ข้ามไปยังเนื้อหา

ผลสอบ A level วิชา Performing and expressive arts แยกตามเกรด

ในปี 2026 ในอังกฤษ ได้เกรด เกรด A* 8.9%, ได้เกรด เกรด A ขึ้นไป 28.7%, ได้เกรด เกรด C ขึ้นไป 83.2%, ได้เกรด เกรด E ขึ้นไป 99.4% ใน A level Performing and expressive arts จากผลสอบ 940 ครั้ง แต่ละตัวเลขคือสัดส่วนของผลสอบที่ได้เกรดนั้นหรือสูงกว่า

2026 แยกตามเกรด

เกรดได้เกรดนี้พอดีเกรดนี้ขึ้นไป
A*8.9%8.9%
A19.8%28.7%
B28.9%57.6%
C25.6%83.2%
D13%96.2%
E3.2%99.4%

แยกตามปี

0%50%100%2008201120142017202020232026A*, 2010: 5.9%A*, 2011: 4.7%A*, 2012: 3.7%A*, 2013: 3.9%A*, 2014: 3.6%A*, 2015: 4.6%A*, 2016: 4.6%A*, 2017: 6.1%A*, 2018: 7.9%A*, 2019: 7.9%A*, 2020: 14.5%A*, 2021: 23.3%A*, 2022: 18.7%A*, 2023: 9.1%A*, 2024: 9%A*, 2025: 9.2%A*, 2026: 8.9%A*A ขึ้นไป, 2008: 16.7%A ขึ้นไป, 2009: 18.5%A ขึ้นไป, 2010: 17.9%A ขึ้นไป, 2011: 16.8%A ขึ้นไป, 2012: 17.7%A ขึ้นไป, 2013: 16.8%A ขึ้นไป, 2014: 16.2%A ขึ้นไป, 2015: 18.6%A ขึ้นไป, 2016: 19.7%A ขึ้นไป, 2017: 22.4%A ขึ้นไป, 2018: 22.5%A ขึ้นไป, 2019: 24%A ขึ้นไป, 2020: 43.7%A ขึ้นไป, 2021: 52.1%A ขึ้นไป, 2022: 44.3%A ขึ้นไป, 2023: 28.9%A ขึ้นไป, 2024: 29.5%A ขึ้นไป, 2025: 28.8%A ขึ้นไป, 2026: 28.7%A ขึ้นไปC ขึ้นไป, 2008: 72.9%C ขึ้นไป, 2009: 75.5%C ขึ้นไป, 2010: 77.4%C ขึ้นไป, 2011: 77.5%C ขึ้นไป, 2012: 78.8%C ขึ้นไป, 2013: 80.1%C ขึ้นไป, 2014: 80.8%C ขึ้นไป, 2015: 82.6%C ขึ้นไป, 2016: 85%C ขึ้นไป, 2017: 85.7%C ขึ้นไป, 2018: 85.3%C ขึ้นไป, 2019: 85%C ขึ้นไป, 2020: 95.8%C ขึ้นไป, 2021: 96.5%C ขึ้นไป, 2022: 94.4%C ขึ้นไป, 2023: 86.1%C ขึ้นไป, 2024: 85.4%C ขึ้นไป, 2025: 85.5%C ขึ้นไป, 2026: 83.2%C ขึ้นไปE ขึ้นไป, 2008: 98.4%E ขึ้นไป, 2009: 98.7%E ขึ้นไป, 2010: 99.2%E ขึ้นไป, 2011: 99.3%E ขึ้นไป, 2012: 99.4%E ขึ้นไป, 2013: 99.5%E ขึ้นไป, 2014: 99.6%E ขึ้นไป, 2015: 99.9%E ขึ้นไป, 2016: 99.9%E ขึ้นไป, 2017: 99.7%E ขึ้นไป, 2018: 99.3%E ขึ้นไป, 2019: 99.3%E ขึ้นไป, 2020: 100%E ขึ้นไป, 2021: 100%E ขึ้นไป, 2022: 99.7%E ขึ้นไป, 2023: 99.6%E ขึ้นไป, 2024: 99.2%E ขึ้นไป, 2025: 99.2%E ขึ้นไป, 2026: 99.4%E ขึ้นไป

วงกลมโปร่งคือ 2020 and 2021 ซึ่งไม่มีการสอบและโรงเรียนเป็นผู้กำหนดเกรด

ปีเกรด A*เกรด A ขึ้นไปเกรด C ขึ้นไปเกรด E ขึ้นไปผลสอบ
20268.9%28.7%83.2%99.4%940
20259.2%28.8%85.5%99.2%930
20249%29.5%85.4%99.2%925
20239.1%28.9%86.1%99.6%950
202218.7%44.3%94.4%99.7%1,150
2021 (ไม่มีการสอบ)23.3%52.1%96.5%100%1,150
2020 (ไม่มีการสอบ)14.5%43.7%95.8%100%1,060
20197.9%24%85%99.3%1,050
20187.9%22.5%85.3%99.3%1,280
20176.1%22.4%85.7%99.7%1,745
20164.6%19.7%85%99.9%2,035
20154.6%18.6%82.6%99.9%2,470
20143.6%16.2%80.8%99.6%2,525
20133.9%16.8%80.1%99.5%2,740
20123.7%17.7%78.8%99.4%3,115
20114.7%16.8%77.5%99.3%3,535
20105.9%17.9%77.4%99.2%3,665
2009-18.5%75.5%98.7%3,540
2008-16.7%72.9%98.4%3,575

คำถามที่พบบ่อย

มีนักเรียนได้เกรด A* ใน A level Performing and expressive arts กี่เปอร์เซ็นต์?

ตามข้อมูลของ Ofqual ในปี 2026 ผลสอบ A level Performing and expressive arts ในอังกฤษ 8.9% ได้เกรด A* ตารางในหน้านี้แสดงทุกปีที่เรามีข้อมูล

มีนักเรียนสอบผ่าน A level Performing and expressive arts กี่คน?

ในปี 2026 ผลสอบในอังกฤษ 83.2% ได้เกรด เกรด C ขึ้นไป ตัวเลขนี้ครอบคลุมผู้เข้าสอบทุกคน รวมถึงผู้ที่สอบซ้ำ

ทำไมผลสอบในปี 2020 และ 2021 จึงสูงกว่า?

ในปีเหล่านั้นไม่มีการสอบ เกรดกำหนดโดยโรงเรียน (เกรดประเมินโดยศูนย์สอบในปี 2020 และเกรดประเมินโดยครูในปี 2021) และมีนักเรียนได้เกรดสูงสุดมากขึ้น การให้เกรดกลับมาใกล้เคียงมาตรฐานก่อนปี 2020 ในปี 2022 และ 2023

ตัวเลขเหล่านี้มาจากไหน?

มาจาก Ofqual ซึ่งเป็นหน่วยงานกำกับดูแลการสอบของอังกฤษ และเผยแพร่ผลสอบแยกตามวิชาและเกรด Figures are based on JCQ data before 2020 and on Ofqual data from 2020 onwards. ข้อมูลครอบคลุมเฉพาะอังกฤษ

Contains public sector information licensed under the Open Government Licence v3.0. Source: Ofqual analytics. ตัวเลขจาก ผลสอบ A level ในอังกฤษของ Ofqual (England, all candidates (all ages)) ภายใต้ใบอนุญาต Open Government Licence v3.0 Figures are based on JCQ data before 2020 and on Ofqual data from 2020 onwards. Ofqual ไม่ได้รับรอง cookie หรือหน้านี้