundation) | 240 | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | 15865.8% | 12250.8% | 9037.5% | 5824.2% | 2610.8% |
| Maths (Higher) | 240 | 19079.2% | 15765.4% | 12451.7% | 9640% | 6828.3% | 4117.1% | 2711.3% | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล |
| ข้อสอบ | คะแนนเต็ม | เกรด: คะแนนต่ำสุด และ % ของคะแนนเต็ม | ||||||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| เกรด 9 | เกรด 8 | เกรด 7 | เกรด 6 | เกรด 5 | เกรด 4 | เกรด 3 | เกรด 2 | เกรด 1 | ||
| Paper 1 (Foundation)1MA1/1F | 80 | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | 5366.3% | 4151.3% | 3037.5% | 1923.8% | 911.3% |
| Paper 2 (Foundation)1MA1/2F | 80 | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | 5163.8% | 4050% | 2936.3% | 1822.5% | 810% |
| Paper 3 (Foundation)1MA1/3F | 80 | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | 5366.3% | 4151.3% | 3037.5% | 1923.8% | 911.3% |
| Paper 1 (Higher)1MA1/1H | 80 | 6378.8% | 5265% | 4151.3% | 3240% | 2328.8% | 1417.5% | 911.3% | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล |
| Paper 2 (Higher)1MA1/2H | 80 | 6378.8% | 5265% | 4151.3% | 3138.8% | 2227.5% | 1316.3% | 810% | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล |
| Paper 3 (Higher)1MA1/3H | 80 | 6480% | 5366.3% | 4252.5% | 3240% | 2328.8% | 1417.5% | 911.3% | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล |
- Paper boundaries are notional: Pearson publishes them, in a separate document for the series, as a guide only, and only the overall boundaries decide the grade.
แหล่งที่มา: Pearson Edexcel grade boundaries, GCSE June 2017 (เปิด qualifications.pearson.com ในแท็บใหม่)
ใช้เกณฑ์เหล่านี้กับชุดคำถามของคุณได้ โดยบันทึกไว้ในบัญชี แล้วเลือกเกณฑ์ที่ต้องการจากหน้าเกณฑ์คะแนนของชุดคำถามใดก็ได้ เพื่อดูเกรดที่คาดการณ์จากเกณฑ์เหล่านั้น
เกณฑ์คะแนนของวิชา Maths เปลี่ยนไปอย่างไร
On the Foundation tier, a grade 4 needed 47.1% of the marks in November 2017 and 59.6% in November 2025. On the Higher tier, a grade 7 needed 46.7% of the marks in November 2017 and 63.8% in November 2025.
แต่ละจุดคือคะแนนต่ำสุดที่ได้เกรดนั้นในรอบสอบเดือน November คิดเป็นร้อยละของคะแนนทั้งหมด ไม่นำรอบสอบอื่น เช่น การสอบซ่อมเดือนพฤศจิกายน มารวม เพื่อให้เปรียบเทียบแต่ละปีได้อย่างเหมาะสม เส้นทึบคือเกรดที่สูงกว่า ส่วนเส้นประคือเกรดที่ต่ำกว่า
แสดงเป็นตาราง
| รอบสอบ | เกรด 4 |
|---|---|
| November 2025 | 143/240 (59.6%) |
| November 2024 | 141/240 (58.8%) |
| November 2023 | 140/240 (58.3%) |
| November 2022 | 135/240 (56.3%) |
| November 2021 | 134/240 (55.8%) |
| November 2020 | 136/240 (56.7%) |
| November 2019 | 142/240 (59.2%) |
| November 2018 | 132/240 (55%) |
| November 2017 | 113/240 (47.1%) |
| รอบสอบ | เกรด 7 | เกรด 4 |
|---|---|---|
| November 2025 | 153/240 (63.8%) | 51/240 (21.3%) |
| November 2024 | 140/240 (58.3%) | 43/240 (17.9%) |
| November 2023 | 145/240 (60.4%) | 47/240 (19.6%) |
| November 2022 | 137/240 (57.1%) | 38/240 (15.8%) |
| November 2021 | 122/240 (50.8%) | 37/240 (15.4%) |
| November 2020 | 126/240 (52.5%) | 37/240 (15.4%) |
| November 2019 | 133/240 (55.4%) | 43/240 (17.9%) |
| November 2018 | 125/240 (52.1%) | 37/240 (15.4%) |
| November 2017 | 112/240 (46.7%) | 32/240 (13.3%) |
คำถามที่พบบ่อย
เกณฑ์คะแนนแต่ละเกรดของ Maths ในชุดสอบ June 2026 เป็นอย่างไร
ในชุดสอบ June 2026, เกรด 4 ต้องได้ 151 จากคะแนนเต็ม 240 ที่ ระดับ Foundation ที่ ระดับ Higher, เกรด 7 ต้องได้ 146 จากคะแนนเต็ม 240 และ เกรด 4 ต้องได้ 50 คะแนน ตารางฉบับเต็มที่มีคะแนนขั้นต่ำของแต่ละข้อสอบอยู่ด้านบนของหน้านี้
คะแนนขั้นต่ำของแต่ละเกรด Edexcel GCSE Maths เหล่านี้มาจากไหน
ตัวเลขทุกตัวคัดลอกจากเอกสารคะแนนขั้นต่ำของแต่ละเกรดที่ Pearson Edexcel เผยแพร่เองสำหรับชุดสอบนั้น โดยมีลิงก์อยู่ใต้แต่ละตาราง เราจัดข้อมูลตามหลักสูตรเพื่อให้คุณไม่ต้องค้นหาเอกสารที่รวมทุกวิชา และไม่มีการเปลี่ยนแปลงหรือประมาณตัวเลข
ทำไมคะแนนขั้นต่ำของแต่ละเกรดจึงเปลี่ยนทุกปี
กำหนดคะแนนขั้นต่ำหลังจากตรวจให้คะแนนข้อสอบแต่ละชุดแล้ว เพื่อให้เกรดมีมาตรฐานเดียวกัน แม้ข้อสอบของปีหนึ่งจะยากกว่าอีกปีก็ตาม ข้อสอบที่ยากกว่ามักมีคะแนนขั้นต่ำต่ำกว่า นั่นจึงเป็นเหตุผลว่าทำไมจึงควรใช้คะแนนขั้นต่ำของปีเดียวกันเมื่อตรวจข้อสอบเก่า ซึ่งตารางที่นี่มีไว้เพื่อการนี้
คะแนนขั้นต่ำของแต่ละเกรด Maths ชุดใหม่จะเผยแพร่เมื่อไร
Edexcel เผยแพร่คะแนนขั้นต่ำของแต่ละเกรดในวันประกาศผล สำหรับการสอบฤดูร้อน วันนั้นอยู่ช่วงกลางเดือนสิงหาคมสำหรับ A levels และอีกหนึ่งสัปดาห์ถัดมาสำหรับ GCSE ส่วนชุดสอบเดือนพฤศจิกายนและมกราคมจะเผยแพร่ในวันประกาศผลของแต่ละชุด เราเพิ่มข้อมูลไว้ที่นี่หลังจากนั้น ซึ่งโดยปกติจะเร็วกว่าการเผยแพร่ข้อสอบจริงมาก
เกณฑ์คะแนนเกรดเพิ่มเติม: ทุกหลักสูตรของ Edexcel หรือ ทุกบอร์ดสอบ
cookie เป็นอิสระและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องหรือได้รับการรับรองจากคณะกรรมการสอบใด ๆ ข้อสอบทุกฉบับที่นี่เป็นลิงก์ไปยังสำเนาของคณะกรรมการสอบบนเว็บไซต์ของตนเอง และข้อสอบเป็นของคณะกรรมการสอบที่จัดทำขึ้น หากลิงก์ใช้งานไม่ได้ จะมีลิงก์ไปยังหน้าข้อสอบเก่าของคณะกรรมการสอบในแต่ละหลักสูตร เกณฑ์คะแนนสำหรับแต่ละเกรดคัดลอกจากเอกสารที่คณะกรรมการสอบเผยแพร่เอง โดยมีลิงก์ไปยังเอกสารใต้ตารางแต่ละชุด