เกณฑ์คะแนนเกรดของ CCEA GCSE Maths
เกณฑ์คะแนนของ CCEA GCSE Maths สำหรับ 12 ชุดข้อสอบ, June 2019 to June 2026 สำหรับคุณวุฒิทั้งหมดและข้อสอบแต่ละฉบับ แต่ละตารางแสดงคะแนนต่ำสุดที่ได้แต่ละเกรด โดยคัดลอกจากเอกสารของ CCEA เอง ซึ่งมีลิงก์อยู่ด้านล่าง
เกณฑ์คะแนนเกรด June 2026 CCEA GCSE Maths
ใหม่ล่าสุด
| วุฒิการศึกษา | คะแนนเต็ม | เกรด: คะแนนต่ำสุด และ % ของคะแนนเต็ม | ||||||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| เกรด A* | เกรด A | เกรด B | เกรด C* | เกรด C | เกรด D | เกรด E | เกรด F | เกรด G | ||
| GCSE (uniform marks) | 400 | 39398.3% | 32080% | 29273% | 26867% | 24060% | 20050% | 16040% | 12030% | 8020% |
| หน่วย | คะแนนเต็ม | เกรด: คะแนนต่ำสุด และ % ของคะแนนเต็ม | ||||||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| เกรด A* | เกรด A | เกรด B | เกรด C* | เกรด C | เกรด D | เกรด E | เกรด F | เกรด G | ||
| Unit 1GMC1 | 100 | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | 4747% | 3535% | 2424% | 1313% |
| Unit 2GMC2 | 100 | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | 7171% | 5454% | 4141% | 2828% | 1515% | 22% |
| Unit 3GMC3 | 100 | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | 5858% | 4848% | 3939% | 3030% | 2121% | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล |
| Unit 4GMC4 | 100 | ไม่มีข้อมูล | 4545% | 3737% | 2929% | 2121% | 1717% | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล |
| Unit 5GMC5 | 100 | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | 5050% | 3535% | 2121% | 77% |
| Unit 6GMC6 | 100 | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | 6666% | 5454% | 4444% | 3434% | 2525% | 1616% |
| Unit 7GMC7 | 100 | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | 6565% | 5656% | 4848% | 4040% | 3232% | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล |
| Unit 8GMC8 | 100 | ไม่มีข้อมูล | 4949% | 3939% | 3030% | 2121% | 1616% | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล |
- Unit boundaries are raw marks. Each unit mark is converted to a uniform mark, and the grade comes from the total uniform mark shown in the first table.
- A* is awarded only for the subject as a whole; CCEA sets its uniform mark boundary each series.
แหล่งที่มา: CCEA grade boundaries, GCSE Maths June 2026 (เปิด ccea.org.uk ในแท็บใหม่)
ใช้เกณฑ์เหล่านี้กับชุดคำถามของคุณได้ โดยบันทึกไว้ในบัญชี แล้วเลือกเกณฑ์ที่ต้องการจากหน้าเกณฑ์คะแนนของชุดคำถามใดก็ได้ เพื่อดูเกรดที่คาดการณ์จากเกณฑ์เหล่านั้น
เกณฑ์คะแนนเกรด November 2025 CCEA GCSE Maths
| วุฒิการศึกษา | คะแนนเต็ม | เกรด: คะแนนต่ำสุด และ % ของคะแนนเต็ม | ||||||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| เกรด A* | เกรด A | เกรด B | เกรด C* | เกรด C | เกรด D | เกรด E | เกรด F | เกรด G | ||
| GCSE (uniform marks) | 400 | 39598.8% | 32080% | 29273% | 26867% | 24060% | 20050% | 16040% | 12030% | 8020% |
| หน่วย | คะแนนเต็ม | เกรด: คะแนนต่ำสุด และ % ของคะแนนเต็ม | ||||||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| เกรด A* | เกรด A | เกรด B | เกรด C* | เกรด C | เกรด D | เกรด E | เกรด F | เกรด G | ||
| Unit 1GMC1 | 100 | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | 5353% | 4343% | 3333% | 2323% |
| Unit 2GMC2 | 100 | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | 6767% | 5151% | 3838% | 2525% | 1313% | 11% |
| Unit 3GMC3 | 100 | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | 5353% | 4646% | 3939% | 3232% | 2525% | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล |
| Unit 4GMC4 | 100 | ไม่มีข้อมูล | 5050% | 4040% | 3030% | 2121% | 1616% | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล |
| Unit 5GMC5 | 100 | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | 5555% | 4040% | 2626% | 1212% |
| Unit 6GMC6 | 100 | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | 6868% | 5353% | 4141% | 3030% | 1919% | 88% |
| Unit 7GMC7 | 100 | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | 5656% | 4747% | 3939% | 3131% | 2323% | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล |
| Unit 8GMC8 | 100 | ไม่มีข้อมูล | 4646% | 3737% | 2828% | 2020% | 1616% | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล |
- Unit boundaries are raw marks. Each unit mark is converted to a uniform mark, and the grade comes from the total uniform mark shown in the first table.
- A* is awarded only for the subject as a whole; CCEA sets its uniform mark boundary each series.
แหล่งที่มา: CCEA grade boundaries, GCSE Maths November 2025 (เปิด ccea.org.uk ในแท็บใหม่)
ใช้เกณฑ์เหล่านี้กับชุดคำถามของคุณได้ โดยบันทึกไว้ในบัญชี แล้วเลือกเกณฑ์ที่ต้องการจากหน้าเกณฑ์คะแนนของชุดคำถามใดก็ได้ เพื่อดูเกรดที่คาดการณ์จากเกณฑ์เหล่านั้น
เกณฑ์คะแนนเกรด June 2025 CCEA GCSE Maths
| วุฒิการศึกษา | คะแนนเต็ม | เกรด: คะแนนต่ำสุด และ % ของคะแนนเต็ม | ||||||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| เกรด A* | เกรด A | เกรด B | เกรด C* | เกรด C | เกรด D | เกรด E | เกรด F | เกรด G | ||
| GCSE (uniform marks) | 400 | 39498.5% | 32080% | 29273% | 26867% | 24060% | 20050% | 16040% | 12030% | 8020% |
| หน่วย | คะแนนเต็ม | เกรด: คะแนนต่ำสุด และ % ของคะแนนเต็ม | ||||||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| เกรด A* | เกรด A | เกรด B | เกรด C* | เกรด C | เกรด D | เกรด E | เกรด F | เกรด G | ||
| Unit 1GMC1 | 100 | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | 4646% | 3535% | 2525% | 1515% |
| Unit 2GMC2 | 100 | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | 6868% | 5252% | 3939% | 2626% | 1414% | 22% |
| Unit 3GMC3 | 100 | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | 5555% | 4545% | 3535% | 2525% | 1515% | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล |
| Unit 4GMC4 | 100 | ไม่มีข้อมูล | 4545% | 3737% | 2929% | 2121% | 1717% | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล |
| Unit 5GMC5 | 100 | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | 5454% | 4040% | 2727% | 1414% |
| Unit 6GMC6 | 100 | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | 6161% | 5050% | 4141% | 3232% | 2424% | 1616% |
| Unit 7GMC7 | 100 | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | 5959% | 5050% | 4242% | 3434% | 2626% | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล |
| Unit 8GMC8 | 100 | ไม่มีข้อมูล | 4040% | 3131% | 2323% | 1515% | 1111% | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล |
- Unit boundaries are raw marks. Each unit mark is converted to a uniform mark, and the grade comes from the total uniform mark shown in the first table.
- A* is awarded only for the subject as a whole; CCEA sets its uniform mark boundary each series.
แหล่งที่มา: CCEA grade boundaries, GCSE Maths June 2025 (เปิด ccea.org.uk ในแท็บใหม่)
ใช้เกณฑ์เหล่านี้กับชุดคำถามของคุณได้ โดยบันทึกไว้ในบัญชี แล้วเลือกเกณฑ์ที่ต้องการจากหน้าเกณฑ์คะแนนของชุดคำถามใดก็ได้ เพื่อดูเกรดที่คาดการณ์จากเกณฑ์เหล่านั้น
เกณฑ์คะแนนเกรด November 2024 CCEA GCSE Maths
| วุฒิการศึกษา | คะแนนเต็ม | เกรด: คะแนนต่ำสุด และ % ของคะแนนเต็ม | ||||||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| เกรด A* | เกรด A | เกรด B | เกรด C* | เกรด C | เกรด D | เกรด E | เกรด F | เกรด G | ||
| GCSE (uniform marks) | 400 | 39598.8% | 32080% | 29273% | 26867% | 24060% | 20050% | 16040% | 12030% | 8020% |
| หน่วย | คะแนนเต็ม | เกรด: คะแนนต่ำสุด และ % ของคะแนนเต็ม | ||||||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| เกรด A* | เกรด A | เกรด B | เกรด C* | เกรด C | เกรด D | เกรด E | เกรด F | เกรด G | ||
| Unit 1GMC1 | 100 | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | 5959% | 4949% | 3939% | 2929% |
| Unit 2GMC2 | 100 | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | 7272% | 5555% | 4141% | 2828% | 1515% | 22% |
| Unit 3GMC3 | 100 | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | 5151% | 4444% | 3737% | 3030% | 2323% | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล |
| Unit 4GMC4 | 100 | ไม่มีข้อมูล | 4444% | 3434% | 2424% | 1515% | 1010% | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล |
| Unit 5GMC5 | 100 | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | 5757% | 4343% | 2929% | 1515% |
| Unit 6GMC6 | 100 | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | 6868% | 5353% | 4141% | 3030% | 1919% | 88% |
| Unit 7GMC7 | 100 | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | 5555% | 4747% | 3939% | 3131% | 2323% | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล |
| Unit 8GMC8 | 100 | ไม่มีข้อมูล | 4343% | 3535% | 2727% | 1919% | 1515% | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล |
- Unit boundaries are raw marks. Each unit mark is converted to a uniform mark, and the grade comes from the total uniform mark shown in the first table.
- A* is awarded only for the subject as a whole; CCEA sets its uniform mark boundary each series.
แหล่งที่มา: CCEA grade boundaries, GCSE Maths November 2024 (เปิด ccea.org.uk ในแท็บใหม่)
ใช้เกณฑ์เหล่านี้กับชุดคำถามของคุณได้ โดยบันทึกไว้ในบัญชี แล้วเลือกเกณฑ์ที่ต้องการจากหน้าเกณฑ์คะแนนของชุดคำถามใดก็ได้ เพื่อดูเกรดที่คาดการณ์จากเกณฑ์เหล่านั้น
เกณฑ์คะแนนเกรด June 2024 CCEA GCSE Maths
| วุฒิการศึกษา | คะแนนเต็ม | เกรด: คะแนนต่ำสุด และ % ของคะแนนเต็ม | ||||||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| เกรด A* | เกรด A | เกรด B | เกรด C* | เกรด C | เกรด D | เกรด E | เกรด F | เกรด G | ||
| GCSE (uniform marks) | 400 | 39498.5% | 32080% | 29273% | 26867% | 24060% | 20050% | 16040% | 12030% | 8020% |
| หน่วย | คะแนนเต็ม | เกรด: คะแนนต่ำสุด และ % ของคะแนนเต็ม | ||||||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| เกรด A* | เกรด A | เกรด B | เกรด C* | เกรด C | เกรด D | เกรด E | เกรด F | เกรด G | ||
| Unit 1GMC1 | 100 | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | 5353% | 4343% | 3434% | 2525% |
| Unit 2GMC2 | 100 | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | 7070% | 5454% | 4141% | 2828% | 1616% | 44% |
| Unit 3GMC3 | 100 | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | 5353% | 4545% | 3737% | 2929% | 2121% | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล |
| Unit 4GMC4 | 100 | ไม่มีข้อมูล | 4848% | 3838% | 2828% | 1919% | 1414% | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล |
| Unit 5GMC5 | 100 | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | 5656% | 4343% | 3030% | 1717% |
| Unit 6GMC6 | 100 | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | 6161% | 5050% | 4141% | 3232% | 2424% | 1616% |
| Unit 7GMC7 | 100 | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | 5353% | 4646% | 3939% | 3232% | 2525% | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล |
| Unit 8GMC8 | 100 | ไม่มีข้อมูล | 4343% | 3434% | 2525% | 1717% | 1313% | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล |
- Unit boundaries are raw marks. Each unit mark is converted to a uniform mark, and the grade comes from the total uniform mark shown in the first table.
- A* is awarded only for the subject as a whole; CCEA sets its uniform mark boundary each series.
แหล่งที่มา: CCEA grade boundaries, GCSE Maths June 2024 (เปิด ccea.org.uk ในแท็บใหม่)
ใช้เกณฑ์เหล่านี้กับชุดคำถามของคุณได้ โดยบันทึกไว้ในบัญชี แล้วเลือกเกณฑ์ที่ต้องการจากหน้าเกณฑ์คะแนนของชุดคำถามใดก็ได้ เพื่อดูเกรดที่คาดการณ์จากเกณฑ์เหล่านั้น
เกณฑ์คะแนนเกรด November 2023 CCEA GCSE Maths
| วุฒิการศึกษา | คะแนนเต็ม | เกรด: คะแนนต่ำสุด และ % ของคะแนนเต็ม | ||||||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| เกรด A* | เกรด A | เกรด B | เกรด C* | เกรด C | เกรด D | เกรด E | เกรด F | เกรด G | ||
| GCSE (uniform marks) | 400 | 39398.3% | 32080% | 29273% | 26867% | 24060% | 20050% | 16040% | 12030% | 8020% |
| หน่วย | คะแนนเต็ม | เกรด: คะแนนต่ำสุด และ % ของคะแนนเต็ม | ||||||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| เกรด A* | เกรด A | เกรด B | เกรด C* | เกรด C | เกรด D | เกรด E | เกรด F | เกรด G | ||
| Unit 1GMC1 | 100 | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | 5252% | 4141% | 3131% | 2121% |
| Unit 2GMC2 | 100 | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | 6868% | 5252% | 3939% | 2727% | 1515% | 33% |
| Unit 3GMC3 | 100 | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | 5757% | 4949% | 4141% | 3333% | 2525% | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล |
| Unit 4GMC4 | 100 | ไม่มีข้อมูล | 4747% | 3737% | 2727% | 1818% | 1313% | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล |
| Unit 5GMC5 | 100 | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | 4949% | 3434% | 1919% | 44% |
| Unit 6GMC6 | 100 | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | 5555% | 4343% | 3333% | 2323% | 1414% | 55% |
| Unit 7GMC7 | 100 | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | 5151% | 4343% | 3535% | 2727% | 1919% | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล |
| Unit 8GMC8 | 100 | ไม่มีข้อมูล | 4343% | 3535% | 2828% | 2121% | 1717% | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล |
- Unit boundaries are raw marks. Each unit mark is converted to a uniform mark, and the grade comes from the total uniform mark shown in the first table.
- A* is awarded only for the subject as a whole; CCEA sets its uniform mark boundary each series.
แหล่งที่มา: CCEA grade boundaries, GCSE Maths November 2023 (เปิด ccea.org.uk ในแท็บใหม่)
ใช้เกณฑ์เหล่านี้กับชุดคำถามของคุณได้ โดยบันทึกไว้ในบัญชี แล้วเลือกเกณฑ์ที่ต้องการจากหน้าเกณฑ์คะแนนของชุดคำถามใดก็ได้ เพื่อดูเกรดที่คาดการณ์จากเกณฑ์เหล่านั้น
เกณฑ์คะแนนเกรด June 2023 CCEA GCSE Maths
| วุฒิการศึกษา | คะแนนเต็ม | เกรด: คะแนนต่ำสุด และ % ของคะแนนเต็ม | ||||||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| เกรด A* | เกรด A | เกรด B | เกรด C* | เกรด C | เกรด D | เกรด E | เกรด F | เกรด G | ||
| GCSE (uniform marks) | 400 | 39398.3% | 32080% | 29273% | 26867% | 24060% | 20050% | 16040% | 12030% | 8020% |
| หน่วย | คะแนนเต็ม | เกรด: คะแนนต่ำสุด และ % ของคะแนนเต็ม | ||||||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| เกรด A* | เกรด A | เกรด B | เกรด C* | เกรด C | เกรด D | เกรด E | เกรด F | เกรด G | ||
| Unit 1GMC1 | 100 | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | 4444% | 3636% | 2929% | 2222% |
| Unit 2GMC2 | 100 | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | 5555% | 4242% | 3232% | 2222% | 1212% | 22% |
| Unit 3GMC3 | 100 | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | 4747% | 3737% | 2828% | 1919% | 1010% | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล |
| Unit 4GMC4 | 100 | ไม่มีข้อมูล | 4646% | 3535% | 2424% | 1414% | 99% | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล |
| Unit 5GMC5 | 100 | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | 4747% | 3434% | 2121% | 88% |
| Unit 6GMC6 | 100 | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | 5858% | 4444% | 3333% | 2222% | 1212% | 22% |
| Unit 7GMC7 | 100 | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | 5252% | 4444% | 3636% | 2828% | 2020% | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล |
| Unit 8GMC8 | 100 | ไม่มีข้อมูล | 4141% | 3333% | 2525% | 1717% | 1313% | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล |
- Unit boundaries are raw marks. Each unit mark is converted to a uniform mark, and the grade comes from the total uniform mark shown in the first table.
- A* is awarded only for the subject as a whole; CCEA sets its uniform mark boundary each series.
แหล่งที่มา: CCEA grade boundaries, GCSE Maths June 2023 (เปิด ccea.org.uk ในแท็บใหม่)
ใช้เกณฑ์เหล่านี้กับชุดคำถามของคุณได้ โดยบันทึกไว้ในบัญชี แล้วเลือกเกณฑ์ที่ต้องการจากหน้าเกณฑ์คะแนนของชุดคำถามใดก็ได้ เพื่อดูเกรดที่คาดการณ์จากเกณฑ์เหล่านั้น
เกณฑ์คะแนนเกรด November 2022 CCEA GCSE Maths
| วุฒิการศึกษา | คะแนนเต็ม | เกรด: คะแนนต่ำสุด และ % ของคะแนนเต็ม | ||||||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| เกรด A* | เกรด A | เกรด B | เกรด C* | เกรด C | เกรด D | เกรด E | เกรด F | เกรด G | ||
| GCSE (uniform marks) | 400 | 39598.8% | 32080% | 29273% | 26867% | 24060% | 20050% | 16040% | 12030% | 8020% |
| หน่วย | คะแนนเต็ม | เกรด: คะแนนต่ำสุด และ % ของคะแนนเต็ม | ||||||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| เกรด A* | เกรด A | เกรด B | เกรด C* | เกรด C | เกรด D | เกรด E | เกรด F | เกรด G | ||
| Unit 1GMC1 | 100 | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | 5050% | 4141% | 3232% | 2323% |
| Unit 2GMC2 | 100 | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | 5959% | 4545% | 3434% | 2323% | 1212% | 11% |
| Unit 3GMC3 | 100 | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | 4848% | 4141% | 3434% | 2727% | 2020% | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล |
| Unit 4GMC4 | 100 | ไม่มีข้อมูล | 3232% | 2424% | 1717% | 1010% | 66% | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล |
| Unit 5GMC5 | 100 | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | 4545% | 3232% | 2020% | 88% |
| Unit 6GMC6 | 100 | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | 5959% | 4646% | 3636% | 2626% | 1616% | 66% |
| Unit 7GMC7 | 100 | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | 4545% | 3838% | 3232% | 2626% | 2020% | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล |
| Unit 8GMC8 | 100 | ไม่มีข้อมูล | 3333% | 2525% | 1717% | 99% | 55% | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล |
- Unit boundaries are raw marks. Each unit mark is converted to a uniform mark, and the grade comes from the total uniform mark shown in the first table.
- A* is awarded only for the subject as a whole; CCEA sets its uniform mark boundary each series.
แหล่งที่มา: CCEA grade boundaries, GCSE Maths November 2022 (เปิด ccea.org.uk ในแท็บใหม่)
ใช้เกณฑ์เหล่านี้กับชุดคำถามของคุณได้ โดยบันทึกไว้ในบัญชี แล้วเลือกเกณฑ์ที่ต้องการจากหน้าเกณฑ์คะแนนของชุดคำถามใดก็ได้ เพื่อดูเกรดที่คาดการณ์จากเกณฑ์เหล่านั้น
เกณฑ์คะแนนเกรด June 2022 CCEA GCSE Maths
| วุฒิการศึกษา | คะแนนเต็ม | เกรด: คะแนนต่ำสุด และ % ของคะแนนเต็ม | ||||||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| เกรด A* | เกรด A | เกรด B | เกรด C* | เกรด C | เกรด D | เกรด E | เกรด F | เกรด G | ||
| GCSE (uniform marks) | 400 | 39598.8% | 32080% | 29273% | 26867% | 24060% | 20050% | 16040% | 12030% | 8020% |
| หน่วย | คะแนนเต็ม | เกรด: คะแนนต่ำสุด และ % ของคะแนนเต็ม | ||||||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| เกรด A* | เกรด A | เกรด B | เกรด C* | เกรด C | เกรด D | เกรด E | เกรด F | เกรด G | ||
| Unit 1GMC1 | 100 | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | 4545% | 3535% | 2626% | 1717% |
| Unit 2GMC2 | 100 | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | 5757% | 4343% | 3131% | 1919% | 88% | 11% |
| Unit 3GMC3 | 100 | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | 4242% | 3535% | 2828% | 2121% | 1414% | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล |
| Unit 4GMC4 | 100 | ไม่มีข้อมูล | 3434% | 2525% | 1616% | 77% | 22% | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล |
| Unit 5GMC5 | 100 | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | 4848% | 3333% | 1919% | 55% |
| Unit 6GMC6 | 100 | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | 5959% | 4545% | 3434% | 2323% | 1212% | 11% |
| Unit 7GMC7 | 100 | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | 4242% | 3535% | 2828% | 2121% | 1414% | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล |
| Unit 8GMC8 | 100 | ไม่มีข้อมูล | 3535% | 2626% | 1717% | 99% | 55% | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล |
- Unit boundaries are raw marks. Each unit mark is converted to a uniform mark, and the grade comes from the total uniform mark shown in the first table.
- A* is awarded only for the subject as a whole; CCEA sets its uniform mark boundary each series.
แหล่งที่มา: CCEA grade boundaries, GCSE Maths June 2022 (เปิด ccea.org.uk ในแท็บใหม่)
ใช้เกณฑ์เหล่านี้กับชุดคำถามของคุณได้ โดยบันทึกไว้ในบัญชี แล้วเลือกเกณฑ์ที่ต้องการจากหน้าเกณฑ์คะแนนของชุดคำถามใดก็ได้ เพื่อดูเกรดที่คาดการณ์จากเกณฑ์เหล่านั้น
เกณฑ์คะแนนเกรด November 2021 CCEA GCSE Maths
| วุฒิการศึกษา | คะแนนเต็ม | เกรด: คะแนนต่ำสุด และ % ของคะแนนเต็ม | ||||||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| เกรด A* | เกรด A | เกรด B | เกรด C* | เกรด C | เกรด D | เกรด E | เกรด F | เกรด G | ||
| GCSE (uniform marks) | 400 | 39598.8% | 32080% | 29273% | 26867% | 24060% | 20050% | 16040% | 12030% | 8020% |
| หน่วย | คะแนนเต็ม | เกรด: คะแนนต่ำสุด และ % ของคะแนนเต็ม | ||||||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| เกรด A* | เกรด A | เกรด B | เกรด C* | เกรด C | เกรด D | เกรด E | เกรด F | เกรด G | ||
| Unit 1GMC1 | 100 | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | 5555% | 4444% | 3333% | 2222% |
| Unit 2GMC2 | 100 | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | 7373% | 5656% | 4242% | 2929% | 1616% | 33% |
| Unit 3GMC3 | 100 | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | 5555% | 4747% | 3939% | 3131% | 2323% | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล |
| Unit 4GMC4 | 100 | ไม่มีข้อมูล | 4444% | 3434% | 2424% | 1414% | 99% | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล |
| Unit 5GMC5 | 100 | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | 5353% | 3939% | 2626% | 1313% |
| Unit 6GMC6 | 100 | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | 6060% | 4747% | 3737% | 2727% | 1717% | 77% |
| Unit 7GMC7 | 100 | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | 5050% | 4242% | 3434% | 2626% | 1818% | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล |
| Unit 8GMC8 | 100 | ไม่มีข้อมูล | 4848% | 3636% | 2525% | 1414% | 88% | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล |
- Unit boundaries are raw marks. Each unit mark is converted to a uniform mark, and the grade comes from the total uniform mark shown in the first table.
- A* is awarded only for the subject as a whole; CCEA sets its uniform mark boundary each series.
แหล่งที่มา: CCEA grade boundaries, GCSE Maths November 2021 (เปิด ccea.org.uk ในแท็บใหม่)
ใช้เกณฑ์เหล่านี้กับชุดคำถามของคุณได้ โดยบันทึกไว้ในบัญชี แล้วเลือกเกณฑ์ที่ต้องการจากหน้าเกณฑ์คะแนนของชุดคำถามใดก็ได้ เพื่อดูเกรดที่คาดการณ์จากเกณฑ์เหล่านั้น
เกณฑ์คะแนนเกรด January 2020 CCEA GCSE Maths
| วุฒิการศึกษา | คะแนนเต็ม | เกรด: คะแนนต่ำสุด และ % ของคะแนนเต็ม | ||||||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| เกรด A* | เกรด A | เกรด B | เกรด C* | เกรด C | เกรด D | เกรด E | เกรด F | เกรด G | ||
| GCSE (uniform marks) | 400 | 39699% | 32080% | 29273% | 26867% | 24060% | 20050% | 16040% | 12030% | 8020% |
| หน่วย | คะแนนเต็ม | เกรด: คะแนนต่ำสุด และ % ของคะแนนเต็ม | ||||||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| เกรด A* | เกรด A | เกรด B | เกรด C* | เกรด C | เกรด D | เกรด E | เกรด F | เกรด G | ||
| Unit 1 (Foundation)GMC1 | 100 | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | 5555% | 4444% | 3333% | 2222% |
| Unit 2 (Foundation)GMC2 | 100 | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | 7575% | 5757% | 4343% | 2929% | 1616% | 33% |
| Unit 3 (Higher)GMC3 | 100 | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | 5959% | 5151% | 4343% | 3535% | 2727% | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล |
| Unit 4 (Higher)GMC4 | 100 | ไม่มีข้อมูล | 5454% | 4242% | 3030% | 1818% | 1212% | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล |
| Unit 5 (Foundation)GMC5 | 100 | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | 5353% | 4040% | 2727% | 1414% |
| Unit 6 (Foundation)GMC6 | 100 | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | 6666% | 5252% | 4141% | 3030% | 1919% | 88% |
| Unit 7 (Higher)GMC7 | 100 | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | 5151% | 4444% | 3737% | 3030% | 2323% | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล |
| Unit 8 (Higher)GMC8 | 100 | ไม่มีข้อมูล | 5151% | 3939% | 2828% | 1717% | 1111% | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล |
- Unit boundaries are raw marks. Each unit mark is converted to a uniform mark, and the grade comes from the total uniform mark shown in the first table.
- A* is awarded only for the subject as a whole; CCEA sets its uniform mark boundary each series.
แหล่งที่มา: CCEA grade boundaries, GCSE Maths January 2020 (เปิด ccea.org.uk ในแท็บใหม่)
ใช้เกณฑ์เหล่านี้กับชุดคำถามของคุณได้ โดยบันทึกไว้ในบัญชี แล้วเลือกเกณฑ์ที่ต้องการจากหน้าเกณฑ์คะแนนของชุดคำถามใดก็ได้ เพื่อดูเกรดที่คาดการณ์จากเกณฑ์เหล่านั้น
เกณฑ์คะแนนเกรด June 2019 CCEA GCSE Maths
| วุฒิการศึกษา | คะแนนเต็ม | เกรด: คะแนนต่ำสุด และ % ของคะแนนเต็ม | ||||||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| เกรด A* | เกรด A | เกรด B | เกรด C* | เกรด C | เกรด D | เกรด E | เกรด F | เกรด G | ||
| GCSE (uniform marks) | 400 | 39799.3% | 32080% | 29273% | 26867% | 24060% | 20050% | 16040% | 12030% | 8020% |
| หน่วย | คะแนนเต็ม | เกรด: คะแนนต่ำสุด และ % ของคะแนนเต็ม | ||||||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| เกรด A* | เกรด A | เกรด B | เกรด C* | เกรด C | เกรด D | เกรด E | เกรด F | เกรด G | ||
| Unit 1 (Foundation)GMC1 | 100 | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | 5555% | 4444% | 3333% | 2222% |
| Unit 2 (Foundation)GMC2 | 100 | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | 7272% | 5656% | 4343% | 3030% | 1818% | 66% |
| Unit 3 (Higher)GMC3 | 100 | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | 5656% | 4848% | 4040% | 3232% | 2424% | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล |
| Unit 4 (Higher)GMC4 | 100 | ไม่มีข้อมูล | 5050% | 3737% | 2525% | 1313% | 77% | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล |
| Unit 5 (Foundation)GMC5 | 100 | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | 5353% | 4040% | 2727% | 1414% |
| Unit 6 (Foundation)GMC6 | 100 | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | 6060% | 4848% | 3838% | 2828% | 1919% | 1010% |
| Unit 7 (Higher)GMC7 | 100 | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | 5050% | 4343% | 3737% | 3131% | 2525% | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล |
| Unit 8 (Higher)GMC8 | 100 | ไม่มีข้อมูล | 4242% | 3232% | 2222% | 1313% | 88% | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล | ไม่มีข้อมูล |
- Unit boundaries are raw marks. Each unit mark is converted to a uniform mark, and the grade comes from the total uniform mark shown in the first table.
- A* is awarded only for the subject as a whole; CCEA sets its uniform mark boundary each series.
แหล่งที่มา: CCEA grade boundaries, GCSE Maths June 2019 (เปิด ccea.org.uk ในแท็บใหม่)
ใช้เกณฑ์เหล่านี้กับชุดคำถามของคุณได้ โดยบันทึกไว้ในบัญชี แล้วเลือกเกณฑ์ที่ต้องการจากหน้าเกณฑ์คะแนนของชุดคำถามใดก็ได้ เพื่อดูเกรดที่คาดการณ์จากเกณฑ์เหล่านั้น
คำถามที่พบบ่อย
เกณฑ์คะแนนแต่ละเกรดของ Maths ในชุดสอบ June 2026 เป็นอย่างไร
ในชุดสอบ June 2026, เกรด A ต้องได้ 320 จากคะแนนเต็ม 400 คะแนนมาตรฐาน และ เกรด C ต้องได้ 240 คะแนน ตารางฉบับเต็มที่มีคะแนนขั้นต่ำของแต่ละข้อสอบอยู่ด้านบนของหน้านี้
คะแนนขั้นต่ำของแต่ละเกรด CCEA GCSE Maths เหล่านี้มาจากไหน
ตัวเลขทุกตัวคัดลอกจากเอกสารคะแนนขั้นต่ำของแต่ละเกรดที่ CCEA เผยแพร่เองสำหรับชุดสอบนั้น โดยมีลิงก์อยู่ใต้แต่ละตาราง เราจัดข้อมูลตามหลักสูตรเพื่อให้คุณไม่ต้องค้นหาเอกสารที่รวมทุกวิชา และไม่มีการเปลี่ยนแปลงหรือประมาณตัวเลข
ทำไมคะแนนขั้นต่ำของแต่ละเกรดจึงเปลี่ยนทุกปี
กำหนดคะแนนขั้นต่ำหลังจากตรวจให้คะแนนข้อสอบแต่ละชุดแล้ว เพื่อให้เกรดมีมาตรฐานเดียวกัน แม้ข้อสอบของปีหนึ่งจะยากกว่าอีกปีก็ตาม ข้อสอบที่ยากกว่ามักมีคะแนนขั้นต่ำต่ำกว่า นั่นจึงเป็นเหตุผลว่าทำไมจึงควรใช้คะแนนขั้นต่ำของปีเดียวกันเมื่อตรวจข้อสอบเก่า ซึ่งตารางที่นี่มีไว้เพื่อการนี้
คะแนนขั้นต่ำของแต่ละเกรด Maths ชุดใหม่จะเผยแพร่เมื่อไร
CCEA เผยแพร่คะแนนขั้นต่ำของแต่ละเกรดในวันประกาศผล สำหรับการสอบฤดูร้อน วันนั้นอยู่ช่วงกลางเดือนสิงหาคมสำหรับ A levels และอีกหนึ่งสัปดาห์ถัดมาสำหรับ GCSE ส่วนชุดสอบเดือนพฤศจิกายนและมกราคมจะเผยแพร่ในวันประกาศผลของแต่ละชุด เราเพิ่มข้อมูลไว้ที่นี่หลังจากนั้น ซึ่งโดยปกติจะเร็วกว่าการเผยแพร่ข้อสอบจริงมาก
เกณฑ์คะแนนเกรดเพิ่มเติม: ทุกหลักสูตรของ CCEA หรือ ทุกบอร์ดสอบ
cookie เป็นอิสระและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องหรือได้รับการรับรองจากคณะกรรมการสอบใด ๆ ข้อสอบทุกฉบับที่นี่เป็นลิงก์ไปยังสำเนาของคณะกรรมการสอบบนเว็บไซต์ของตนเอง และข้อสอบเป็นของคณะกรรมการสอบที่จัดทำขึ้น หากลิงก์ใช้งานไม่ได้ จะมีลิงก์ไปยังหน้าข้อสอบเก่าของคณะกรรมการสอบในแต่ละหลักสูตร เกณฑ์คะแนนสำหรับแต่ละเกรดคัดลอกจากเอกสารที่คณะกรรมการสอบเผยแพร่เอง โดยมีลิงก์ไปยังเอกสารใต้ตารางแต่ละชุด