ข้ามไปยังเนื้อหา

ผลสอบ A level วิชา Spanish แยกตามเกรด

ในปี 2026 ในอังกฤษ ได้เกรด เกรด A* 10%, ได้เกรด เกรด A ขึ้นไป 34.5%, ได้เกรด เกรด C ขึ้นไป 85.2%, ได้เกรด เกรด E ขึ้นไป 99% ใน A level Spanish จากผลสอบ 7,840 ครั้ง แต่ละตัวเลขคือสัดส่วนของผลสอบที่ได้เกรดนั้นหรือสูงกว่า

2026 แยกตามเกรด

เกรดได้เกรดนี้พอดีเกรดนี้ขึ้นไป
A*10%10%
A24.5%34.5%
B30.9%65.4%
C19.8%85.2%
D9.9%95.1%
E3.9%99%

แยกตามปี

0%50%100%2008201120142017202020232026A*, 2010: 8.5%A*, 2011: 8.4%A*, 2012: 6.8%A*, 2013: 6.7%A*, 2014: 7.6%A*, 2015: 8.3%A*, 2016: 8.4%A*, 2017: 10.4%A*, 2018: 10.4%A*, 2019: 10%A*, 2020: 22.1%A*, 2021: 31.6%A*, 2022: 22.6%A*, 2023: 10%A*, 2024: 11%A*, 2025: 10.2%A*, 2026: 10%A*A ขึ้นไป, 2008: 38.8%A ขึ้นไป, 2009: 39.5%A ขึ้นไป, 2010: 38.5%A ขึ้นไป, 2011: 38%A ขึ้นไป, 2012: 36.5%A ขึ้นไป, 2013: 36.2%A ขึ้นไป, 2014: 35.6%A ขึ้นไป, 2015: 35%A ขึ้นไป, 2016: 34.4%A ขึ้นไป, 2017: 37.2%A ขึ้นไป, 2018: 35.7%A ขึ้นไป, 2019: 34.9%A ขึ้นไป, 2020: 54.5%A ขึ้นไป, 2021: 63.3%A ขึ้นไป, 2022: 50.7%A ขึ้นไป, 2023: 35%A ขึ้นไป, 2024: 36.6%A ขึ้นไป, 2025: 35.8%A ขึ้นไป, 2026: 34.5%A ขึ้นไปC ขึ้นไป, 2008: 85.5%C ขึ้นไป, 2009: 85.6%C ขึ้นไป, 2010: 85.4%C ขึ้นไป, 2011: 85.7%C ขึ้นไป, 2012: 85.6%C ขึ้นไป, 2013: 86%C ขึ้นไป, 2014: 87.8%C ขึ้นไป, 2015: 86.7%C ขึ้นไป, 2016: 86.1%C ขึ้นไป, 2017: 86.6%C ขึ้นไป, 2018: 84.8%C ขึ้นไป, 2019: 84.6%C ขึ้นไป, 2020: 94.7%C ขึ้นไป, 2021: 96.1%C ขึ้นไป, 2022: 89.3%C ขึ้นไป, 2023: 83.9%C ขึ้นไป, 2024: 84.2%C ขึ้นไป, 2025: 86%C ขึ้นไป, 2026: 85.2%C ขึ้นไปE ขึ้นไป, 2008: 99.1%E ขึ้นไป, 2009: 99.1%E ขึ้นไป, 2010: 98.8%E ขึ้นไป, 2011: 99%E ขึ้นไป, 2012: 99%E ขึ้นไป, 2013: 99.2%E ขึ้นไป, 2014: 99.5%E ขึ้นไป, 2015: 99.5%E ขึ้นไป, 2016: 99.3%E ขึ้นไป, 2017: 99.2%E ขึ้นไป, 2018: 99.2%E ขึ้นไป, 2019: 99.1%E ขึ้นไป, 2020: 100%E ขึ้นไป, 2021: 99.9%E ขึ้นไป, 2022: 99.4%E ขึ้นไป, 2023: 98.8%E ขึ้นไป, 2024: 98.7%E ขึ้นไป, 2025: 98.9%E ขึ้นไป, 2026: 99%E ขึ้นไป

วงกลมโปร่งคือ 2020 and 2021 ซึ่งไม่มีการสอบและโรงเรียนเป็นผู้กำหนดเกรด

ปีเกรด A*เกรด A ขึ้นไปเกรด C ขึ้นไปเกรด E ขึ้นไปผลสอบ
202610%34.5%85.2%99%7,840
202510.2%35.8%86%98.9%7,770
202411%36.6%84.2%98.7%7,665
202310%35%83.9%98.8%7,465
202222.6%50.7%89.3%99.4%8,425
2021 (ไม่มีการสอบ)31.6%63.3%96.1%99.9%8,435
2020 (ไม่มีการสอบ)22.1%54.5%94.7%100%8,030
201910%34.9%84.6%99.1%7,930
201810.4%35.7%84.8%99.2%7,590
201710.4%37.2%86.6%99.2%7,815
20168.4%34.4%86.1%99.3%7,775
20158.3%35%86.7%99.5%7,940
20147.6%35.6%87.8%99.5%7,000
20136.7%36.2%86%99.2%6,925
20126.8%36.5%85.6%99%6,645
20118.4%38%85.7%99%6,885
20108.5%38.5%85.4%98.8%6,945
2009-39.5%85.6%99.1%6,650
2008-38.8%85.5%99.1%6,385

คำถามที่พบบ่อย

มีนักเรียนได้เกรด A* ใน A level Spanish กี่เปอร์เซ็นต์?

ตามข้อมูลของ Ofqual ในปี 2026 ผลสอบ A level Spanish ในอังกฤษ 10% ได้เกรด A* ตารางในหน้านี้แสดงทุกปีที่เรามีข้อมูล

มีนักเรียนสอบผ่าน A level Spanish กี่คน?

ในปี 2026 ผลสอบในอังกฤษ 85.2% ได้เกรด เกรด C ขึ้นไป ตัวเลขนี้ครอบคลุมผู้เข้าสอบทุกคน รวมถึงผู้ที่สอบซ้ำ

ทำไมผลสอบในปี 2020 และ 2021 จึงสูงกว่า?

ในปีเหล่านั้นไม่มีการสอบ เกรดกำหนดโดยโรงเรียน (เกรดประเมินโดยศูนย์สอบในปี 2020 และเกรดประเมินโดยครูในปี 2021) และมีนักเรียนได้เกรดสูงสุดมากขึ้น การให้เกรดกลับมาใกล้เคียงมาตรฐานก่อนปี 2020 ในปี 2022 และ 2023

ตัวเลขเหล่านี้มาจากไหน?

มาจาก Ofqual ซึ่งเป็นหน่วยงานกำกับดูแลการสอบของอังกฤษ และเผยแพร่ผลสอบแยกตามวิชาและเกรด Figures are based on JCQ data before 2020 and on Ofqual data from 2020 onwards. ข้อมูลครอบคลุมเฉพาะอังกฤษ

Contains public sector information licensed under the Open Government Licence v3.0. Source: Ofqual analytics. ตัวเลขจาก ผลสอบ A level ในอังกฤษของ Ofqual (England, all candidates (all ages)) ภายใต้ใบอนุญาต Open Government Licence v3.0 Figures are based on JCQ data before 2020 and on Ofqual data from 2020 onwards. Ofqual ไม่ได้รับรอง cookie หรือหน้านี้