เกณฑ์คะแนนเกรดของ AQA GCSE Food Preparation and Nutrition
เกณฑ์คะแนนของ AQA GCSE Food Preparation and Nutrition สำหรับ 7 ชุดข้อสอบ, June 2018 to June 2026 สำหรับคุณวุฒิทั้งหมดและข้อสอบแต่ละฉบับ แต่ละตารางแสดงคะแนนต่ำสุดที่ได้แต่ละเกรด โดยคัดลอกจากเอกสารของ AQA เอง ซึ่งมีลิงก์อยู่ด้านล่าง
เกณฑ์คะแนนเกรด June 2026 AQA GCSE Food Preparation and Nutrition
ใหม่ล่าสุด
| วุฒิการศึกษา | คะแนนเต็ม | เกรด: คะแนนต่ำสุด และ % ของคะแนนเต็ม | ||||||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| เกรด 9 | เกรด 8 | เกรด 7 | เกรด 6 | เกรด 5 | เกรด 4 | เกรด 3 | เกรด 2 | เกรด 1 | ||
| Food Preparation and Nutrition | 200 | 17286% | 15879% | 14572.5% | 12864% | 11256% | 9648% | 7135.5% | 4723.5% | 2311.5% |
| ข้อสอบ | คะแนนเต็ม | เกรด: คะแนนต่ำสุด และ % ของคะแนนเต็ม | ||||||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| เกรด 9 | เกรด 8 | เกรด 7 | เกรด 6 | เกรด 5 | เกรด 4 | เกรด 3 | เกรด 2 | เกรด 1 | ||
| Food Prep and Nutrition NEA8585/C | 100 | 8989% | 8484% | 7979% | 7070% | 6161% | 5353% | 3838% | 2424% | 1010% |
| Food Prep and Nutrition Written8585/W | 100 | 8383% | 7474% | 6666% | 5858% | 5050% | 4343% | 3333% | 2323% | 1313% |
- Paper (component) boundaries are notional: AQA publishes them for illustration, and only the subject boundaries decide the grade.
แหล่งที่มา: AQA grade boundaries, GCSE June 2026 (เปิด aqa.org.uk ในแท็บใหม่)
ใช้เกณฑ์เหล่านี้กับชุดคำถามของคุณได้ โดยบันทึกไว้ในบัญชี แล้วเลือกเกณฑ์ที่ต้องการจากหน้าเกณฑ์คะแนนของชุดคำถามใดก็ได้ เพื่อดูเกรดที่คาดการณ์จากเกณฑ์เหล่านั้น
เกณฑ์คะแนนเกรด June 2025 AQA GCSE Food Preparation and Nutrition
| วุฒิการศึกษา | คะแนนเต็ม | เกรด: คะแนนต่ำสุด และ % ของคะแนนเต็ม | ||||||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| เกรด 9 | เกรด 8 | เกรด 7 | เกรด 6 | เกรด 5 | เกรด 4 | เกรด 3 | เกรด 2 | เกรด 1 | ||
| Food Preparation and Nutrition | 200 | 16984.5% | 15577.5% | 14271% | 12663% | 11055% | 9547.5% | 7135.5% | 4723.5% | 2311.5% |
| ข้อสอบ | คะแนนเต็ม | เกรด: คะแนนต่ำสุด และ % ของคะแนนเต็ม | ||||||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| เกรด 9 | เกรด 8 | เกรด 7 | เกรด 6 | เกรด 5 | เกรด 4 | เกรด 3 | เกรด 2 | เกรด 1 | ||
| Food Prep and Nutrition NEA8585/C | 100 | 8989% | 8484% | 7979% | 7070% | 6161% | 5353% | 3838% | 2424% | 1010% |
| Food Prep and Nutrition Written8585/W | 100 | 8080% | 7171% | 6363% | 5656% | 4949% | 4242% | 3232% | 2222% | 1313% |
- Paper (component) boundaries are notional: AQA publishes them for illustration, and only the subject boundaries decide the grade.
แหล่งที่มา: AQA grade boundaries, GCSE June 2025 (เปิด aqa.org.uk ในแท็บใหม่)
ใช้เกณฑ์เหล่านี้กับชุดคำถามของคุณได้ โดยบันทึกไว้ในบัญชี แล้วเลือกเกณฑ์ที่ต้องการจากหน้าเกณฑ์คะแนนของชุดคำถามใดก็ได้ เพื่อดูเกรดที่คาดการณ์จากเกณฑ์เหล่านั้น
เกณฑ์คะแนนเกรด June 2024 AQA GCSE Food Preparation and Nutrition
| วุฒิการศึกษา | คะแนนเต็ม | เกรด: คะแนนต่ำสุด และ % ของคะแนนเต็ม | ||||||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| เกรด 9 | เกรด 8 | เกรด 7 | เกรด 6 | เกรด 5 | เกรด 4 | เกรด 3 | เกรด 2 | เกรด 1 | ||
| Food Preparation and Nutrition | 200 | 17487% | 16080% | 14673% | 12964.5% | 11256% | 9648% | 7135.5% | 4623% | 2110.5% |
| ข้อสอบ | คะแนนเต็ม | เกรด: คะแนนต่ำสุด และ % ของคะแนนเต็ม | ||||||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| เกรด 9 | เกรด 8 | เกรด 7 | เกรด 6 | เกรด 5 | เกรด 4 | เกรด 3 | เกรด 2 | เกรด 1 | ||
| Food Prep and Nutrition NEA8585/C | 100 | 9090% | 8484% | 7979% | 7070% | 6161% | 5353% | 3838% | 2424% | 1010% |
| Food Prep and Nutrition Written8585/W | 100 | 8484% | 7575% | 6767% | 5959% | 5151% | 4343% | 3232% | 2121% | 1111% |
- Paper (component) boundaries are notional: AQA publishes them for illustration, and only the subject boundaries decide the grade.
แหล่งที่มา: AQA grade boundaries, GCSE June 2024 (เปิด aqa.org.uk ในแท็บใหม่)
ใช้เกณฑ์เหล่านี้กับชุดคำถามของคุณได้ โดยบันทึกไว้ในบัญชี แล้วเลือกเกณฑ์ที่ต้องการจากหน้าเกณฑ์คะแนนของชุดคำถามใดก็ได้ เพื่อดูเกรดที่คาดการณ์จากเกณฑ์เหล่านั้น
เกณฑ์คะแนนเกรด June 2023 AQA GCSE Food Preparation and Nutrition
| วุฒิการศึกษา | คะแนนเต็ม | เกรด: คะแนนต่ำสุด และ % ของคะแนนเต็ม | ||||||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| เกรด 9 | เกรด 8 | เกรด 7 | เกรด 6 | เกรด 5 | เกรด 4 | เกรด 3 | เกรด 2 | เกรด 1 | ||
| Food Preparation and Nutrition | 200 | 16984.5% | 15577.5% | 14271% | 12562.5% | 10954.5% | 9346.5% | 6834% | 4321.5% | 199.5% |
| ข้อสอบ | คะแนนเต็ม | เกรด: คะแนนต่ำสุด และ % ของคะแนนเต็ม | ||||||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| เกรด 9 | เกรด 8 | เกรด 7 | เกรด 6 | เกรด 5 | เกรด 4 | เกรด 3 | เกรด 2 | เกรด 1 | ||
| Food Prep and Nutrition NEA8585/C | 100 | 8989% | 8484% | 7979% | 7070% | 6161% | 5353% | 3838% | 2424% | 1010% |
| Food Prep and Nutrition Written8585/W | 100 | 8080% | 7171% | 6363% | 5555% | 4747% | 4040% | 2929% | 1919% | 99% |
- Paper (component) boundaries are notional: AQA publishes them for illustration, and only the subject boundaries decide the grade.
แหล่งที่มา: AQA grade boundaries, GCSE June 2023 (เปิด filestore.aqa.org.uk ในแท็บใหม่)
ใช้เกณฑ์เหล่านี้กับชุดคำถามของคุณได้ โดยบันทึกไว้ในบัญชี แล้วเลือกเกณฑ์ที่ต้องการจากหน้าเกณฑ์คะแนนของชุดคำถามใดก็ได้ เพื่อดูเกรดที่คาดการณ์จากเกณฑ์เหล่านั้น
เกณฑ์คะแนนเกรด June 2022 AQA GCSE Food Preparation and Nutrition
| วุฒิการศึกษา | คะแนนเต็ม | เกรด: คะแนนต่ำสุด และ % ของคะแนนเต็ม | ||||||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| เกรด 9 | เกรด 8 | เกรด 7 | เกรด 6 | เกรด 5 | เกรด 4 | เกรด 3 | เกรด 2 | เกรด 1 | ||
| Option E | 200 | 16783.5% | 15376.5% | 14070% | 12462% | 10854% | 9246% | 6934.5% | 4623% | 2412% |
| ข้อสอบ | คะแนนเต็ม | เกรด: คะแนนต่ำสุด และ % ของคะแนนเต็ม | ||||||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| เกรด 9 | เกรด 8 | เกรด 7 | เกรด 6 | เกรด 5 | เกรด 4 | เกรด 3 | เกรด 2 | เกรด 1 | ||
| Food Prep and Nutrition NEA8585/CE | 70 | 6288.6% | 5882.9% | 5578.6% | 4970% | 4361.4% | 3752.9% | 2738.6% | 1825.7% | 912.9% |
| Food Prep and Nutrition NEA8585/CE(ปรับสเกลแล้ว) | 100 | 8989% | 8383% | 7979% | 7070% | 6161% | 5353% | 3939% | 2626% | 1313% |
| Food Prep and Nutrition Written8585/W | 100 | 7979% | 7070% | 6161% | 5353% | 4646% | 3939% | 2929% | 2020% | 1111% |
- Paper (component) boundaries are notional: AQA publishes them for illustration, and only the subject boundaries decide the grade.
- Where a paper’s marks are scaled, the second row for that paper shows the scaled boundaries.
แหล่งที่มา: AQA grade boundaries, GCSE June 2022 (เปิด filestore.aqa.org.uk ในแท็บใหม่)
ใช้เกณฑ์เหล่านี้กับชุดคำถามของคุณได้ โดยบันทึกไว้ในบัญชี แล้วเลือกเกณฑ์ที่ต้องการจากหน้าเกณฑ์คะแนนของชุดคำถามใดก็ได้ เพื่อดูเกรดที่คาดการณ์จากเกณฑ์เหล่านั้น
เกณฑ์คะแนนเกรด June 2019 AQA GCSE Food Preparation and Nutrition
| วุฒิการศึกษา | คะแนนเต็ม | เกรด: คะแนนต่ำสุด และ % ของคะแนนเต็ม | ||||||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| เกรด 9 | เกรด 8 | เกรด 7 | เกรด 6 | เกรด 5 | เกรด 4 | เกรด 3 | เกรด 2 | เกรด 1 | ||
| Food Preparation and Nutrition | 200 | 17386.5% | 16080% | 14773.5% | 13165.5% | 11557.5% | 10050% | 7537.5% | 5025% | 2613% |
| ข้อสอบ | คะแนนเต็ม | เกรด: คะแนนต่ำสุด และ % ของคะแนนเต็ม | ||||||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| เกรด 9 | เกรด 8 | เกรด 7 | เกรด 6 | เกรด 5 | เกรด 4 | เกรด 3 | เกรด 2 | เกรด 1 | ||
| Food Prep and Nutrition NEA8585/C | 100 | 9090% | 8585% | 8080% | 7272% | 6464% | 5656% | 4242% | 2828% | 1414% |
| Food Prep and Nutrition Written8585/W | 100 | 8383% | 7575% | 6767% | 5959% | 5151% | 4444% | 3333% | 2222% | 1212% |
- Paper (component) boundaries are notional: AQA publishes them for illustration, and only the subject boundaries decide the grade.
แหล่งที่มา: AQA grade boundaries, GCSE June 2019 (เปิด filestore.aqa.org.uk ในแท็บใหม่)
ใช้เกณฑ์เหล่านี้กับชุดคำถามของคุณได้ โดยบันทึกไว้ในบัญชี แล้วเลือกเกณฑ์ที่ต้องการจากหน้าเกณฑ์คะแนนของชุดคำถามใดก็ได้ เพื่อดูเกรดที่คาดการณ์จากเกณฑ์เหล่านั้น
เกณฑ์คะแนนเกรด June 2018 AQA GCSE Food Preparation and Nutrition
| วุฒิการศึกษา | คะแนนเต็ม | เกรด: คะแนนต่ำสุด และ % ของคะแนนเต็ม | ||||||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| เกรด 9 | เกรด 8 | เกรด 7 | เกรด 6 | เกรด 5 | เกรด 4 | เกรด 3 | เกรด 2 | เกรด 1 | ||
| Food Preparation and Nutrition | 200 | 17386.5% | 15879% | 14472% | 12763.5% | 11055% | 9447% | 7135.5% | 4824% | 2512.5% |
| ข้อสอบ | คะแนนเต็ม | เกรด: คะแนนต่ำสุด และ % ของคะแนนเต็ม | ||||||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| เกรด 9 | เกรด 8 | เกรด 7 | เกรด 6 | เกรด 5 | เกรด 4 | เกรด 3 | เกรด 2 | เกรด 1 | ||
| Food Prep and Nutrition NEA8585/C | 100 | 9090% | 8585% | 8080% | 7272% | 6464% | 5656% | 4242% | 2828% | 1414% |
| Food Prep and Nutrition Written8585/W | 100 | 8383% | 7373% | 6464% | 5555% | 4646% | 3838% | 2929% | 2020% | 1111% |
- Paper (component) boundaries are notional: AQA publishes them for illustration, and only the subject boundaries decide the grade.
แหล่งที่มา: AQA grade boundaries, GCSE June 2018 (เปิด filestore.aqa.org.uk ในแท็บใหม่)
ใช้เกณฑ์เหล่านี้กับชุดคำถามของคุณได้ โดยบันทึกไว้ในบัญชี แล้วเลือกเกณฑ์ที่ต้องการจากหน้าเกณฑ์คะแนนของชุดคำถามใดก็ได้ เพื่อดูเกรดที่คาดการณ์จากเกณฑ์เหล่านั้น
เกณฑ์คะแนนของวิชา Food Preparation and Nutrition เปลี่ยนไปอย่างไร
A grade 7 needed 72% of the marks in June 2018 and 72.5% in June 2026.
แต่ละจุดคือคะแนนต่ำสุดที่ได้เกรดนั้นในรอบสอบเดือน June คิดเป็นร้อยละของคะแนนทั้งหมด เส้นทึบคือเกรดที่สูงกว่า ส่วนเส้นประคือเกรดที่ต่ำกว่า
แสดงเป็นตาราง
| รอบสอบ | เกรด 7 | เกรด 4 |
|---|---|---|
| June 2026 | 145/200 (72.5%) | 96/200 (48%) |
| June 2025 | 142/200 (71%) | 95/200 (47.5%) |
| June 2024 | 146/200 (73%) | 96/200 (48%) |
| June 2023 | 142/200 (71%) | 93/200 (46.5%) |
| June 2022 | 140/200 (70%) | 92/200 (46%) |
| June 2019 | 147/200 (73.5%) | 100/200 (50%) |
| June 2018 | 144/200 (72%) | 94/200 (47%) |
คำถามที่พบบ่อย
เกณฑ์คะแนนแต่ละเกรดของ Food Preparation and Nutrition ในชุดสอบ June 2026 เป็นอย่างไร
ในชุดสอบ June 2026, เกรด 7 ต้องได้ 145 จากคะแนนเต็ม 200 และ เกรด 4 ต้องได้ 96 คะแนน ตารางฉบับเต็มที่มีคะแนนขั้นต่ำของแต่ละข้อสอบอยู่ด้านบนของหน้านี้
คะแนนขั้นต่ำของแต่ละเกรด AQA GCSE Food Preparation and Nutrition เหล่านี้มาจากไหน
ตัวเลขทุกตัวคัดลอกจากเอกสารคะแนนขั้นต่ำของแต่ละเกรดที่ AQA เผยแพร่เองสำหรับชุดสอบนั้น โดยมีลิงก์อยู่ใต้แต่ละตาราง เราจัดข้อมูลตามหลักสูตรเพื่อให้คุณไม่ต้องค้นหาเอกสารที่รวมทุกวิชา และไม่มีการเปลี่ยนแปลงหรือประมาณตัวเลข
ทำไมคะแนนขั้นต่ำของแต่ละเกรดจึงเปลี่ยนทุกปี
กำหนดคะแนนขั้นต่ำหลังจากตรวจให้คะแนนข้อสอบแต่ละชุดแล้ว เพื่อให้เกรดมีมาตรฐานเดียวกัน แม้ข้อสอบของปีหนึ่งจะยากกว่าอีกปีก็ตาม ข้อสอบที่ยากกว่ามักมีคะแนนขั้นต่ำต่ำกว่า นั่นจึงเป็นเหตุผลว่าทำไมจึงควรใช้คะแนนขั้นต่ำของปีเดียวกันเมื่อตรวจข้อสอบเก่า ซึ่งตารางที่นี่มีไว้เพื่อการนี้
คะแนนขั้นต่ำของแต่ละเกรด Food Preparation and Nutrition ชุดใหม่จะเผยแพร่เมื่อไร
AQA เผยแพร่คะแนนขั้นต่ำของแต่ละเกรดในวันประกาศผล สำหรับการสอบฤดูร้อน วันนั้นอยู่ช่วงกลางเดือนสิงหาคมสำหรับ A levels และอีกหนึ่งสัปดาห์ถัดมาสำหรับ GCSE ส่วนชุดสอบเดือนพฤศจิกายนและมกราคมจะเผยแพร่ในวันประกาศผลของแต่ละชุด เราเพิ่มข้อมูลไว้ที่นี่หลังจากนั้น ซึ่งโดยปกติจะเร็วกว่าการเผยแพร่ข้อสอบจริงมาก
เกณฑ์คะแนนเกรดเพิ่มเติม: ทุกหลักสูตรของ AQA หรือ ทุกบอร์ดสอบ
cookie เป็นอิสระและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องหรือได้รับการรับรองจากคณะกรรมการสอบใด ๆ ข้อสอบทุกฉบับที่นี่เป็นลิงก์ไปยังสำเนาของคณะกรรมการสอบบนเว็บไซต์ของตนเอง และข้อสอบเป็นของคณะกรรมการสอบที่จัดทำขึ้น หากลิงก์ใช้งานไม่ได้ จะมีลิงก์ไปยังหน้าข้อสอบเก่าของคณะกรรมการสอบในแต่ละหลักสูตร เกณฑ์คะแนนสำหรับแต่ละเกรดคัดลอกจากเอกสารที่คณะกรรมการสอบเผยแพร่เอง โดยมีลิงก์ไปยังเอกสารใต้ตารางแต่ละชุด