เกณฑ์คะแนนเกรดของ CCEA A level Technology and Design
เกณฑ์คะแนนของ CCEA A level Technology and Design สำหรับ 8 ชุดข้อสอบ, June 2017 to June 2026 สำหรับคุณวุฒิทั้งหมดและข้อสอบแต่ละฉบับ แต่ละตารางแสดงคะแนนต่ำสุดที่ได้แต่ละเกรด โดยคัดลอกจากเอกสารของ CCEA เอง ซึ่งมีลิงก์อยู่ด้านล่าง
เกณฑ์คะแนนเกรด June 2026 CCEA A level Technology and Design
ใหม่ล่าสุด
| วุฒิการศึกษาหรือเส้นทางการเรียน | คะแนนเต็ม | เกรด: คะแนนต่ำสุด และ % ของคะแนนเต็ม | |||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|
| เกรด A* | เกรด A | เกรด B | เกรด C | เกรด D | เกรด E | ||
| AS (uniform marks) | 160 | ไม่มีข้อมูล | 12880% | 11270% | 9660% | 8050% | 6440% |
| A level (uniform marks) | 400 | ไม่มีข้อมูล | 32080% | 28070% | 24060% | 20050% | 16040% |
| หน่วย | คะแนนเต็ม | เกรด: คะแนนต่ำสุด และ % ของคะแนนเต็ม | |||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|
| เกรด A* | เกรด A | เกรด B | เกรด C | เกรด D | เกรด E | ||
| Electronic & Microelectronic Control Systems (Option A)STE1 | 80 | ไม่มีข้อมูล | 5265% | 4556.3% | 3847.5% | 3138.8% | 2430% |
| Mechanical & Pneumatic Control Systems (Option B)STE1 | 80 | ไม่มีข้อมูล | 5366.3% | 4657.5% | 3948.8% | 3240% | 2632.5% |
| Product Design (Option C)STE1 | 80 | ไม่มีข้อมูล | 4556.3% | 3948.8% | 3341.3% | 2733.8% | 2126.3% |
| Product Development (Coursework)STE2 | 100 | ไม่มีข้อมูล | 7878% | 6767% | 5656% | 4545% | 3434% |
| Electronic & Microelectronic Control Systems (Option A)ATE1 | 80 | ไม่มีข้อมูล | 5366.3% | 4556.3% | 3746.3% | 2936.3% | 2227.5% |
| Mechanical & Pneumatic Control Systems (Option B)ATE1 | 80 | ไม่มีข้อมูล | 5366.3% | 4455% | 3645% | 2835% | 2025% |
| Product Design (Option C)ATE1 | 80 | ไม่มีข้อมูล | 6783.8% | 5771.3% | 4860% | 3948.8% | 3037.5% |
| Product-System Design & Manufacture (Coursework)ATE2 | 100 | ไม่มีข้อมูล | 8080% | 6868% | 5757% | 4646% | 3535% |
- Unit boundaries are raw marks. Each unit mark is converted to a uniform mark, and the AS and A level grades come from the total uniform marks shown in the first table.
- A* at A level has no boundary of its own: it needs grade A overall and at least 90% of the uniform marks available on the A2 units.
แหล่งที่มา: CCEA grade boundaries, A level Technology and Design June 2026 (เปิด ccea.org.uk ในแท็บใหม่)
ใช้เกณฑ์เหล่านี้กับชุดคำถามของคุณได้ โดยบันทึกไว้ในบัญชี แล้วเลือกเกณฑ์ที่ต้องการจากหน้าเกณฑ์คะแนนของชุดคำถามใดก็ได้ เพื่อดูเกรดที่คาดการณ์จากเกณฑ์เหล่านั้น
เกณฑ์คะแนนเกรด June 2025 CCEA A level Technology and Design
| วุฒิการศึกษาหรือเส้นทางการเรียน | คะแนนเต็ม | เกรด: คะแนนต่ำสุด และ % ของคะแนนเต็ม | |||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|
| เกรด A* | เกรด A | เกรด B | เกรด C | เกรด D | เกรด E | ||
| AS (uniform marks) | 160 | ไม่มีข้อมูล | 12880% | 11270% | 9660% | 8050% | 6440% |
| A level (uniform marks) | 400 | ไม่มีข้อมูล | 32080% | 28070% | 24060% | 20050% | 16040% |
| หน่วย | คะแนนเต็ม | เกรด: คะแนนต่ำสุด และ % ของคะแนนเต็ม | |||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|
| เกรด A* | เกรด A | เกรด B | เกรด C | เกรด D | เกรด E | ||
| Electronic & Microelectronic Control Systems (Option A)STE1 | 80 | ไม่มีข้อมูล | 5973.8% | 5265% | 4556.3% | 3847.5% | 3138.8% |
| Mechanical & Pneumatic Control Systems (Option B)STE1 | 80 | ไม่มีข้อมูล | 6075% | 5366.3% | 4657.5% | 3948.8% | 3240% |
| Product Design (Option C)STE1 | 80 | ไม่มีข้อมูล | 5872.5% | 5265% | 4657.5% | 4050% | 3543.8% |
| Product Development (Coursework)STE2 | 100 | ไม่มีข้อมูล | 7878% | 6767% | 5656% | 4545% | 3434% |
| Electronic & Microelectronic Control Systems (Option A)ATE1 | 80 | ไม่มีข้อมูล | 4961.3% | 4151.3% | 3341.3% | 2531.3% | 1822.5% |
| Mechanical & Pneumatic Control Systems (Option B)ATE1 | 80 | ไม่มีข้อมูล | 5366.3% | 4556.3% | 3746.3% | 2936.3% | 2227.5% |
| Product Design (Option C)ATE1 | 80 | ไม่มีข้อมูล | 6075% | 5163.8% | 4252.5% | 3341.3% | 2430% |
| Product Development (Coursework)ATE2 | 100 | ไม่มีข้อมูล | 8080% | 6868% | 5757% | 4646% | 3535% |
- Unit boundaries are raw marks. Each unit mark is converted to a uniform mark, and the AS and A level grades come from the total uniform marks shown in the first table.
- A* at A level has no boundary of its own: it needs grade A overall and at least 90% of the uniform marks available on the A2 units.
แหล่งที่มา: CCEA grade boundaries, A level Technology and Design June 2025 (เปิด ccea.org.uk ในแท็บใหม่)
ใช้เกณฑ์เหล่านี้กับชุดคำถามของคุณได้ โดยบันทึกไว้ในบัญชี แล้วเลือกเกณฑ์ที่ต้องการจากหน้าเกณฑ์คะแนนของชุดคำถามใดก็ได้ เพื่อดูเกรดที่คาดการณ์จากเกณฑ์เหล่านั้น
เกณฑ์คะแนนเกรด June 2024 CCEA A level Technology and Design
| วุฒิการศึกษาหรือเส้นทางการเรียน | คะแนนเต็ม | เกรด: คะแนนต่ำสุด และ % ของคะแนนเต็ม | |||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|
| เกรด A* | เกรด A | เกรด B | เกรด C | เกรด D | เกรด E | ||
| AS (uniform marks) | 160 | ไม่มีข้อมูล | 12880% | 11270% | 9660% | 8050% | 6440% |
| A level (uniform marks) | 400 | ไม่มีข้อมูล | 32080% | 28070% | 24060% | 20050% | 16040% |
| หน่วย | คะแนนเต็ม | เกรด: คะแนนต่ำสุด และ % ของคะแนนเต็ม | |||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|
| เกรด A* | เกรด A | เกรด B | เกรด C | เกรด D | เกรด E | ||
| Electronic & Microelectronic Control Systems (Option A)STE1 | 80 | ไม่มีข้อมูล | 5163.8% | 4455% | 3746.3% | 3037.5% | 2430% |
| Mechanical & Pneumatic Control Systems (Option B)STE1 | 80 | ไม่มีข้อมูล | 5771.3% | 5062.5% | 4455% | 3847.5% | 3240% |
| Product Design (Option C)STE1 | 80 | ไม่มีข้อมูล | 4860% | 4252.5% | 3746.3% | 3240% | 2733.8% |
| Product Development (Coursework)STE2 | 100 | ไม่มีข้อมูล | 7676% | 6565% | 5454% | 4343% | 3232% |
| Electronic & Microelectronic Control Systems (Option A)ATE1 | 80 | ไม่มีข้อมูล | 5265% | 4455% | 3746.3% | 2835% | 2025% |
| Mechanical & Pneumatic Control Systems (Option B)ATE1 | 80 | ไม่มีข้อมูล | 4860% | 4050% | 3341.3% | 2430% | 1620% |
| Product Design (Option C)ATE1 | 80 | ไม่มีข้อมูล | 5568.8% | 4657.5% | 3847.5% | 2936.3% | 2025% |
| Product System Design & ManufactureATE2 | 100 | ไม่มีข้อมูล | 7979% | 6868% | 5858% | 4646% | 3535% |
- Unit boundaries are raw marks. Each unit mark is converted to a uniform mark, and the AS and A level grades come from the total uniform marks shown in the first table.
- A* at A level has no boundary of its own: it needs grade A overall and at least 90% of the uniform marks available on the A2 units.
แหล่งที่มา: CCEA grade boundaries, A level Technology and Design June 2024 (เปิด ccea.org.uk ในแท็บใหม่)
ใช้เกณฑ์เหล่านี้กับชุดคำถามของคุณได้ โดยบันทึกไว้ในบัญชี แล้วเลือกเกณฑ์ที่ต้องการจากหน้าเกณฑ์คะแนนของชุดคำถามใดก็ได้ เพื่อดูเกรดที่คาดการณ์จากเกณฑ์เหล่านั้น
เกณฑ์คะแนนเกรด June 2023 CCEA A level Technology and Design
| วุฒิการศึกษาหรือเส้นทางการเรียน | คะแนนเต็ม | เกรด: คะแนนต่ำสุด และ % ของคะแนนเต็ม | |||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|
| เกรด A* | เกรด A | เกรด B | เกรด C | เกรด D | เกรด E | ||
| AS (uniform marks) | 160 | ไม่มีข้อมูล | 12880% | 11270% | 9660% | 8050% | 6440% |
| A level (uniform marks) | 400 | ไม่มีข้อมูล | 32080% | 28070% | 24060% | 20050% | 16040% |
| หน่วย | คะแนนเต็ม | เกรด: คะแนนต่ำสุด และ % ของคะแนนเต็ม | |||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|
| เกรด A* | เกรด A | เกรด B | เกรด C | เกรด D | เกรด E | ||
| Electronic & Microelectronic Control Systems (Option A)STE1 | 80 | ไม่มีข้อมูล | 4860% | 4151.3% | 3442.5% | 2733.8% | 2025% |
| Mechanical & Pneumatic Control Systems (Option B)STE1 | 80 | ไม่มีข้อมูล | 4961.3% | 4252.5% | 3543.8% | 2835% | 2126.3% |
| Product Design (Option C)STE1 | 80 | ไม่มีข้อมูล | 4455% | 3746.3% | 3037.5% | 2328.8% | 1721.3% |
| Product Development (Coursework)STE2 | 100 | ไม่มีข้อมูล | 7070% | 5858% | 4646% | 3535% | 2424% |
| Electronic & Microelectronic Control Systems (Option A)ATE1 | 80 | ไม่มีข้อมูล | 4657.5% | 3746.3% | 2835% | 1923.8% | 1012.5% |
| Mechanical & Pneumatic Control Systems (Option B)ATE1 | 80 | ไม่มีข้อมูล | 4860% | 3948.8% | 3037.5% | 2126.3% | 1316.3% |
| Product Design (Option C)ATE1 | 80 | ไม่มีข้อมูล | 5163.8% | 4252.5% | 3341.3% | 2531.3% | 1721.3% |
| Product System Design & ManufactureATE2 | 100 | ไม่มีข้อมูล | 7373% | 6262% | 5151% | 4040% | 3030% |
- Unit boundaries are raw marks. Each unit mark is converted to a uniform mark, and the AS and A level grades come from the total uniform marks shown in the first table.
- A* at A level has no boundary of its own: it needs grade A overall and at least 90% of the uniform marks available on the A2 units.
แหล่งที่มา: CCEA grade boundaries, A level Technology and Design June 2023 (เปิด ccea.org.uk ในแท็บใหม่)
ใช้เกณฑ์เหล่านี้กับชุดคำถามของคุณได้ โดยบันทึกไว้ในบัญชี แล้วเลือกเกณฑ์ที่ต้องการจากหน้าเกณฑ์คะแนนของชุดคำถามใดก็ได้ เพื่อดูเกรดที่คาดการณ์จากเกณฑ์เหล่านั้น
เกณฑ์คะแนนเกรด June 2022 CCEA A level Technology and Design
| วุฒิการศึกษา | คะแนนเต็ม | เกรด: คะแนนต่ำสุด และ % ของคะแนนเต็ม | |||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|
| เกรด A* | เกรด A | เกรด B | เกรด C | เกรด D | เกรด E | ||
| A level (uniform marks) | 400 | ไม่มีข้อมูล | 32080% | 28070% | 24060% | 20050% | 16040% |
| หน่วย | คะแนนเต็ม | เกรด: คะแนนต่ำสุด และ % ของคะแนนเต็ม | |||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|
| เกรด A* | เกรด A | เกรด B | เกรด C | เกรด D | เกรด E | ||
| A2 1 (Option A)ATE1 | 80 | ไม่มีข้อมูล | 4455% | 3645% | 2835% | 2126.3% | 1417.5% |
| A2 1 (Option B)ATE1 | 80 | ไม่มีข้อมูล | 4556.3% | 3746.3% | 2936.3% | 2126.3% | 1316.3% |
| A2 1 (Option C)ATE1 | 80 | ไม่มีข้อมูล | 4556.3% | 3746.3% | 3037.5% | 2328.8% | 1620% |
| A2 2ATE2 | 60 | ไม่มีข้อมูล | 4270% | 3558.3% | 2846.7% | 2236.7% | 1626.7% |
- Unit boundaries are raw marks. Each unit mark is converted to a uniform mark, and the AS and A level grades come from the total uniform marks shown in the first table.
- A* at A level has no boundary of its own: it needs grade A overall and at least 90% of the uniform marks available on the A2 units.
- CCEA published the AS boundaries for this series in a separate document.
แหล่งที่มา: CCEA grade boundaries, A level Technology and Design June 2022 (เปิด ccea.org.uk ในแท็บใหม่)
ใช้เกณฑ์เหล่านี้กับชุดคำถามของคุณได้ โดยบันทึกไว้ในบัญชี แล้วเลือกเกณฑ์ที่ต้องการจากหน้าเกณฑ์คะแนนของชุดคำถามใดก็ได้ เพื่อดูเกรดที่คาดการณ์จากเกณฑ์เหล่านั้น
เกณฑ์คะแนนเกรด June 2019 CCEA A level Technology and Design
| วุฒิการศึกษาหรือเส้นทางการเรียน | คะแนนเต็ม | เกรด: คะแนนต่ำสุด และ % ของคะแนนเต็ม | |||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|
| เกรด A* | เกรด A | เกรด B | เกรด C | เกรด D | เกรด E | ||
| AS (uniform marks) | 160 | ไม่มีข้อมูล | 12880% | 11270% | 9660% | 8050% | 6440% |
| A level (uniform marks) | 400 | ไม่มีข้อมูล | 32080% | 28070% | 24060% | 20050% | 16040% |
| หน่วย | คะแนนเต็ม | เกรด: คะแนนต่ำสุด และ % ของคะแนนเต็ม | |||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|
| เกรด A* | เกรด A | เกรด B | เกรด C | เกรด D | เกรด E | ||
| Electronic & Microelectronic Control Systems (Option A)STE1 | 80 | ไม่มีข้อมูล | 5366.3% | 4758.8% | 4151.3% | 3543.8% | 3037.5% |
| Mechanical & Pneumatic Control Systems (Option B)STE1 | 80 | ไม่มีข้อมูล | 5670% | 4961.3% | 4353.8% | 3746.3% | 3138.8% |
| Product Design (Option C)STE1 | 80 | ไม่มีข้อมูล | 4961.3% | 4353.8% | 3746.3% | 3240% | 2733.8% |
| Product Development (Coursework)STE2 | 100 | ไม่มีข้อมูล | 7878% | 6767% | 5656% | 4545% | 3434% |
| Electronic & Microelectronic Control Systems (Option A)ATE1 | 80 | ไม่มีข้อมูล | 4961.3% | 4050% | 3240% | 2430% | 1620% |
| Mechanical & Pneumatic Control Systems (Option B)ATE1 | 80 | ไม่มีข้อมูล | 5163.8% | 4353.8% | 3543.8% | 2733.8% | 1923.8% |
| Product Design (Option C)ATE1 | 80 | ไม่มีข้อมูล | 5163.8% | 4455% | 3746.3% | 3138.8% | 2531.3% |
| Product System Design & ManufactureATE2 | 100 | ไม่มีข้อมูล | 8282% | 7171% | 6060% | 5050% | 4040% |
- Unit boundaries are raw marks. Each unit mark is converted to a uniform mark, and the AS and A level grades come from the total uniform marks shown in the first table.
- A* at A level has no boundary of its own: it needs grade A overall and at least 90% of the uniform marks available on the A2 units.
แหล่งที่มา: CCEA grade boundaries, A level Technology and Design June 2019 (เปิด ccea.org.uk ในแท็บใหม่)
ใช้เกณฑ์เหล่านี้กับชุดคำถามของคุณได้ โดยบันทึกไว้ในบัญชี แล้วเลือกเกณฑ์ที่ต้องการจากหน้าเกณฑ์คะแนนของชุดคำถามใดก็ได้ เพื่อดูเกรดที่คาดการณ์จากเกณฑ์เหล่านั้น
เกณฑ์คะแนนเกรด June 2018 CCEA A level Technology and Design
| วุฒิการศึกษาหรือเส้นทางการเรียน | คะแนนเต็ม | เกรด: คะแนนต่ำสุด และ % ของคะแนนเต็ม | |||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|
| เกรด A* | เกรด A | เกรด B | เกรด C | เกรด D | เกรด E | ||
| AS (uniform marks) | 160 | ไม่มีข้อมูล | 12880% | 11270% | 9660% | 8050% | 6440% |
| A level (uniform marks) | 400 | ไม่มีข้อมูล | 32080% | 28070% | 24060% | 20050% | 16040% |
| หน่วย | คะแนนเต็ม | เกรด: คะแนนต่ำสุด และ % ของคะแนนเต็ม | |||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|
| เกรด A* | เกรด A | เกรด B | เกรด C | เกรด D | เกรด E | ||
| AS 1 (Option A)STE1 | 80 | ไม่มีข้อมูล | 5366.3% | 4758.8% | 4151.3% | 3645% | 3138.8% |
| AS 1 (Option B)STE1 | 80 | ไม่มีข้อมูล | 5265% | 4657.5% | 4050% | 3442.5% | 2835% |
| AS 1 (Option C)STE1 | 80 | ไม่มีข้อมูล | 4860% | 4252.5% | 3746.3% | 3240% | 2733.8% |
| AS 2STE2 | 100 | ไม่มีข้อมูล | 7878% | 6767% | 5656% | 4545% | 3434% |
| A2 1 (Option A)ATE1 | 80 | ไม่มีข้อมูล | 5872.5% | 5062.5% | 4252.5% | 3442.5% | 2632.5% |
| A2 1 (Option B)ATE1 | 80 | ไม่มีข้อมูล | 5872.5% | 5062.5% | 4252.5% | 3442.5% | 2632.5% |
| A2 1 (Option C)ATE1 | 80 | ไม่มีข้อมูล | 5467.5% | 4758.8% | 4050% | 3442.5% | 2835% |
| A2 2ATE2 | 100 | ไม่มีข้อมูล | 8181% | 7070% | 5959% | 4949% | 3939% |
- Unit boundaries are raw marks. Each unit mark is converted to a uniform mark, and the AS and A level grades come from the total uniform marks shown in the first table.
- A* at A level has no boundary of its own: it needs grade A overall and at least 90% of the uniform marks available on the A2 units.
แหล่งที่มา: CCEA grade boundaries, A level Technology and Design June 2018 (เปิด ccea.org.uk ในแท็บใหม่)
ใช้เกณฑ์เหล่านี้กับชุดคำถามของคุณได้ โดยบันทึกไว้ในบัญชี แล้วเลือกเกณฑ์ที่ต้องการจากหน้าเกณฑ์คะแนนของชุดคำถามใดก็ได้ เพื่อดูเกรดที่คาดการณ์จากเกณฑ์เหล่านั้น
เกณฑ์คะแนนเกรด June 2017 CCEA A level Technology and Design
| วุฒิการศึกษา | คะแนนเต็ม | เกรด: คะแนนต่ำสุด และ % ของคะแนนเต็ม | |||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|
| เกรด A* | เกรด A | เกรด B | เกรด C | เกรด D | เกรด E | ||
| AS (uniform marks) | 160 | ไม่มีข้อมูล | 12880% | 11270% | 9660% | 8050% | 6440% |
| หน่วย | คะแนนเต็ม | เกรด: คะแนนต่ำสุด และ % ของคะแนนเต็ม | |||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|
| เกรด A* | เกรด A | เกรด B | เกรด C | เกรด D | เกรด E | ||
| AS 1STE1A | 80 | ไม่มีข้อมูล | 4860% | 4252.5% | 3645% | 3037.5% | 2531.3% |
| AS 1STE1B | 80 | ไม่มีข้อมูล | 5568.8% | 4860% | 4252.5% | 3645% | 3037.5% |
| AS 1STE1C | 80 | ไม่มีข้อมูล | 4961.3% | 4353.8% | 3746.3% | 3240% | 2733.8% |
| AS 2STE2 | 100 | ไม่มีข้อมูล | 7878% | 6767% | 5656% | 4545% | 3434% |
- Unit boundaries are raw marks. Each unit mark is converted to a uniform mark, and the AS and A level grades come from the total uniform marks shown in the first table.
- CCEA’s document for this series covers AS only.
แหล่งที่มา: CCEA grade boundaries, A level Technology and Design June 2017 (เปิด ccea.org.uk ในแท็บใหม่)
ใช้เกณฑ์เหล่านี้กับชุดคำถามของคุณได้ โดยบันทึกไว้ในบัญชี แล้วเลือกเกณฑ์ที่ต้องการจากหน้าเกณฑ์คะแนนของชุดคำถามใดก็ได้ เพื่อดูเกรดที่คาดการณ์จากเกณฑ์เหล่านั้น
คำถามที่พบบ่อย
เกณฑ์คะแนนแต่ละเกรดของ Technology and Design ในชุดสอบ June 2026 เป็นอย่างไร
ในชุดสอบ June 2026, เกรด A ต้องได้ 128 จากคะแนนเต็ม 160 คะแนนมาตรฐาน และ เกรด E ต้องได้ 64 คะแนน ที่ AS (uniform marks) ที่ A level (uniform marks), เกรด A ต้องได้ 320 จากคะแนนเต็ม 400 คะแนนมาตรฐาน และ เกรด E ต้องได้ 160 คะแนน ตารางฉบับเต็มที่มีคะแนนขั้นต่ำของแต่ละข้อสอบอยู่ด้านบนของหน้านี้
คะแนนขั้นต่ำของแต่ละเกรด CCEA A level Technology and Design เหล่านี้มาจากไหน
ตัวเลขทุกตัวคัดลอกจากเอกสารคะแนนขั้นต่ำของแต่ละเกรดที่ CCEA เผยแพร่เองสำหรับชุดสอบนั้น โดยมีลิงก์อยู่ใต้แต่ละตาราง เราจัดข้อมูลตามหลักสูตรเพื่อให้คุณไม่ต้องค้นหาเอกสารที่รวมทุกวิชา และไม่มีการเปลี่ยนแปลงหรือประมาณตัวเลข
ทำไมคะแนนขั้นต่ำของแต่ละเกรดจึงเปลี่ยนทุกปี
กำหนดคะแนนขั้นต่ำหลังจากตรวจให้คะแนนข้อสอบแต่ละชุดแล้ว เพื่อให้เกรดมีมาตรฐานเดียวกัน แม้ข้อสอบของปีหนึ่งจะยากกว่าอีกปีก็ตาม ข้อสอบที่ยากกว่ามักมีคะแนนขั้นต่ำต่ำกว่า นั่นจึงเป็นเหตุผลว่าทำไมจึงควรใช้คะแนนขั้นต่ำของปีเดียวกันเมื่อตรวจข้อสอบเก่า ซึ่งตารางที่นี่มีไว้เพื่อการนี้
คะแนนขั้นต่ำของแต่ละเกรด Technology and Design ชุดใหม่จะเผยแพร่เมื่อไร
CCEA เผยแพร่คะแนนขั้นต่ำของแต่ละเกรดในวันประกาศผล สำหรับการสอบฤดูร้อน วันนั้นอยู่ช่วงกลางเดือนสิงหาคมสำหรับ A levels และอีกหนึ่งสัปดาห์ถัดมาสำหรับ GCSE ส่วนชุดสอบเดือนพฤศจิกายนและมกราคมจะเผยแพร่ในวันประกาศผลของแต่ละชุด เราเพิ่มข้อมูลไว้ที่นี่หลังจากนั้น ซึ่งโดยปกติจะเร็วกว่าการเผยแพร่ข้อสอบจริงมาก
เกณฑ์คะแนนเกรดเพิ่มเติม: ทุกหลักสูตรของ CCEA หรือ ทุกบอร์ดสอบ
cookie เป็นอิสระและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องหรือได้รับการรับรองจากคณะกรรมการสอบใด ๆ ข้อสอบทุกฉบับที่นี่เป็นลิงก์ไปยังสำเนาของคณะกรรมการสอบบนเว็บไซต์ของตนเอง และข้อสอบเป็นของคณะกรรมการสอบที่จัดทำขึ้น หากลิงก์ใช้งานไม่ได้ จะมีลิงก์ไปยังหน้าข้อสอบเก่าของคณะกรรมการสอบในแต่ละหลักสูตร เกณฑ์คะแนนสำหรับแต่ละเกรดคัดลอกจากเอกสารที่คณะกรรมการสอบเผยแพร่เอง โดยมีลิงก์ไปยังเอกสารใต้ตารางแต่ละชุด