เกณฑ์คะแนนเกรดของ AQA A level Design and Technology: Fashion and Textiles
เกณฑ์คะแนนของ AQA A level Design and Technology: Fashion and Textiles สำหรับ 7 ชุดข้อสอบ, June 2019 to June 2026 สำหรับคุณวุฒิทั้งหมดและข้อสอบแต่ละฉบับ แต่ละตารางแสดงคะแนนต่ำสุดที่ได้แต่ละเกรด โดยคัดลอกจากเอกสารของ AQA เอง ซึ่งมีลิงก์อยู่ด้านล่าง
เกณฑ์คะแนนเกรด June 2026 AQA A level Design and Technology: Fashion and Textiles
ใหม่ล่าสุด
| วุฒิการศึกษา | คะแนนเต็ม | เกรด: คะแนนต่ำสุด และ % ของคะแนนเต็ม | |||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|
| เกรด A* | เกรด A | เกรด B | เกรด C | เกรด D | เกรด E | ||
| Design and Technology: Fashion and Textiles | 400 | 32581.3% | 29674% | 25563.8% | 21453.5% | 17443.5% | 13433.5% |
| ข้อสอบ | คะแนนเต็ม | เกรด: คะแนนต่ำสุด และ % ของคะแนนเต็ม | |||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|
| เกรด A* | เกรด A | เกรด B | เกรด C | เกรด D | เกรด E | ||
| D&T: Fashion and Textiles Pap 17562/1 | 120 | 8873.3% | 7663.3% | 6453.3% | 5243.3% | 4134.2% | 3025% |
| D&T: Fashion and Textiles Pap 27562/2 | 80 | 5568.8% | 4657.5% | 3948.8% | 3240% | 2632.5% | 2025% |
| D&T: Fashion and Textiles NEA7562/C | 100 | 9191% | 8787% | 7575% | 6464% | 5353% | 4242% |
| D&T: Fashion and Textiles NEA7562/C(ปรับสเกลแล้ว) | 200 | 18291% | 17487% | 15075% | 12864% | 10653% | 8442% |
- Paper (component) boundaries are notional: AQA publishes them for illustration, and only the subject boundaries decide the grade.
- Where a paper’s marks are scaled, the second row for that paper shows the scaled boundaries.
แหล่งที่มา: AQA grade boundaries, A level June 2026 (เปิด aqa.org.uk ในแท็บใหม่)
ใช้เกณฑ์เหล่านี้กับชุดคำถามของคุณได้ โดยบันทึกไว้ในบัญชี แล้วเลือกเกณฑ์ที่ต้องการจากหน้าเกณฑ์คะแนนของชุดคำถามใดก็ได้ เพื่อดูเกรดที่คาดการณ์จากเกณฑ์เหล่านั้น
เกณฑ์คะแนนเกรด June 2025 AQA A level Design and Technology: Fashion and Textiles
| วุฒิการศึกษา | คะแนนเต็ม | เกรด: คะแนนต่ำสุด และ % ของคะแนนเต็ม | |||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|
| เกรด A* | เกรด A | เกรด B | เกรด C | เกรด D | เกรด E | ||
| Design and Technology: Fashion and Textiles | 400 | 33182.8% | 30576.3% | 26466% | 22355.8% | 18245.5% | 14235.5% |
| ข้อสอบ | คะแนนเต็ม | เกรด: คะแนนต่ำสุด และ % ของคะแนนเต็ม | |||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|
| เกรด A* | เกรด A | เกรด B | เกรด C | เกรด D | เกรด E | ||
| D&T: Fashion and Textiles Pap 17562/1 | 120 | 9276.7% | 8167.5% | 6957.5% | 5848.3% | 4739.2% | 3630% |
| D&T: Fashion and Textiles Pap 27562/2 | 80 | 5872.5% | 5062.5% | 4353.8% | 3645% | 2936.3% | 2227.5% |
| D&T: Fashion and Textiles NEA7562/C | 100 | 9191% | 8787% | 7575% | 6464% | 5353% | 4242% |
| D&T: Fashion and Textiles NEA7562/C(ปรับสเกลแล้ว) | 200 | 18291% | 17487% | 15075% | 12864% | 10653% | 8442% |
- Paper (component) boundaries are notional: AQA publishes them for illustration, and only the subject boundaries decide the grade.
- Where a paper’s marks are scaled, the second row for that paper shows the scaled boundaries.
แหล่งที่มา: AQA grade boundaries, A level June 2025 (เปิด aqa.org.uk ในแท็บใหม่)
ใช้เกณฑ์เหล่านี้กับชุดคำถามของคุณได้ โดยบันทึกไว้ในบัญชี แล้วเลือกเกณฑ์ที่ต้องการจากหน้าเกณฑ์คะแนนของชุดคำถามใดก็ได้ เพื่อดูเกรดที่คาดการณ์จากเกณฑ์เหล่านั้น
เกณฑ์คะแนนเกรด June 2024 AQA A level Design and Technology: Fashion and Textiles
| วุฒิการศึกษา | คะแนนเต็ม | เกรด: คะแนนต่ำสุด และ % ของคะแนนเต็ม | |||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|
| เกรด A* | เกรด A | เกรด B | เกรด C | เกรด D | เกรด E | ||
| Design and Technology: Fashion and Textiles | 400 | 32681.5% | 29974.8% | 25964.8% | 21954.8% | 17944.8% | 14035% |
| ข้อสอบ | คะแนนเต็ม | เกรด: คะแนนต่ำสุด และ % ของคะแนนเต็ม | |||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|
| เกรด A* | เกรด A | เกรด B | เกรด C | เกรด D | เกรด E | ||
| D&T: Fashion and Textiles Pap 17562/1 | 120 | 8671.7% | 7360.8% | 6251.7% | 5142.5% | 4134.2% | 3125.8% |
| D&T: Fashion and Textiles Pap 27562/2 | 80 | 6075% | 5265% | 4556.3% | 3847.5% | 3138.8% | 2531.3% |
| D&T: Fashion and Textiles NEA7562/C | 100 | 9090% | 8787% | 7575% | 6464% | 5353% | 4242% |
| D&T: Fashion and Textiles NEA7562/C(ปรับสเกลแล้ว) | 200 | 18090% | 17487% | 15075% | 12864% | 10653% | 8442% |
- Paper (component) boundaries are notional: AQA publishes them for illustration, and only the subject boundaries decide the grade.
- Where a paper’s marks are scaled, the second row for that paper shows the scaled boundaries.
แหล่งที่มา: AQA grade boundaries, A level June 2024 (เปิด aqa.org.uk ในแท็บใหม่)
ใช้เกณฑ์เหล่านี้กับชุดคำถามของคุณได้ โดยบันทึกไว้ในบัญชี แล้วเลือกเกณฑ์ที่ต้องการจากหน้าเกณฑ์คะแนนของชุดคำถามใดก็ได้ เพื่อดูเกรดที่คาดการณ์จากเกณฑ์เหล่านั้น
เกณฑ์คะแนนเกรด June 2023 AQA A level Design and Technology: Fashion and Textiles
| วุฒิการศึกษา | คะแนนเต็ม | เกรด: คะแนนต่ำสุด และ % ของคะแนนเต็ม | |||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|
| เกรด A* | เกรด A | เกรด B | เกรด C | เกรด D | เกรด E | ||
| Design and Technology: Fashion and Textiles | 400 | 30977.3% | 28070% | 23859.5% | 19749.3% | 15639% | 11528.8% |
| ข้อสอบ | คะแนนเต็ม | เกรด: คะแนนต่ำสุด และ % ของคะแนนเต็ม | |||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|
| เกรด A* | เกรด A | เกรด B | เกรด C | เกรด D | เกรด E | ||
| D&T: Fashion and Textiles Pap 17562/1 | 120 | 7764.2% | 6352.5% | 5142.5% | 3932.5% | 2722.5% | 1613.3% |
| D&T: Fashion and Textiles Pap 27562/2 | 80 | 5265% | 4353.8% | 3645% | 2936.3% | 2227.5% | 1518.8% |
| D&T: Fashion and Textiles NEA7562/C | 100 | 9090% | 8787% | 7575% | 6464% | 5353% | 4242% |
| D&T: Fashion and Textiles NEA7562/C(ปรับสเกลแล้ว) | 200 | 18090% | 17487% | 15075% | 12864% | 10653% | 8442% |
- Paper (component) boundaries are notional: AQA publishes them for illustration, and only the subject boundaries decide the grade.
- Where a paper’s marks are scaled, the second row for that paper shows the scaled boundaries.
แหล่งที่มา: AQA grade boundaries, A level June 2023 (เปิด filestore.aqa.org.uk ในแท็บใหม่)
ใช้เกณฑ์เหล่านี้กับชุดคำถามของคุณได้ โดยบันทึกไว้ในบัญชี แล้วเลือกเกณฑ์ที่ต้องการจากหน้าเกณฑ์คะแนนของชุดคำถามใดก็ได้ เพื่อดูเกรดที่คาดการณ์จากเกณฑ์เหล่านั้น
เกณฑ์คะแนนเกรด June 2022 AQA A level Design and Technology: Fashion and Textiles
| วุฒิการศึกษา | คะแนนเต็ม | เกรด: คะแนนต่ำสุด และ % ของคะแนนเต็ม | |||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|
| เกรด A* | เกรด A | เกรด B | เกรด C | เกรด D | เกรด E | ||
| Option E | 400 | 29974.8% | 26265.5% | 22255.5% | 18345.8% | 14436% | 10526.3% |
| ข้อสอบ | คะแนนเต็ม | เกรด: คะแนนต่ำสุด และ % ของคะแนนเต็ม | |||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|
| เกรด A* | เกรด A | เกรด B | เกรด C | เกรด D | เกรด E | ||
| D&T: Fashion and Textiles Pap 17562/1 | 120 | 7865% | 6352.5% | 5445% | 4537.5% | 3630% | 2722.5% |
| D&T: Fashion and Textiles Pap 27562/2 | 80 | 5163.8% | 4151.3% | 3442.5% | 2733.8% | 2025% | 1417.5% |
| D&T: Fashion and Textiles NEA7562/CE | 85 | 7284.7% | 6778.8% | 5767.1% | 4755.3% | 3743.5% | 2731.8% |
| D&T: Fashion and Textiles NEA7562/CE(ปรับสเกลแล้ว) | 200 | 16984.5% | 15879% | 13467% | 11055% | 8743.5% | 6432% |
- Paper (component) boundaries are notional: AQA publishes them for illustration, and only the subject boundaries decide the grade.
- Where a paper’s marks are scaled, the second row for that paper shows the scaled boundaries.
แหล่งที่มา: AQA grade boundaries, A level June 2022 (เปิด filestore.aqa.org.uk ในแท็บใหม่)
ใช้เกณฑ์เหล่านี้กับชุดคำถามของคุณได้ โดยบันทึกไว้ในบัญชี แล้วเลือกเกณฑ์ที่ต้องการจากหน้าเกณฑ์คะแนนของชุดคำถามใดก็ได้ เพื่อดูเกรดที่คาดการณ์จากเกณฑ์เหล่านั้น
เกณฑ์คะแนนเกรด November 2020 AQA A level Design and Technology: Fashion and Textiles
| วุฒิการศึกษา | คะแนนเต็ม | เกรด: คะแนนต่ำสุด และ % ของคะแนนเต็ม | |||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|
| เกรด A* | เกรด A | เกรด B | เกรด C | เกรด D | เกรด E | ||
| Design and Technology: Fashion and Textiles | 200 | 11256% | 8643% | 7135.5% | 5628% | 4221% | 2814% |
| ข้อสอบ | คะแนนเต็ม | เกรด: คะแนนต่ำสุด และ % ของคะแนนเต็ม | |||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|
| เกรด A* | เกรด A | เกรด B | เกรด C | เกรด D | เกรด E | ||
| D&T Fashion and Textiles P17562/1 | 120 | 6856.7% | 5243.3% | 4235% | 3226.7% | 2319.2% | 1411.7% |
| D&T Fashion and Textiles P27562/2 | 80 | 4455% | 3442.5% | 2936.3% | 2430% | 1923.8% | 1417.5% |
- Paper (component) boundaries are notional: AQA publishes them for illustration, and only the subject boundaries decide the grade.
แหล่งที่มา: AQA grade boundaries, A level November 2020 (เปิด filestore.aqa.org.uk ในแท็บใหม่)
ใช้เกณฑ์เหล่านี้กับชุดคำถามของคุณได้ โดยบันทึกไว้ในบัญชี แล้วเลือกเกณฑ์ที่ต้องการจากหน้าเกณฑ์คะแนนของชุดคำถามใดก็ได้ เพื่อดูเกรดที่คาดการณ์จากเกณฑ์เหล่านั้น
เกณฑ์คะแนนเกรด June 2019 AQA A level Design and Technology: Fashion and Textiles
| วุฒิการศึกษา | คะแนนเต็ม | เกรด: คะแนนต่ำสุด และ % ของคะแนนเต็ม | |||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|
| เกรด A* | เกรด A | เกรด B | เกรด C | เกรด D | เกรด E | ||
| Design and Technology: Fashion and Textiles | 400 | 31478.5% | 28070% | 24060% | 20050% | 16040% | 12030% |
| ข้อสอบ | คะแนนเต็ม | เกรด: คะแนนต่ำสุด และ % ของคะแนนเต็ม | |||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|
| เกรด A* | เกรด A | เกรด B | เกรด C | เกรด D | เกรด E | ||
| D&T Fash P17562/1 | 120 | 7965.8% | 6352.5% | 5243.3% | 4134.2% | 3025% | 2016.7% |
| D&T Fash P27562/2 | 80 | 5366.3% | 4353.8% | 3645% | 2936.3% | 2227.5% | 1620% |
| D&T Fash NEA7562/C | 100 | 9191% | 8787% | 7575% | 6464% | 5353% | 4242% |
| D&T Fash NEA7562/C(ปรับสเกลแล้ว) | 200 | 18291% | 17487% | 15075% | 12864% | 10653% | 8442% |
- Paper (component) boundaries are notional: AQA publishes them for illustration, and only the subject boundaries decide the grade.
- Where a paper’s marks are scaled, the second row for that paper shows the scaled boundaries.
แหล่งที่มา: AQA grade boundaries, A level June 2019 (เปิด filestore.aqa.org.uk ในแท็บใหม่)
ใช้เกณฑ์เหล่านี้กับชุดคำถามของคุณได้ โดยบันทึกไว้ในบัญชี แล้วเลือกเกณฑ์ที่ต้องการจากหน้าเกณฑ์คะแนนของชุดคำถามใดก็ได้ เพื่อดูเกรดที่คาดการณ์จากเกณฑ์เหล่านั้น
เกณฑ์คะแนนของวิชา Design and Technology: Fashion and Textiles เปลี่ยนไปอย่างไร
A A needed 70% of the marks in June 2019 and 74% in June 2026.
แต่ละจุดคือคะแนนต่ำสุดที่ได้เกรดนั้นในรอบสอบเดือน June คิดเป็นร้อยละของคะแนนทั้งหมด ไม่นำรอบสอบอื่น เช่น การสอบซ่อมเดือนพฤศจิกายน มารวม เพื่อให้เปรียบเทียบแต่ละปีได้อย่างเหมาะสม เส้นทึบคือเกรดที่สูงกว่า ส่วนเส้นประคือเกรดที่ต่ำกว่า
แสดงเป็นตาราง
| รอบสอบ | เกรด A | เกรด E |
|---|---|---|
| June 2026 | 296/400 (74%) | 134/400 (33.5%) |
| June 2025 | 305/400 (76.3%) | 142/400 (35.5%) |
| June 2024 | 299/400 (74.8%) | 140/400 (35%) |
| June 2023 | 280/400 (70%) | 115/400 (28.8%) |
| June 2022 | 262/400 (65.5%) | 105/400 (26.3%) |
| June 2019 | 280/400 (70%) | 120/400 (30%) |
คำถามที่พบบ่อย
เกณฑ์คะแนนแต่ละเกรดของ Design and Technology: Fashion and Textiles ในชุดสอบ June 2026 เป็นอย่างไร
ในชุดสอบ June 2026, เกรด A ต้องได้ 296 จากคะแนนเต็ม 400 และ เกรด E ต้องได้ 134 คะแนน ตารางฉบับเต็มที่มีคะแนนขั้นต่ำของแต่ละข้อสอบอยู่ด้านบนของหน้านี้
คะแนนขั้นต่ำของแต่ละเกรด AQA A level Design and Technology: Fashion and Textiles เหล่านี้มาจากไหน
ตัวเลขทุกตัวคัดลอกจากเอกสารคะแนนขั้นต่ำของแต่ละเกรดที่ AQA เผยแพร่เองสำหรับชุดสอบนั้น โดยมีลิงก์อยู่ใต้แต่ละตาราง เราจัดข้อมูลตามหลักสูตรเพื่อให้คุณไม่ต้องค้นหาเอกสารที่รวมทุกวิชา และไม่มีการเปลี่ยนแปลงหรือประมาณตัวเลข
ทำไมคะแนนขั้นต่ำของแต่ละเกรดจึงเปลี่ยนทุกปี
กำหนดคะแนนขั้นต่ำหลังจากตรวจให้คะแนนข้อสอบแต่ละชุดแล้ว เพื่อให้เกรดมีมาตรฐานเดียวกัน แม้ข้อสอบของปีหนึ่งจะยากกว่าอีกปีก็ตาม ข้อสอบที่ยากกว่ามักมีคะแนนขั้นต่ำต่ำกว่า นั่นจึงเป็นเหตุผลว่าทำไมจึงควรใช้คะแนนขั้นต่ำของปีเดียวกันเมื่อตรวจข้อสอบเก่า ซึ่งตารางที่นี่มีไว้เพื่อการนี้
คะแนนขั้นต่ำของแต่ละเกรด Design and Technology: Fashion and Textiles ชุดใหม่จะเผยแพร่เมื่อไร
AQA เผยแพร่คะแนนขั้นต่ำของแต่ละเกรดในวันประกาศผล สำหรับการสอบฤดูร้อน วันนั้นอยู่ช่วงกลางเดือนสิงหาคมสำหรับ A levels และอีกหนึ่งสัปดาห์ถัดมาสำหรับ GCSE ส่วนชุดสอบเดือนพฤศจิกายนและมกราคมจะเผยแพร่ในวันประกาศผลของแต่ละชุด เราเพิ่มข้อมูลไว้ที่นี่หลังจากนั้น ซึ่งโดยปกติจะเร็วกว่าการเผยแพร่ข้อสอบจริงมาก
เกณฑ์คะแนนเกรดเพิ่มเติม: ทุกหลักสูตรของ AQA หรือ ทุกบอร์ดสอบ
cookie เป็นอิสระและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องหรือได้รับการรับรองจากคณะกรรมการสอบใด ๆ ข้อสอบทุกฉบับที่นี่เป็นลิงก์ไปยังสำเนาของคณะกรรมการสอบบนเว็บไซต์ของตนเอง และข้อสอบเป็นของคณะกรรมการสอบที่จัดทำขึ้น หากลิงก์ใช้งานไม่ได้ จะมีลิงก์ไปยังหน้าข้อสอบเก่าของคณะกรรมการสอบในแต่ละหลักสูตร เกณฑ์คะแนนสำหรับแต่ละเกรดคัดลอกจากเอกสารที่คณะกรรมการสอบเผยแพร่เอง โดยมีลิงก์ไปยังเอกสารใต้ตารางแต่ละชุด