ข้ามไปยังเนื้อหา

ผลสอบ A level วิชา Religious studies แยกตามเกรด

ในปี 2026 ในอังกฤษ ได้เกรด เกรด A* 6%, ได้เกรด เกรด A ขึ้นไป 25.3%, ได้เกรด เกรด C ขึ้นไป 81.1%, ได้เกรด เกรด E ขึ้นไป 98.5% ใน A level Religious studies จากผลสอบ 13,835 ครั้ง แต่ละตัวเลขคือสัดส่วนของผลสอบที่ได้เกรดนั้นหรือสูงกว่า

2026 แยกตามเกรด

เกรดได้เกรดนี้พอดีเกรดนี้ขึ้นไป
A*6%6%
A19.3%25.3%
B31%56.3%
C24.8%81.1%
D12.8%93.9%
E4.6%98.5%

แยกตามปี

0%50%100%2008201120142017202020232026A*, 2010: 6.3%A*, 2011: 5.8%A*, 2012: 5.5%A*, 2013: 5.4%A*, 2014: 6.8%A*, 2015: 5.3%A*, 2016: 5.5%A*, 2017: 5.4%A*, 2018: 4.5%A*, 2019: 4.2%A*, 2020: 11.3%A*, 2021: 16.4%A*, 2022: 12.5%A*, 2023: 5.9%A*, 2024: 6.1%A*, 2025: 6%A*, 2026: 6%A*A ขึ้นไป, 2008: 26.5%A ขึ้นไป, 2009: 26.3%A ขึ้นไป, 2010: 27.2%A ขึ้นไป, 2011: 27.4%A ขึ้นไป, 2012: 25.5%A ขึ้นไป, 2013: 25.8%A ขึ้นไป, 2014: 25.1%A ขึ้นไป, 2015: 23.9%A ขึ้นไป, 2016: 23.7%A ขึ้นไป, 2017: 23.7%A ขึ้นไป, 2018: 22.5%A ขึ้นไป, 2019: 21.5%A ขึ้นไป, 2020: 36.1%A ขึ้นไป, 2021: 43.6%A ขึ้นไป, 2022: 35.7%A ขึ้นไป, 2023: 25.4%A ขึ้นไป, 2024: 25.6%A ขึ้นไป, 2025: 25.5%A ขึ้นไป, 2026: 25.3%A ขึ้นไปC ขึ้นไป, 2008: 80.4%C ขึ้นไป, 2009: 80.1%C ขึ้นไป, 2010: 78.2%C ขึ้นไป, 2011: 80.4%C ขึ้นไป, 2012: 79.3%C ขึ้นไป, 2013: 79.5%C ขึ้นไป, 2014: 78.7%C ขึ้นไป, 2015: 79.4%C ขึ้นไป, 2016: 79.8%C ขึ้นไป, 2017: 80.4%C ขึ้นไป, 2018: 77.8%C ขึ้นไป, 2019: 75.9%C ขึ้นไป, 2020: 88.6%C ขึ้นไป, 2021: 91.3%C ขึ้นไป, 2022: 87.6%C ขึ้นไป, 2023: 79%C ขึ้นไป, 2024: 78.1%C ขึ้นไป, 2025: 80.7%C ขึ้นไป, 2026: 81.1%C ขึ้นไปE ขึ้นไป, 2008: 98.6%E ขึ้นไป, 2009: 98.5%E ขึ้นไป, 2010: 98.3%E ขึ้นไป, 2011: 98.5%E ขึ้นไป, 2012: 98.6%E ขึ้นไป, 2013: 98.8%E ขึ้นไป, 2014: 98.5%E ขึ้นไป, 2015: 98.6%E ขึ้นไป, 2016: 98.4%E ขึ้นไป, 2017: 98.3%E ขึ้นไป, 2018: 98.1%E ขึ้นไป, 2019: 98.1%E ขึ้นไป, 2020: 99.8%E ขึ้นไป, 2021: 99.7%E ขึ้นไป, 2022: 99%E ขึ้นไป, 2023: 98%E ขึ้นไป, 2024: 98.1%E ขึ้นไป, 2025: 98.4%E ขึ้นไป, 2026: 98.5%E ขึ้นไป

วงกลมโปร่งคือ 2020 and 2021 ซึ่งไม่มีการสอบและโรงเรียนเป็นผู้กำหนดเกรด

ปีเกรด A*เกรด A ขึ้นไปเกรด C ขึ้นไปเกรด E ขึ้นไปผลสอบ
20266%25.3%81.1%98.5%13,835
20256%25.5%80.7%98.4%14,270
20246.1%25.6%78.1%98.1%14,495
20235.9%25.4%79%98%14,685
202212.5%35.7%87.6%99%15,305
2021 (ไม่มีการสอบ)16.4%43.6%91.3%99.7%15,660
2020 (ไม่มีการสอบ)11.3%36.1%88.6%99.8%14,570
20194.2%21.5%75.9%98.1%16,215
20184.5%22.5%77.8%98.1%17,025
20175.4%23.7%80.4%98.3%22,120
20165.5%23.7%79.8%98.4%23,075
20155.3%23.9%79.4%98.6%21,575
20146.8%25.1%78.7%98.5%20,195
20135.4%25.8%79.5%98.8%19,175
20125.5%25.5%79.3%98.6%18,950
20115.8%27.4%80.4%98.5%18,465
20106.3%27.2%78.2%98.3%17,710
2009-26.3%80.1%98.5%17,675
2008-26.5%80.4%98.6%16,970

เกณฑ์คะแนนและเครื่องคำนวณแยกตามคณะกรรมการสอบ

คำถามที่พบบ่อย

มีนักเรียนได้เกรด A* ใน A level Religious studies กี่เปอร์เซ็นต์?

ตามข้อมูลของ Ofqual ในปี 2026 ผลสอบ A level Religious studies ในอังกฤษ 6% ได้เกรด A* ตารางในหน้านี้แสดงทุกปีที่เรามีข้อมูล

มีนักเรียนสอบผ่าน A level Religious studies กี่คน?

ในปี 2026 ผลสอบในอังกฤษ 81.1% ได้เกรด เกรด C ขึ้นไป ตัวเลขนี้ครอบคลุมผู้เข้าสอบทุกคน รวมถึงผู้ที่สอบซ้ำ

ทำไมผลสอบในปี 2020 และ 2021 จึงสูงกว่า?

ในปีเหล่านั้นไม่มีการสอบ เกรดกำหนดโดยโรงเรียน (เกรดประเมินโดยศูนย์สอบในปี 2020 และเกรดประเมินโดยครูในปี 2021) และมีนักเรียนได้เกรดสูงสุดมากขึ้น การให้เกรดกลับมาใกล้เคียงมาตรฐานก่อนปี 2020 ในปี 2022 และ 2023

ตัวเลขเหล่านี้มาจากไหน?

มาจาก Ofqual ซึ่งเป็นหน่วยงานกำกับดูแลการสอบของอังกฤษ และเผยแพร่ผลสอบแยกตามวิชาและเกรด Figures are based on JCQ data before 2020 and on Ofqual data from 2020 onwards. ข้อมูลครอบคลุมเฉพาะอังกฤษ

Contains public sector information licensed under the Open Government Licence v3.0. Source: Ofqual analytics. ตัวเลขจาก ผลสอบ A level ในอังกฤษของ Ofqual (England, all candidates (all ages)) ภายใต้ใบอนุญาต Open Government Licence v3.0 Figures are based on JCQ data before 2020 and on Ofqual data from 2020 onwards. Ofqual ไม่ได้รับรอง cookie หรือหน้านี้